[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009753139

bigboss

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ F4 - HCM2009753139

Anh/chị trả lời giúp em với. Em cảm ơn anh/chị nhiều.
Chào bạn,
Thời gian rồi mình có tí việc nên k xem câu hỏi của bạn đc..dựa theo những yêu cầu cần thiết do NVC yêu cầu mình k bik có giống nhau hết k..nhưng bản LLTP số 2,khai sinh là những bản yêu cầu có dịch thuật sag tiếg anh bạn có thể yêu cầu ở sở tư pháp dịch thuật cho bạn cần có côg chứng..nếu có những giấy như kết hôn hay li hôn cũng cần phải dịch hết nha bạn..cbi cả hình ảnh và ghi sau lưng là số case tên tuổi lun nha bạn tráh lạc mất..thân,

thuytrangtv

Thành viên tích cực

Chào bạn,
Thời gian rồi mình có tí việc nên k xem câu hỏi của bạn đc..dựa theo những yêu cầu cần thiết do NVC yêu cầu mình k bik có giống nhau hết k..nhưng bản LLTP số 2,khai sinh là những bản yêu cầu có dịch thuật sag tiếg anh bạn có thể yêu cầu ở sở tư pháp dịch thuật cho bạn cần có côg chứng..nếu có những giấy như kết hôn hay li hôn cũng cần phải dịch hết nha bạn..cbi cả hình ảnh và ghi sau lưng là số case tên tuổi lun nha bạn tráh lạc mất..thân,
Vậy mình ghi số case trên ảnh, ghi bút chì hay bút bi vậy bạn. Hôm bữa mình ghi bút chì mà ghi không được.

bigboss

Thành viên tích cực

Vậy mình ghi số case trên ảnh, ghi bút chì hay bút bi vậy bạn. Hôm bữa mình ghi bút chì mà ghi không được.
Nếu bạn ghi bằng bút chì k đc có thể ghi bằng bút bi,thân,

Chỉnh sửa cuối:

cuti

Thành viên tích cực

Chào bạn,

Chào bạn,

Tất cả giấy tờ gởi cho NVC chỉ dịch sang tiếng Anh khi nào giấy tờ đó là ngôn ngữ khác không phải tiếng Việt hoặc tiếng Anh.

bigboss

Thành viên tích cực

Chào bạn,

Tất cả giấy tờ gởi cho NVC chỉ dịch sang tiếng Anh khi nào giấy tờ đó là ngôn ngữ khác không phải tiếng Việt hoặc tiếng Anh.
Chào cuti,
Do mình đã làm theo như vậy nên mình chỉ tư vấn và có nói rõ là theo mình thôi,và do cũng là NBL bảo mình làm thế,nên mình làm theo do nghĩ đó là yêu cầu vì thà làm dư,dù sao cũng cám ơn cuti đã cho ý kiến thêm,thân,

thuytrangtv

Thành viên tích cực
Mình đang điền đơn DS260 , cho mình hỏi: phần điền tên, họ tên đầy đủ của mình: THÁI THỊ THUỲ TRANG.
mình điền : surnames: THAI
given names: THUYTRANG THI
Full name in native Alphabet: THAI THI THUY TRANG hay THUY TRANG THI THAI
Mong bạn trả lời giúp mình với.
bạn bigboss cho mình xin số viber để tiện hỏi. mình cảm ơn nhiều.

thuytrangtv

Thành viên tích cực

Anh/ chị Cho em hỏi: câu này em trả lời sao đây.
Is your Mailing Address the same as your Present Address?
trước đó em điền địa chỉ hiện tại la địa chỉ nhà em đang sống

Thành

Thích đủ thứ ...

Anh/ chị Cho em hỏi: câu này em trả lời sao đây.
Is your Mailing Address the same as your Present Address?
trước đó em điền địa chỉ hiện tại la địa chỉ nhà em đang sống
Địa chỉ gửi thư có cùng với địa chỉ mà bạn đang sinh sống hay không? Nếu đúng vậy thì đánh vô là YES!

thuytrangtv

Thành viên tích cực

Địa chỉ gửi thư có cùng với địa chỉ mà bạn đang sinh sống hay không? Nếu đúng vậy thì đánh vô là YES!
Cảm ơn anh Thành.
còn phần này mình và ba mẹ điền như thế nào?Petitioner is my:....

Thành

Thích đủ thứ ...

Cảm ơn anh Thành.
Câu hỏi bạn ghi không rõ là hàng nào trang nào của DS-260 bạn ghi vắn tắt 1 câu vậy khó hiểu quá! Nếu câu nào bạn cần giải thích thì bạn ghi rõ ra nó nằm ở trang số mấy của DS-260, để dễ tư vấn cho bạn nhen.

bạn xem hướng dẫn bằng hình trong này: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=19217

thuytrangtv

Thành viên tích cực
Anh/chị cho em hỏi: em đang điền DS-260
Câu 3 trang 29: "Have you ever been refused a U.S. Visa, been refused admission to the United States, or withdrawn your application for admission at the port of entry?"
Ba em từng xin visa đi đám cưới cháu, và bị từ chối mà không rõ nguyên nhân, ba em có hỏi lý do, mà không được trả lời. Giờ em trả lời " yes" thì hiện ra khung "explain" em phải giải thích "I have tried to apply for a visa to come to the United States in year 2010 to attend my niece's wedding; however, I got denied for some reasons that I am not sure." như vậy được không/
Trang 32 em ghi ba em làm nông (không có việc khác) ,
trang 40, câu 1 : "Were you previously employed? " em nên trả lòi yes hay no.,
câu 2: Have you attended any educational institutions at a secondary level or above? em trả lời yes
như vậy em nên ghi mấy trường học. (ba em học hết 12).
Mong anh/ chị trả lời giúp em. em cảm ơn nhiều.

vuthangsi

Ban điều hành
Câu 3 trang 29: "Have you ever been refused a U.S. Visa, been refused admission to the United States, or withdrawn your application for admission at the port of entry?"
Ba em từng xin visa đi đám cưới cháu, và bị từ chối mà không rõ nguyên nhân, ba em có hỏi lý do, mà không được trả lời. Giờ em trả lời " yes" thì hiện ra khung "explain" em phải giải thích "I have tried to apply for a visa to come to the United States in year 2010 to attend my niece's wedding; however, I got denied for some reasons that I am not sure." như vậy được không/
câu 2: Have you attended any educational institutions at a secondary level or above? em trả lời yes

Bạn đã từng bị từ chối visa HOA KỲ , bị từ chối nhập cảnh HOA KỲ , hoặc bị huỷ đơn nhập cảnh tại một cửa khẩu HOA KỲ hay không ?

CÂU NÀY BẠN TRÃ LỜI NO.

trang 40, câu 1 : "Were you previously employed?
TRƯỚC ĐÂY BẠN CÓ LÀM THUÊ HAY KHÔNG ?

Câu này trã lời NO.

Have you attended any educational institutions at a secondary level or above?
Nêu đã học hết từ cấp 2 trở lên thì trã lời YES.

KHAI THÔNG TIN VỀ CÁC TRƯỜNG HỌC CẤP 2 VÀ CẤP 3 MÀ BA BẠN ĐÃ HỌC QUA .

Cảm ơn anh Thành.
Phần này là ghi mối quan hệ của từng người trong gia đình bạn với NGƯỜI BẢO LẢNH .

Người bảo lảnh là anh chị em ruột của ba hoặc mẹ của bạn .(brother or sister ...), anh chị em chồng /anh chị em vợ của ba mẹ bạn .

PHẦN THÔNG TIN CUẢ BẠN THÌ NGƯỜI BẢO LẢNH LÀ BÁC /CÔ /DÌ ... CUẢ BẠN .

thuytrangtv

Thành viên tích cực

Bạn đã từng bị từ chối visa HOA KỲ , bị từ chối nhập cảnh HOA KỲ , hoặc bị huỷ đơn nhập cảnh tại một cửa khẩu HOA KỲ hay không ?

CÂU NÀY BẠN TRÃ LỜI NO.

TRƯỚC ĐÂY BẠN CÓ LÀM THUÊ HAY KHÔNG ?

Câu này trã lời NO.

Nêu đã học hết từ cấp 2 trở lên thì trã lời YES.

KHAI THÔNG TIN VỀ CÁC TRƯỜNG HỌC CẤP 2 VÀ CẤP 3 MÀ BA BẠN ĐÃ HỌC QUA .

Phần này là ghi mối quan hệ của từng người trong gia đình bạn với NGƯỜI BẢO LẢNH .

Người bảo lảnh là anh chị em ruột của ba hoặc mẹ của bạn .(brother or sister ...), anh chị em chồng /anh chị em vợ của ba mẹ bạn .

PHẦN THÔNG TIN CUẢ BẠN THÌ NGƯỜI BẢO LẢNH LÀ BÁC /CÔ /DÌ ... CUẢ BẠN .

Em cảm ơn anh vuthangsi, nhưng em đang thắc mắc câu : '"Have you ever been refused a U.S. Visa, been refused admission to the United States, or withdrawn your application for admission at the port of entry?"
Ba em từng xin visa đi đám cưới cháu ở Hoa Kỳ, và bị từ chối mà không rõ nguyên nhân, ba em có hỏi lý do, mà không được trả lời, và người phỏng vấn nói "no", " Hẹn gặp lại lần sau".
Như vậy cũng được goi là :
đã từng bị từ chối visa HOA KỲ , bị từ chối nhập cảnh HOA KỲ.
Anh giải thích rõ cho em với.

vuthangsi

Ban điều hành
Em cảm ơn anh vuthangsi, nhưng em đang thắc mắc câu : '"Have you ever been refused a U.S. Visa, been refused admission to the United States, or withdrawn your application for admission at the port of entry?"
Ba em từng xin visa đi đám cưới cháu ở Hoa Kỳ, và bị từ chối mà không rõ nguyên nhân, ba em có hỏi lý do, mà không được trả lời, và nhậdduwwocj 1 câu là: " Hẹn gặp lại lần sau".
Như vậy cũng được goi là :
đã từng bị từ chối visa HOA KỲ , bị từ chối nhập cảnh HOA KỲ.
Anh giải thích rõ cho em với.

Have you ever been refused a U.S. Visa, been refused admission to the United States, or withdrawn your application for admission at the port of entry?"
TỪ CHỐI VISA HOA KỲ TẠI MỘT CỬA KHẨU NHẬP CẢNH NHƯ LÀ SÂN BAY .....TẠI HOA KỲ

Không phải là từ chối phỏng vấn xin cấp visa tại LSQ HOA KỲ .

Thị thực là gì? VISA LÀ GÌ ?

http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/visas.html

Thị thực là một xác nhận cho phép một người nước ngoài đến và xin phép vào Hoa Kỳ lưu trú.

Thị thực không phải sự bảo đảm chắc chắn việc được phép vào Hoa Kỳ.

Một Viên chức di trú thuộc Cục Hải Quan và Biên Phòng Hoa Kỳ (CBP) của Bộ An Ninh Nội Địa Mỹ (DHS) tại cửa khẩu nhập cảnh sẽ quyết định việc một người mang thị thực có thể được hay không được vào Hoa Kỳ với tình trạng và thời gian lưu trú cụ thể.

Loại thị thực cần xin sẽ tùy thuộc vào mục đính chuyến đi đến Hoa Kỳ của Quý vị.

Chỉ khi nào bị từ chối VISA tại một cửa khẩu nhập cảnh của HOA KỲ thì mới trã lời YES ở câu này .

cuti

Thành viên tích cực

TỪ CHỐI VISA HOA KỲ TẠI MỘT CỬA KHẨU NHẬP CẢNH NHƯ LÀ SÂN BAY .....TẠI HOA KỲ

Không phải là từ chối phỏng vấn xin cấp visa tại LSQ HOA KỲ .

Thị thực là gì? VISA LÀ GÌ ?

http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/visas.html

Thị thực là một xác nhận cho phép một người nước ngoài đến và xin phép vào Hoa Kỳ lưu trú.

Một Viên chức di trú thuộc Cục Hải Quan và Biên Phòng Hoa Kỳ (CBP) của Bộ An Ninh Nội Địa Mỹ (DHS) tại cửa khẩu nhập cảnh sẽ quyết định việc một người mang thị thực có thể được hay không được vào Hoa Kỳ với tình trạng và thời gian lưu trú cụ thể.

Loại thị thực cần xin sẽ tùy thuộc vào mục đính chuyến đi đến Hoa Kỳ của Quý vị.

Chỉ khi nào bị từ chối VISA tại một cửa khẩu nhập cảnh của HOA KỲ thì mới trã lời YES ở câu này .
Chào anh vuthangsi,

Cuti hiểu chỗ này là phải trả lời Yes, vì có nhiều hồ sơ làm dạng K1 đính hôn, hoặc du học bị từ chối cấp visa tại lãnh sự quán Hoa Kỳ, nếu bây giờ đi PV diện định cư thì khai trong DS-260 thì mình phải trả lời là Yes, nếu không trả lời Yes chỗ này thì có thể bị quy tội KHAI MAN không anh?

Thành

Thích đủ thứ ...

"Have you ever been refused a U.S. Visa, been refused admission to the United States, or withdrawn your application for admission at the port of entry?"
Câu này họ có hỏi rất kỹ là:

1/ Bạn có bao giờ bị từ chối cấp Visa vào Hoa Kỳ hay chưa?
câu này áp dụng cho những trường hợp phỏng vấn rớt, không được cấp visa tại LSQ.

2/
và có bao giờ bị từ chối cho nhập cảnh vào Hoa Kỳ hay chưa? câu này áp dụng cho đương đơn đã có Visa khi nhập cảnh vào sân bay Mỹ bị từ chối cho nhập cảnh.

3/
hoặc bị thu hồi Visa tại các cửa khẩu nhập cảnh hay chưa? câu này áp dụng cho đương đơn có Visa khi nhập cảnh vào Mỹ vì lý do nào đó bị họ thu hồi lại Visa.

Vì vậy câu này bắt buộc phải Yes đó bác vuthangsi. trong câu hỏi đó họ ghi như vậy bao gồm 3 ý lận bác!

Thành

Thích đủ thứ ...

• Nếu tôi có đầy đủ các giấy tờ cần thiết, tôi có được cấp thị thực hay không?
Không nhất thiết như vậy. Viên chức phỏng vấn phải áp dụng điều khoản 214(b) của Bộ Luật Di Trú và Nhập Tịch Hoa Kỳ (INA) để quyết định xem đương đơn có đủ điều kiện được cấp thị thực hay không. Một phần điều khoản này nêu rằng:
Mỗi ngoại kiều [đương đơn xin thị thực] chắc chắn sẽ được coi như có ý định nhập cư cho đến khi đương đơn, vào thời điểm xin cấp thị thực, thuyết phục được viên chức Lãnh Sự rằng đương đơn hội đủ điều kiện được cấp thị thực không định cư…
Điều này có nghĩa là viên chức Lãnh Sự xem xét trường hợp của đương đơn dựa trên tinh thần của điều luật, luôn xem rằng đương đơn có ý định định cư tại Hoa Kỳ cho đến khi đương đơn chứng minh được điều ngược lại. Đương đơn có thể đưa ra những chứng cứ dưới nhiều hình thức khác nhau, nhưng khi tổng hợp lại, những chứng cứ này phải đủ để viên chức phỏng vấn đánh giá được hoàn cảnh chung của đương đơn và tin rằng những mối ràng buộc về xã hội, gia đình, kinh tế và các ràng buộc khác của đương đơn tại Việt Nam là lý do buộc đương đơn phải rời khỏi Hoa Kỳ sau khi kết thúc thời gian lưu trú tạm thời. Đương đơn nên chuẩn bị để trình bày trường hợp của mình thật rõ ràng và ngắn gọn. Đương đơn có thể yêu cầu buổi phỏng vấn được thực hiện bằng tiếng Việt hoặc tiếng Anh, tùy theo nhu cầu của đương đơn.
Câu này phần Explain chỉ cần ghi đơn giản như sau là họ hiểu rồi, không cần lý do dài dòng: refused a U.S. Visa by Section 214(b)
Vì khi bị từ chối cấp Visa du lịch viên chức lãnh sự chỉ đưa giấy và nói rất tiếc họ không cấp Visa mà thôi, họ không nói lý do cụ thể nào cả. Họ chỉ dựa vô điều luật 214(b) nói chung cho những trường hợp không đủ điều kiện để cấp Visa.

thuytrangtv

Thành viên tích cực

Câu này phần Explain chỉ cần ghi đơn giản như sau là họ hiểu rồi, không cần lý do dài dòng: refused a U.S. Visa by Section 214(b)
Vì khi bị từ chối cấp Visa du lịch viên chức lãnh sự chỉ đưa giấy và nói rất tiếc họ không cấp Visa mà thôi, họ không nói lý do cụ thể nào cả. Họ chỉ dựa vô điều luật 214(b) nói chung cho những trường hợp không đủ điều kiện để cấp Visa.
Em cảm ơn anh cuti, thành , vuthangsi nhiều.
Giờ em điền "yes" phải không.

Cho em hỏi : phần trường học trong phần Word previous của ba em, em điền học cả cấp 2,3 luôn phải không anh? ba em học đến 12, chưa có bằng tốt nghiệp cấp 3. Vậy trong câu này em điền sao anh:
Course of study:......
Degree, diploma or certificate received :.....
Em cảm ơn nhiều.

vuthangsi

Ban điều hành

Câu này họ có hỏi rất kỹ là:

1/ Bạn có bao giờ bị từ chối cấp Visa vào Hoa Kỳ hay chưa?
câu này áp dụng cho những trường hợp phỏng vấn rớt, không được cấp visa tại LSQ.

2/
và có bao giờ bị từ chối cho nhập cảnh vào Hoa Kỳ hay chưa? câu này áp dụng cho đương đơn đã có Visa khi nhập cảnh vào sân bay Mỹ bị từ chối cho nhập cảnh.

3/
hoặc bị thu hồi Visa tại các cửa khẩu nhập cảnh hay chưa? câu này áp dụng cho đương đơn có Visa khi nhập cảnh vào Mỹ vì lý do nào đó bị họ thu hồi lại Visa.

Vì vậy câu này bắt buộc phải Yes đó bác vuthangsi. trong câu hỏi đó họ ghi như vậy bao gồm 3 ý lận bác!

Hi A Thành .

CÂU NÀY HỎI CẢ 3 TRƯỜNG HỢP , NẾU ĐÃ XẢY RA KHI ĐÃ NHẬP CẢNH TẠI MỘT CỬA KHẨU CUẢ HOA KỲ ,... at the port of entry?" VÀ PHẦN TRÃ LỜI CHỈ HOẶC LÀ YES HAY NO MÀ THÔI .

"Have you ever been refused a U.S. Visa, been refused admission to the United States, or withdrawn your application for admission at the port of entry?"

BẠN ĐÃ BAO GIỜ BỊ TỪ CHỐI VISA HOA KỲ , BỊ TỪ CHỐI NHẬP CẢNH HOA KỲ , HOẶC BỊ HUỶ ĐƠN NHẬP CẢNH TẠI MỘT CỬA KHẨU CUẢ HOA KỲ HAY KHÔNG ?.
Câu này không có hỏi với nội dung là CÓ BAO GIỜ BỊ TỪ CHỐI CẤP VISA KHI ĐI PHỎNG VẤN TẠI LSQ HOA KỲ HAY CHƯA .
.

http://xuatnhapcanh.com/video/ds260/thongtindulich.pdf

Câu hỏi này đặt trong tình huống đã có visa rồi , nhưng khi nhập cảnh tại một cửa khẩu Ở HOA KỲ thì bị từ chối cho nhập cảnh .

CÂU TRÃ LỜI CHO TRƯỜNG HỢP NÀY LÀ NO

Vì vậy câu này bắt buộc phải Yes đó bác vuthangsi. trong câu hỏi đó họ ghi như vậy bao gồm 3 ý lận bác
HI ANH THÀNH .

Khi mình trã lời YES cho câu hỏi này , là đã bao gồm cả việc

1 có bao giờ bị từ chối cho nhập cảnh vào Hoa Kỳ hay chưa? câu này áp dụng cho đương đơn đã có Visa khi nhập cảnh vào sân bay Mỹ bị từ chối cho nhập cảnh. CÓ

3/ hoặc bị thu hồi Visa tại các cửa khẩu nhập cảnh hay chưa? câu này áp dụng cho đương đơn có Visa khi nhập cảnh vào Mỹ vì lý do nào đó bị họ thu hồi lại Visa. CÓ

1 CÓ BAO GIỜ BẠN BỊ TỪ CHỐI CẤP VISA HOA KỲ HAY CHƯA
.

2 CÓ BAO GIỜ BẠN BỊ TỪ CHỐI VISA HOA KỲ HAY CHƯA ?

Hai câu này là khác nhau A THÀNH Ạ .