[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009795174

ruajelly

Thành viên mới
Dì mình bảo lãnh cả nhà năm 2004

Nhưng dì không chắc là điền địa chỉ nhà mình đúng hay không . Nên giờ muốn xem hồ sơ có cần chỉnh sửa gì không thì phải làm thế nào ?

Muốn xem hồ sơ tiến hành đến đâu phải làm sao ? cần check những gì ?

Hồ sơ :
ngay chap nhan ho so :february 5,2004
va case number :wac-04-086-52525

Xin cám ơn

Dungphuquoc

Photographer XNC
Ðề: giúp về hồ sơ

Dì mình bảo lãnh cả nhà năm 2004

Nhưng dì không chắc là điền địa chỉ nhà mình đúng hay không . Nên giờ muốn xem hồ sơ có cần chỉnh sửa gì không thì phải làm thế nào ?

Muốn xem hồ sơ tiến hành đến đâu phải làm sao ? cần check những gì ?

Hồ sơ :
va case number :wac-04-086-52525

Xin cám ơn
Chào bạn Rùa Jelly !

HS F4 hiện nay đang phát thư mời PV cho những HS đã hoàn tất từ 8/1/2001 trở về trước.HS nhà bạn hiện tại chưa được gọi đóng tiền Visa, nếu không có gì thay đổi khoảng hơn 3 năm nữa mới tới HS của bạn được mời PV. Bây giờ bạn liên lạc với người bảo lảnh xin số Case Number thì ACE mới trả lời giúp bạn được. Hoặc bạn vào đường link sau lấy mẫu thư gởi NVC để tự kiểm tra HS cho chính mình. Hiện nay ACE không thể kiểm tra HS giúp bạn được.

http://xuatnhapcanh.com/forum/announcement.php?f=34

ruajelly

Thành viên mới

case number : wac0408652525

Dungphuquoc

Photographer XNC

case number : wac0408652525
Chào bạn Rùa Jelly !

HS của bạn chưa được sở Di Trú chấp thuận, nên bạn chưa có Case number HCM..........như các HS khác. Ráng chờ thêm thời gian. Hay bạn vào đường link sau lấy mẫu thư gởi cho NVC, hỏi tình trạng HS của bạn nhé.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=11985

Chúc bạn thành công !

ruajelly

Thành viên mới

Chào bạn Rùa Jelly !

HS của bạn chưa được sở Di Trú chấp thuận, nên bạn chưa có Case number HCM..........như các HS khác. Ráng chờ thêm thời gian. Hay bạn vào đường link sau lấy mẫu thư gởi cho NVC, hỏi tình trạng HS của bạn nhé.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=11985

Chúc bạn thành công !
tại mình muốn nộp đơn du học mà lãnh sự nói có tên mình trong hồ sơ bảo lãnh của ba mẹ nên ko chịu. Nên mình muốn biết hồ sơ của nhà đến đâu rồi .. Và dì mình trc đây ghi sai địa chỉ giờ muốn đổi lại thì không biết lúc nào là phù hợp để đổi lại

Cám ơn

ruajelly

Thành viên mới

HS của bạn chưa được sở Di Trú chấp thuận
----> vậy là hồ sơ nhà mình có trục trặc hay bị hủy gì không ?
Vì dì của mình ko rành về mấy cái này nên sợ dì đã làm sai cái gì đó mà không biết.

vuthangsi

Ban điều hành

----> vậy là hồ sơ nhà mình có trục trặc hay bị hủy gì không ?
Vì dì của mình ko rành về mấy cái này nên sợ dì đã làm sai cái gì đó mà không biết.
Bạn cứ làm theo hướng dẩn mà anh DUNGPHUQUOC đã trã lời cho bạn ở trên ,tức là viết thư cho N V C để hỏi số case number. khi đã có số case number rồi tức là hồ sơ đã được chấp thuận thì lúc đó sẽ điều chỉnh cac sai xót của hồ sơ mình.yên tâm đi ,hồ sơ chậm ngày chấp thuận còn có lợi cho bạn nửa đó ,nếu bạn quá 21 tuổi thì thì còn thời gian để khiếu nại cspa .

ruajelly

Thành viên mới

Bạn cứ làm theo hướng dẩn mà anh DUNGPHUQUOC đã trã lời cho bạn ở trên ,tức là viết thư cho N V C để hỏi số case number. khi đã có số case number rồi tức là hồ sơ đã được chấp thuận thì lúc đó sẽ điều chỉnh cac sai xót của hồ sơ mình.yên tâm đi ,hồ sơ chậm ngày chấp thuận còn có lợi cho bạn nửa đó ,nếu bạn quá 21 tuổi thì thì còn thời gian để khiếu nại cspa .
Có phải cái này ko case number : wac0408652525 ?

Hay mình phải viết mail hỏi cái case HCM ?:confused:

vuthangsi

Ban điều hành

Có phải cái này ko case number : wac0408652525 ?

Hay mình phải viết mail hỏi cái case HCM ?:confused:
Cái này là RECEIPT NUMBER tức là số biên nhận hồ sơ . khi nào hồ sơ được chấp thuận thì mới có số CASE NUMBER ,tức là số hồ sơ . mổi một hồ sơ bảo lảnh đều có một số case number riêng biệt. bạn viết email cho N V C để hỏi số case number của gia đình mình .

ruajelly

Thành viên mới
Giúp mình với, hồ sơ bị trục trặc

2/2004 dì mình ra phòng luật sư để làm hồ sơ bảo lãnh cho nhà mình và bác. Dì cứ nghĩ là luật sư lo + đánh nội dung đúng, nên đó đến giờ dì không có check lại.

Cho đến tuần trước mình nói dì ra VP luật sư đổi địa chỉ mới của nhà mình giùm thì dì mới vỡ lẽ ra cái ông luật sư trước ghi địa chỉ nhà dì ở apartment chứ không phải ghi địa chỉ cố định là nhà bác bên chồng của dì ở US như dì đã đưa. Còn địa chỉ nhà mình thì sai hết , nhà bác thì không có số nhà, tên xã cũng sai.

Rồi nghe cô luật sư nói thường sau 990 ngày NVC sẽ gửi giấy approve về cho dì + 2 nhà đc bảo lãnh ---> khoảng 2007 là dì + 2 nhà bên VN phải nhận được giấy nhưng đó đến giờ không nhận được gì cả.

Mà nhà bác ở dưới quê đến nay vẫn không có số nhà.

Gọi lên NIV thì ngta nói sau khi đưa giấy approve là hồ sơ đc chuyển lên bộ nội vụ nên họ không biết hồ sơ giờ ở đâu.(nghe dì mình nói thế)

Vậy cho mình hỏi, với trường hợp vậy hồ sơ có bị hủy không ? Và mình nên làm sao để lấy được giấy trong khi đã quá lâu so với hạn là 990 ngày rồi. :2:

Cám ơn !

Duy Thai

Thành viên tích cực
Ðề: Giúp mình với, hồ sơ bị trục trặc

2/2004 dì mình ra phòng luật sư để làm hồ sơ bảo lãnh cho nhà mình và bác. Dì cứ nghĩ là luật sư lo + đánh nội dung đúng, nên đó đến giờ dì không có check lại.

Cho đến tuần trước mình nói dì ra vp luật sư đổi địa chỉ mới của nhà mình giùm thì dì mới vỡ lẽ ra cái ông luật sư trước ghi địa chỉ nhà dì ở apartment chứ không phải ghi địa chỉ cố định là nhà bác bên chồng của dì ở us như dì đã đưa. Còn địa chỉ nhà mình thì sai hết , nhà bác thì không có số nhà, tên xã cũng sai.

Rồi nghe cô luật sư nói thường sau 990 ngày nvc sẽ gửi giấy approve về cho dì + 2 nhà đc bảo lãnh ---> khoảng 2007 là dì + 2 nhà bên vn phải nhận được giấy nhưng đó đến giờ không nhận được gì cả.

Mà nhà bác ở dưới quê đến nay vẫn không có số nhà.

Gọi lên niv thì ngta nói sau khi đưa giấy approve là hồ sơ đc chuyển lên bộ nội vụ nên họ không biết hồ sơ giờ ở đâu.(nghe dì mình nói thế)

vậy cho mình hỏi, với trường hợp vậy hồ sơ có bị hủy không ? Và mình nên làm sao để lấy được giấy trong khi đã quá lâu so với hạn là 990 ngày rồi. :2:

Cám ơn !

trời ơi . Hieu được nội dung bạn viết gì chết liền .

ruajelly

Thành viên mới

trời ơi . Hieu được nội dung bạn viết gì chết liền .
Ý là dì mình, nhà mình và bác đều chưa nhận đc approve letter của NVC gửi nhưng theo chỗ VP luật sư nói là sau khi dì đóng tiền thì 3 năm sau đó giấy approve đã đc gửi.

Sau khi coi lại thì dì mình mới thấy ông luật sư kì đó làm đã đánh sai địa chỉ của tất cả. Nên vì đó mà k nhận dc approve letter.

Gọi đthoai lên NVC thì ngta nói sau khi gửi thư approve là ngta k còn giữ hồ sơ nữa mà có thể đã chuyển lên bộ nội vụ.

Nên giờ mình muốn hỏi là hồ sơ có bị huỷ k vì đã 8 năm rồi. Và nên làm gì khi hồ sơ bị thất lạc như vậy để lấy đc số hồ sơ để nhận giấy approve lại.

Duy Thai

Thành viên tích cực

chỗ vp luật sư nói là sau khi dì đóng tiền thì 3 năm sau đó giấy approve đã đc gửi.
BẠN NÓI SAU KHI ĐÓNG TIỀN LÀ ĐÓNG TIỀN GÌ VẬY .có reciftnumber hay case number k ban

ruajelly

Thành viên mới

BẠN NÓI SAU KHI ĐÓNG TIỀN LÀ ĐÓNG TIỀN GÌ VẬY .có reciftnumber hay case number k ban
Đóng tiền cho mỗi bộ hồ sơ bảo lãnh đó bạn để nhận giấy receipt có số number là Wac0408652525 vầy nè.

Dungphuquoc

Photographer XNC

Chào bạn Rùa jelly !

Tôi vừa gom bài của bạn vào đây, topic này là của bạn. Thắc mắc gì bạn trình bày rõ ràng, có đầu, có đuôi, ACE trả lời bạn cho mới chính xác được. Không biết bạn năm nay bao nhiêu tuổi, post bài lên nhờ các ACE trên diễn đàn giúp đỡ mà không có được một câu chào hỏi, cứ hỏi ngang. Nếu không biết tìm bài của mình hãy vào đường link sau để được hướng dẫn.
Lưu ý : yêu cầu dùng phong chữ thường.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108

Chúc bạn hợp tác vui vẻ !

ruajelly

Thành viên mới

Chào bạn Rùa jelly !

Tôi vừa gom bài của bạn vào đây, topic này là của bạn. Thắc mắc gì bạn trình bày rõ ràng, có đầu, có đuôi, ACE trả lời bạn cho mới chính xác được. Không biết bạn năm nay bao nhiêu tuổi, post bài lên nhờ các ACE trên diễn đàn giúp đỡ mà không có được một câu chào hỏi, cứ hỏi ngang. Nếu không biết tìm bài của mình hãy vào đường link sau để được hướng dẫn.
Lưu ý : yêu cầu dùng phong chữ thường.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108

Chúc bạn hợp tác vui vẻ !
Xin chào và Cám ơn Dungphuquoc đã nhắc nhở .

Thứ 1 : mình đang rất bối rối vì hồ sơ lung tung cả lên nên có lẽ n cái sơ suất nhỏ mình k rà soát đc.mình rất cám ơn những ng giúp đỡ mình và k có ý bất lịch sự. Nếu bạn đọc những cmt của mình sẽ thấy đc điều đó. Mình sẽ rút kinh nghiệm chào hỏi lần sau vì mình đang rối lên lúc post bài mình muốn đi thẳng vô vấn đề.

Thứ 2 Post lúc trc và lúc này ý muốn hỏi khác nhau nên mình nghĩ phải tách ra 2 topic riêng để mọi ng khỏi nhầm lẫn ý mình muốn hỏi. Vì topic trc là hỏi cách sửa đổi địa chỉ còn bây giờ là hỏi bị thất lạc giấy approve thì phải làm sao và nếu tgian thất lạc lâu quá có kiếm đc k ?

Thứ 3: mình dùng font chữ nếu có to thì mong bạn và các bạn khác thông cảm vì ko chỉ riêng mình đọc mà dành cho ba má mình nữa.

Vài dòng giải thích mong bạn và mọi người hiểu. Xin chân thành cám ơn!

vuthangsi

Ban điều hành

Xin chào và Cám ơn Dungphuquoc đã nhắc nhở .

Thứ 1 : mình đang rất bối rối vì hồ sơ lung tung cả lên nên có lẽ n cái sơ suất nhỏ mình k rà soát đc.mình rất cám ơn những ng giúp đỡ mình và k có ý bất lịch sự. Nếu bạn đọc những cmt của mình sẽ thấy đc điều đó. Mình sẽ rút kinh nghiệm chào hỏi lần sau vì mình đang rối lên lúc post bài mình muốn đi thẳng vô vấn đề.

Thứ 2 Post lúc trc và lúc này ý muốn hỏi khác nhau nên mình nghĩ phải tách ra 2 topic riêng để mọi ng khỏi nhầm lẫn ý mình muốn hỏi. Vì topic trc là hỏi cách sửa đổi địa chỉ còn bây giờ là hỏi bị thất lạc giấy approve thì phải làm sao và nếu tgian thất lạc lâu quá có kiếm đc k ?

Thứ 3: mình dùng font chữ nếu có to thì mong bạn và các bạn khác thông cảm vì ko chỉ riêng mình đọc mà dành cho ba má mình nữa.

Vài dòng giải thích mong bạn và mọi người hiểu. Xin chân thành cám ơn!
Hi rùa jelly.
Bạn vào cột các mẩu thư gởi NVC( ở bên trái trang chủ diển đàn ).
lấy mẩu thư gởi N V C để hỏi số case number .
khi N V C trả lời thư cho bạn ,bạn sẽ có giấy APPROVE .(nếu hồ sơ bạn đã được chấp thuận), và bạn cũng biết luôn số case number của hồ sơ bạn .
khi email cho N V C để hỏi số case number ,bạn cần lưu ý .
1 ghi rõ họ tên đấy đủ và ngày tháng năm sinh của NBL và NDBL.
2 kẻm theo thư này bạn ghi rỏ luôn địa chỉ nhà của bạn và địa chỉ nhà của dì bạn (tức là người bào lảnh ).
3 phần tiêu đề gởi thư bạn ghi số RECEIPT NUMBER wac ..........
khi bạn gởi thư này cho NVC ,bạn sẻ đạt được cùng một lúc 3 yêu cầu là
1 thông báo địa chỉ chính xác của bạn và dì bạn cho N V C .
2 biết được hồ sơ đã được chấp thuận hay chưa .
3 nếu đã được chấp thuận thì bạn sẽ biết case number của bạn.
tương tự như vậy ,bạn cũng làm luôn một thư gởi N V C cho bác của bạn (hồ sơ bác của bạn đã có số receipt number chưa ).
bạn đã từng làm đơn đi du học ,tôi tin là bạn có đủ kiến thức để làm việc này.
bạn nên để người được bảo lảnh chính (là ba hoặc mẹ của bạn ) đứng đơn gởi N V C .bạn chỉ là người viết đơn thôi .chúc may mắn .

ruajelly

Thành viên mới

Cám ơn vuthangsi nhiều lắm. Mình sẽ gửi tiếp email nữa cho NVC

Tuần trước mình cũng gửi cho NVC 1 email nhưng không thấy trả lời. Chỉ nhận được auto email thôi.

Sau đó, hôm t6 mình có gọi USCIS thì họ bảo 2007 có gửi giấy approve cho cả 3 nhà rồi (Nhưng đó giờ cả 3 nhà chưa có nhận được giấy gì cả):2:

Cho mình hỏi 1 vấn đề là nhà bác mình ở dưới quê, không có số nhà. Mình mượn địa chỉ của UBND Xã được không nhỉ ?

Cám ơn ACE lần nữa :6:

ruajelly

Thành viên mới

Hi vuthangsi , hi ACE XNC

Rùa Jelly đã nhận được mail của NVC rồi. Ngta gửi mình số case number như sau HCM2009795174 .

1. Cái mail này có thể thay thế giấy approve ko ? hay mình phải gọi lên USCIS để yêu cầu họ gửi lại giấy approve ?

2. Trong mail ko có cho mình biết ngày chấp thuận.

Case Number: HCM2009795174
Petitioner's Name: NGUYEN, NHU
Principal Applicant's Name: NGUYEN,NGOC BICH THI
Preference Category: F4
Your Priority Date: 05Feb2004
Foreign State Chargeability: VIETNAM
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM
Vậy mình có nên gửi mail hỏi nữa không ?

3. Bác mình ở dưới quê, ko có số nhà, chỉ có tên xã, huyện, tỉnh thôi. Vậy có thể mượn địa chỉ của UBND Xã cung cấp vô hồ sơ được không

Rất mong nhận được hồi âm sớm của ACE XNC :6:

vuthangsi

Ban điều hành

Hi vuthangsi , hi ACE XNC

Rùa Jelly đã nhận được mail của NVC rồi. Ngta gửi mình số case number như sau HCM2009795174 .

1. Cái mail này có thể thay thế giấy approve ko ? hay mình phải gọi lên USCIS để yêu cầu họ gửi lại giấy approve ?

2. Trong mail ko có cho mình biết ngày chấp thuậ

Vậy mình có nên gửi mail hỏi nữa không ?

3. Bác mình ở dưới quê, ko có số nhà, chỉ có tên xã, huyện, tỉnh thôi. Vậy có thể mượn địa chỉ của UBND Xã cung cấp vô hồ sơ được không

Rất mong nhận được hồi âm sớm của ACE XNC :6:
Hi rùa jelly.
căn cứ vào case number 2009795174 ,hồ sơ được chấp thuận vào khoảng tháng 10/2009. giấy APPROVE là thông báo chấp thuân hồ sơ, i-797 hoặc i-797C.
Bạn đã gởi thư cho NVC để hỏi số case number của bác bạn chưa.
cũng email tương tự như của bạn.
liên lạc bằng email nhanh và thuận tiện ,chủ động trong hồ sơ của mình .
khi post bài nhớ trình bày mạch lạc những gì mình muốn hỏi ,sẽ được các anh chị em trên diền đàn trả lời .