Hồ sơ F4 - HCM2009792285

vy_thuy

Thành viên tích cực
các cô chú trong diển đàn cho con hỏi nếu sag địh cư nc ngoài thì con muốn tìm việc jì đó làm việc để vừa đi học vừa đi làm vì có thể con còn 1 đến 2 năm nửa gia đình con sẻ đi địh cư và có thể khi wa đó con sẻ khoảng 18 19 tuổi zậy con nên tìm việc bán thời gian nào là thích hợp cho mìh http://www.xuatnhapcanh.com:24:/forum/images/smilies/lay.gif

vy_thuy

Thành viên tích cực
con năm nay học lớp 11 con được 17t có thể sang năm sau năm 2012 gia đình con sẻ đi định cư bên nước ngoài và sang năm sau con được 18t vậy khi qua bên mỹ con nên đăng kí học tiếp lớp 12 hay học lại lớp 11 mong câu trả lời của cô chú trong diển đànlaylay:1::11:

vy_thuy

Thành viên tích cực
Ðề: nhờ cô chú trong diển đàn trả lời giúp

con cảm ơn cô chú nhiều lắm nhưng cho con hỏi thêm là nếu qua đó trình độ anh văn của con chưa tốt thì con có nên bỏ ra thời gian khoảng mấy tháng để con đi học lại anh văn hay không mong cô chú trong diển đàn trả lời giúp con và con phải làm thế nào để có thể trao dồi theo vốn tiếng anh của mình laylaylay:New_icons_10::11::11::11:

thanhnv

Thành viên tích cực

con cảm ơn cô chú nhiều lắm nhưng cho con hỏi thêm là nếu qua đó trình độ anh văn của con chưa tốt thì con có nên bỏ ra thời gian khoảng mấy tháng để con đi học lại anh văn hay không mong cô chú trong diển đàn trả lời giúp con và con phải làm thế nào để có thể trao dồi theo vốn tiếng anh của mình laylaylay:New_icons_10::11::11::11:
Nếu như bạn chưa tốt nghiệp phổ thông trung học ở VN thì rất tốt. Nên xin học lùi lại một hay hai lớp nếu như tiếng Anh không tốt. Học tiếng Anh ở high school của Mỹ là dịp may rèn luyện tiếng Anh rất tốt cho bạn đấy, học ESL không thể sánh bằng đâu. Tuy nhiên nếu bạn tốt nghiệp lớp 12 ở VN rồi là họ không cho học lại high school nữa hay sao đó. Nhờ bác phuthohoa với bác Yenbui54 confirm giùm.

Yenbui54

Thành viên tích cực

Trả lời cho xong đi ,còn bán cái thì phải mua thôi .Phen này tui bắt à nghe !
Cháu nên học lại lớp 11 (nếu trường cho phép)thường thì năm này cháu dễ dàng qua được về các môn Toán,Hoá ,Lý v.v..Trình độ các môn học này không cao hơn VN .Nhưng môn Văn cháu sẽ kém .Như thế nếu cháu chọn 12 (không nên khai là đã học ,phải khai là đang học giữa chừng )sẽ phải chật vật cho mình nhiều hơn và phải cố gắng nhiều .Thân.

vy_thuy

Thành viên tích cực

cháu cảm ơn cô chú nhiều lắm và cho cháu hỏi thêm là giáo trình học của lớp 11 và 12 ở vn có giống với giáo trình bên nước ngoài ko ạ ?? khó hay dể hơn và nếu qua đó thì cháu nghe nói mình phải học trường cộng đồng của nước ngoài phải ho ạ mong cô chú giúp và tư vấn cho cháu laylay:11:

Yenbui54

Thành viên tích cực

Giáo trình lớp 11 và 12 của Mỹ nhẹ hơn của VN nhiều .Cho nên cháu thấy là Tại sao người Việt thường giỏi Toán hơn người nước ngoài .Cháu chỉ nện sợ môn Văn và Lich sử mà thôi còn các môn khác thì OK không sao hết .

vy_thuy

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ F4 HCM 2009792285

vậy là chung xuồng f4 2003 nhé các ace nói chờ thì bạn cứ chờ đi đừng nôn nóng ai củng sẻ tới luợt thôi nếu được thì bạn theo dõi lịch visa hàng tháng để biết thêm thông tin nha :1::41: