[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009787216*

thaithienbest

Thành viên tích cực
kính chào qúy anh chị

các anh chị cho em hỏi thăm cách nào chúng ta có thể theo dõi được những hồ sờ F4 đã được NVC mở trong tháng 03/2013 ?
xin vui lòng chỉ dẫn cho em đường link vào hoặc vào website nào chúng ta sẽ thấy được những hồ sơ F4 mà NVC đang mở trong tháng hiện tại.

em xin chân thành cám ơn

Thái hùng

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ðề: ho so F4

kính chào qúy anh chị

các anh chị cho em hỏi thăm cách nào chúng ta có thể theo dõi được những hồ sờ F4 đã được NVC mở trong tháng 03/2013 ?
xin vui lòng chỉ dẫn cho em đường link vào hoặc vào website nào chúng ta sẽ thấy được những hồ sơ F4 mà NVC đang mở trong tháng hiện tại.

em xin chân thành cám ơn

Thái hùng
Chào Thaihung!

Bạn vui lòng cung cấp thêm các thông tin về hồ sơ như:
1/. Ngày ưu tiên (Priority Date).
2/. Ngày chấp thuận (Approval Date).
3/. Số hồ sơ HCMxxxxxxxxxx (Case Number) hoặc (Receipt Number).

Hiện tại lịch tháng 05/2013 của diện Visa F4, đang xét đến các hồ sơ có ngày ưu tiên trước 01/05/2001.

Khi biết được các thông tin nêu trên, thì ACE của diễn đàn mới có thể kiểm tra diễn biến hồ sơ, và tư vấn giúp bạn được.
Thân.

vuthangsi

Ban điều hành

kính chào qúy anh chị

em xin chân thành cám ơn

Thái hùng
Xem ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/5203-Những-hồ-sơ-F4-được-mở-trong-tháng-11-2010
Lần sau post bài hỏi ngay trong topic của mình .
Không đặt một câu hỏi có cùng nội dung trong nhiều topic khác nhau của các thành viên khác .

thaithienbest

Thành viên tích cực

em hiểu là hồ sơ F4 đang giải quyết có ngày ưu tiên 1/5/2001 trở về trước, nhưng thông thường hồ sơ được mở trước đó vài tháng, do vậy ACE chỉ em cách vào website nào để biết các hồ sơ F4 đang được mở để hoàn thiện trước khi mời phỏng vấn ? cho em biết tên Website hay đường link nào nhé,

em cám ơn

thaithienbest

Thành viên tích cực

không hiếu ý anh rùi, a biết là hồ sơ đang giải quyết cho ngày ưu tiên(PD) trước 22/5/2001, tuy vậy lúc mở hồ sơ luôn luôn trước cả mấy tháng mà, hình như mở đến tháng 10/2002 gì đó, vậy chúng ta vào trang website nào mà biết được các hồ sơ đã mở vào tháng 10/2002 ???

vuthangsi

Ban điều hành

không hiếu ý anh rùi, a biết là hồ sơ đang giải quyết cho ngày ưu tiên(PD) trước 22/5/2001, tuy vậy lúc mở hồ sơ luôn luôn trước cả mấy tháng mà, hình như mở đến tháng 10/2002 gì đó, vậy chúng ta vào trang website nào mà biết được các hồ sơ đã mở vào tháng 10/2002 ???
Đã trã lời ở trên .

Xem ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showth...tháng-11-2010

thaithienbest

Thành viên tích cực
bảo lãnh người thân theo diện F4 và nội dung F4 trong luật di trú mới

kính chào ACE .

ACE vui lòng trả lời em 1 vấn đề này nhé :

thứ 1 : em có 01 người anh đã kết hôn với 01 người Mỹ ( ngoại kiều ) và đã có quốc tịch lâu rồi, nay người anh của em muốn mở hồ sơ bảo lãnh cho 03 người em ở VN ( cả 03 đã lập gia đình và có con nhỏ )
vậy người anh của em có thể nộp hồ sơ bảo lãnh cho 03 gia đình trên cùng một lúc được không ?

thứ 2 : Em nghe nói trong luật di dân mới vửa được thượng viện thông qua thì diện F4 sẽ chấm dứt và ngược lại số lượng Visa F4 trong tương lai sẽ tăng lên gấp đôi phải không anh chị ?
anh chị có thể cho em biết thêm chi tiết những gì liên quan đến diện F4 trong dự thảo luật di trú này được không ?

mong anh chị em giải đáp cho em .

em chân thành cám ơn.

Thai Hung

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: bảo lãnh người thân theo diện F4 và nội dung F4 trong luật di trú mới

kính chào ACE .

ACE vui lòng trả lời em 1 vấn đề này nhé :

thứ 1 : em có 01 người anh đã kết hôn với 01 người Mỹ ( ngoại kiều ) và đã có quốc tịch lâu rồi, nay người anh của em muốn mở hồ sơ bảo lãnh cho 03 người em ở VN ( cả 03 đã lập gia đình và có con nhỏ )
vậy người anh của em có thể nộp hồ sơ bảo lãnh cho 03 gia đình trên cùng một lúc được không ?

thứ 2 : Em nghe nói trong luật di dân mới vửa được thượng viện thông qua thì diện F4 sẽ chấm dứt và ngược lại số lượng Visa F4 trong tương lai sẽ tăng lên gấp đôi phải không anh chị ?
anh chị có thể cho em biết thêm chi tiết những gì liên quan đến diện F4 trong dự thảo luật di trú này được không ?

mong anh chị em giải đáp cho em .

em chân thành cám ơn.

Thai Hung
câu 1 .
Anh của bạn nếu đã có quốc tịch HOA KỲ , THÌ ĐƯỢC QUYỀN BẢO LẢNH CHO CÁC ANH CHỊ EM .CẢ 3 HỒ SƠ MỘT LƯỢT .
•F4: Anh, chị, em của công dân Hoa Kỳ.
- Người bảo lãnh (công dân Hoa Kỳ) phải từ 21 tuổi trở lên.

- Vợ/chồng và con độc thân dưới 21 tuổi của đương đơn được xin thị thực di dân theo hồ sơ bảo lãnh của đương đơn.

Câu 2
CHƯA CÓ LUẬT ,nên không trã lời câu hỏi này cho bạn được .
Tuy nhiên , anh bạn nên khẫn trương thực hiện ngay việc bảo lảnh cho các anh chị em của mình , trước khi dự luật cải tổ di trú , nếu có , trở thành hiện thực trong tương lai gần đây .

thaithienbest

Thành viên tích cực
cậu, cô , chú, bác, dì ruột có thay thế người bảo lãnh tiếp tục công việc được ko ?

Người bảo lãnh không may qua đời, người thân khác thay thế được không ?

Câu trả lời là ĐƯỢC với điều kiện sau:

Nếu người bảo lãnh không may qua đời SAU KHI hồ sơ bảo lãnh I-130 được chấp thuận, thì hồ sơ vẫn tiếp tục được coi là một hồ sơ mở. Bất cứ ai là thân nhân, họ hàng của người được bảo lãnh chính đều có thể tiếp tục hồ sơ bảo trợ tài chánh thay cho người bảo lãnh đã qua đời, nếu người thân này trên 18t và là một thường trú nhân hợp pháp, hay là một công dân Hoa kỳ. Điều này, được thực hiện ngay trên mẫu đơn bảo trợ tài chánh I-864, phần 1, câu 1f, trang 12/19.
http://www.uscis.gov/files/form/I-864.pd…

USCIS đã giải thích trường hợp này trên trang 5/19 của đơn I-864 như sau:

Check box "f" if you are the substitute sponsor. A substitute sponsor is a sponsor who is completing a Form I-864 on behalf of an intending immigrant whose original Form I-130 petitioner has died after the Form I-130 was approved, but before the intending immigrant obtained permanent residence. The substitute sponsor must be related to the intending immigrant in one of the following ways: spouse,parent, mother-in-law, father-in-law, sibling, child (at least 18years of age), son, daughter, son-in-law, daughter-in-law,brother-in-law, sister-in-law, grandparent, grandchild or legal guardian. The substitute sponsor must also be a U.S. citizen or lawful permanent resident. If you are a substitute sponsor,you must sponsor each intending immigrant.

em hỏi thăm xíu : người thân của người bảo lãnh là dì,cậu,cô, chú,bác ruột có được thay mặt người bảo lãnh để tiếp tục công việc không ? hay là em họ, anh họ ( con của cậu,cô ,chú,bác,dì ) có thay thế được không ? hoặc là chồng,vợ ( của người bảo lãnh đã qua đời ) có thay thế được không ah ? ( ví dụ : những người trên đều đã có quốc tịch và trên 21tuổi )

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: cậu, cô , chú, bác, dì ruột có thay thế người bảo lãnh tiếp tục công việc được ko ?

Người bảo lãnh không may qua đời, người thân khác thay thế được không ?

Câu trả lời là ĐƯỢC với điều kiện sau:

Nếu người bảo lãnh không may qua đời SAU KHI hồ sơ bảo lãnh I-130 được chấp thuận, thì hồ sơ vẫn tiếp tục được coi là một hồ sơ mở. Bất cứ ai là thân nhân, họ hàng của người được bảo lãnh chính đều có thể tiếp tục hồ sơ bảo trợ tài chánh thay cho người bảo lãnh đã qua đời, nếu người thân này trên 18t và là một thường trú nhân hợp pháp, hay là một công dân Hoa kỳ. Điều này, được thực hiện ngay trên mẫu đơn bảo trợ tài chánh I-864, phần 1, câu 1f, trang 12/19.
http://www.uscis.gov/files/form/I-864.pd…

USCIS đã giải thích trường hợp này trên trang 5/19 của đơn I-864 như sau:

Check box "f" if you are the substitute sponsor. A substitute sponsor is a sponsor who is completing a Form I-864 on behalf of an intending immigrant whose original Form I-130 petitioner has died after the Form I-130 was approved, but before the intending immigrant obtained permanent residence. The substitute sponsor must be related to the intending immigrant in one of the following ways: spouse,parent, mother-in-law, father-in-law, sibling, child (at least 18years of age), son, daughter, son-in-law, daughter-in-law,brother-in-law, sister-in-law, grandparent, grandchild or legal guardian. The substitute sponsor must also be a U.S. citizen or lawful permanent resident. If you are a substitute sponsor,you must sponsor each intending immigrant.

em hỏi thăm xíu : người thân của người bảo lãnh là dì,cậu,cô, chú,bác ruột có được thay mặt người bảo lãnh để tiếp tục công việc không ? hay là em họ, anh họ ( con của cậu,cô ,chú,bác,dì ) có thay thế được không ? hoặc là chồng,vợ ( của người bảo lãnh đã qua đời ) có thay thế được không ah ? ( ví dụ : những người trên đều đã có quốc tịch và trên 21tuổi )

The substitute sponsor must be related to the intending immigrant in one of the following ways: spouse,parent, mother-in-law, father-in-law, sibling, child (at least 18years of age), son, daughter, son-in-law, daughter-in-law,brother-in-law, sister-in-law, grandparent, grandchild or legal guardian. The substitute sponsor must also be a U.S. citizen or lawful permanent resident. If you are a substitute sponsor,you must sponsor each intending immigrant.

Vợ, Chồng, Cha, mẹ chồng, cha/mẹ nuôi, anh chị em, con (ít nhất là 18years tuổi), con trai, con gái, con rể, con dâu, anh rể, em dâu, ông bà, cháu hoặc người giám hộ hợp pháp. Người bảo trợ thay thế phải là một công dân Hoa Kỳ hoặc thường trú nhân hợp pháp.

CẬU , CÔ, CHÚ , BÁC , DÌ RUỘT ĐỀU ĐƯỢC CẢ .

thaithienbest

Thành viên tích cực
so luong visa F2a

Chao ACE

em nghe nói diện F2a đã chuyển sang diện trực hệ ( IR ) nghĩa là không giới hạn visa hàng năm, vậy số lượng vi sa của F2a sẽ phân bổ đều cho các diện F còn lại phải không ACE.
nếu ai có thông tin thì cho mình biết với nhé

Thanks

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: so luong visa F2a

Chao ACE

em nghe nói diện F2a đã chuyển sang diện trực hệ ( IR ) nghĩa là không giới hạn visa hàng năm, vậy số lượng vi sa của F2a sẽ phân bổ đều cho các diện F còn lại phải không ACE.
nếu ai có thông tin thì cho mình biết với nhé

Thanks
Xem ở đây để biết các diện di trú định cư
Thị thực dành cho thành viên trực hệ

Theo Luật Di dân Hoa Kỳ, không có hạn chế về số lượng thị thực được cấp hàng năm cho các loại thị thực diện này. Những loại thị thực liệt kê bên dưới là thị thực dành cho thành viên trực hệ của công dân Hoa Kỳ:

•IR1/CR1: Vợ/chồng của công dân Hoa Kỳ. Đọc thêm
•IR2/CR2: Con đẻ hay con riêng của vợ/chồng công dân Hoa Kỳ, con còn độc thân, dưới 21 tuổi.
•IR3: Con nuôi của công dân Hoa Kỳ
•IR4: Con nuôi của công dân Hoa Kỳ (được nhận nuôi ở Hoa Kỳ)
•IR5: Cha/mẹ đẻ hay cha/mẹ kế của công dân Hoa Kỳ
•K1: Hôn phu (thê) của công dân Hoa Kỳ. Đọc thêm
•K3: Vợ/chồng và con riêng của vợ/chồng công dân Hoa Kỳ. Đọc thêm

•F2A: Vợ/chồng và con độc thân, dưới 21 tuổi của Thường Trú Nhân. Hồ sơ bảo lãnh có thể bao gồm vợ/chồng và con của Thường Trú Nhân. Tuy nhiên, khi người bảo lãnh nhập tịch Hoa Kỳ, mỗi người con sẽ cần có một hồ sơ riêng. Khi nhập quốc tịch, người bảo lãnh cần gởi bằng chứng nhập tịch của mình đến Trung tâm Thị thực Quốc gia (NVC) hay Lãnh sự quán (nếu hồ sơ đã chuyển về văn phòng chúng tôi).

CÁC DIỆN DI TRÚ TRỰC HỆ , NGƯỜI BẢO LẢNH PHẢI CÓ QUỐC TỊCH HOA KỲ .
DIỆN F 2 A , NGƯỜI BẢO LẢNH LÀ THƯỜNG TRÚ NHÂN .
CHỈ KHI NÀO THƯỜNG TRÚ NHÂN NHẬP QUỐC TỊCH HOA KỲ , THÌ MỚI ĐỦ TƯ CÁCH PHÁP LÝ BẢO LẢNH CÁC DIỆN TRỰC HỆ .

Các thông tin về Di Trú Định Cư , đều có đăng tãi trên các trang web chính thức của các cơ quan Di Trú HOA KỲ như USCIS , NVC và LSQ HOA KỲ .
Trong các từ ngữ về di trú định cư , KHÔNG CÓ TỪ NGHE NÓI .

thaithienbest

Thành viên tích cực
Chào anh chị

Hiện tại em được biết diện F4 hồ sơ đang giải quyết đến ngày 22/12/2004
trước khi hồ sơ được giải quyết thì có giai đoạn gọi là " mở hồ sơ ", giai đoạn này nhằm bổ túc hồ sơ hoặc đóng lệ phí.
anh/chị cho em hỏi mình vào trang web nào , đường Link nào để theo dõi hồ sơ đang được mở đến đâu ? mờ đến tháng mấy, năm mấy vậy ?
anh/chị vui lòng cho em biết trang web đó hoặc đường Link đó để em tiện vào theo dõi nhé

cám ơn quý anh /chị nhiều

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào anh chị,
Hiện tại em được biết diện F4 hồ sơ đang giải quyết đến ngày 22/12/2004.
Trước khi hồ sơ được giải quyết thì có giai đoạn gọi là "mở hồ sơ", giai đoạn này nhằm bổ túc hồ sơ hoặc đóng lệ phí.
Anh/chị cho em hỏi mình vào trang web nào, đường Link nào để theo dõi hồ sơ đang được mở đến đâu? mở đến tháng mấy, năm mấy vậy?
Anh/chị vui lòng cho em biết trang web đó hoặc đường Link đó để em tiện vào theo dõi nhé.
Cám ơn quý anh/chị nhiều.
Đề nghị bạn đọc nội quy diễn đàn, cách post bài và đặt câu hỏi. Có đầy đủ thông tin hồ sơ, rồi sẽ được giúp.
http://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-cach-post-bai-va-dat-cau-hi.29106/
P/s: Tôi đã di chuyển, và gom bài viết của bạn về đây. Lần sau có thắc mắc gì, thì cần hỏi bài tại đây. Không được mở thêm topic mới nữa.

thaithienbest

Thành viên tích cực
anh/chị cho em biết đuờng Link hoặc tên Website , em sẽ chủ động tìm hiểu
vào trang Web nào để xem ngày mở hồ sơ

em cám ơn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Anh/Chị cho em biết đường Link hoặc tên Website, em sẽ chủ động tìm hiểu.
Vào trang Web nào để xem ngày mở hồ sơ.
Em cám ơn.
Bạn là Thành viên tích cực và đã sinh hoạt từ ngày 23/10/2010 cho đến nay, mà không tuân thủ theo nội quy của diễn đàn, thì sẽ không nhận được sự tư vấn, hướng dẫn từ Ban Quản trị Diễn đàn. Vậy nhé bạn.

thaithienbest

Thành viên tích cực
Chào các anh chị, hồ sơ diện F4-HCM2009639126, Priority Date:03/04/2006 theo lịch visa T01/2019 thì hồ sơ đã mở đến ngày 15/05/2006, nhưng hồ sơ chưa được mở, nhờ các Anh Chị kiểm tra dùm hồ sơ của mình, Cám Ơn
anh ơi, cho em hỏi thăm xíu , anh có nói là lịch Visa tháng 1/20219 thì hồ sơ đã mở đến ngày 15/05/2006 , vậy chúng ta vào trang web nào để xem vậy ? anh có đường Link thì cho em biết với nhé. em cám ơn anh rất nhiều

thaithienbest

Thành viên tích cực
em chào anh/chị trong diễn đàn, tình hình hồ sơ nhà em thế này, em trình bày nhờ các anh/chị tư vấn giùp đỡ :
Case number 2009787216
Priority date : 1/4/2007
Tên người được bảo lãnh : Thai Hung Nguyen

gia đình em có 5 người đi, số tiền cần bảo trợ tài chính là 37.000usd, nếu cộng thêm người bảo lãnh là 2 người nữa, thì tổng số tiền lương tính thuế theo quy định phải là 49.000usd/năm
mà thu nhập của ngươi bảo lãnh chỉ có 40.000usd/năm, bây giờ còn thiếu thêm 9.000usd/năm, mà người bảo lãnh thì không có người thân để đồng bảo trợ, vậy thì người bảo lãnh có thể dùng sổ tiết kiệm USD hoặc giấy tờ bất động sản để bảo trợ cho gia đình em hay không ? em kính monh anh/chị trên diễn đàn tư vấn cho em hướng giải quyết
em chân thành cám ơn