[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009800253*

Gia Hân

Thành viên mới
1/. Ngày ưu tiên Priority Date:
Ngày 07/05/2007
2/. Ngày chấp thuận Approval Date: Ngày 06 tháng 11/2009
3/. Ngày, tháng, năm sinh, của người muốn tính tuổi CSPA (nếu có): Ngày 16 tháng 02/ 1998
4/. Số biên nhận Receipt Number (do USCIS cấp): WAC0717750804
5/. Số hồ sơ Case Number HCM (do NVC cấp): HCM2009800253

Em xin chào tất cả Cô/ Chú/ Bác/ Anh/ Chị của diễn đàn xuất nhập khẩu.
Em có hai thắc mắc mong muốn Cô/ Chú/ Bác/ Anh/ Chị giải đáp giúp em.
Nhà em có thuê người để làm giúp hồ sơ và họ báo là hồ sơ đã hoàn thành. Nhưng do tình trạng Covid-19 diễn biến phức tạp nên lịch phỏng vấn visa bị chậm trễ.

Em muốn hỏi: Anh của em sinh ngày 16/02/1998, ngày đáo hạn trễ nhất là 16/08/2021 có đúng không Cô/ Chú/ Anh/ Chị?
Em thấy là còn 1-2 tháng nữa, em rất lo là anh em không thể đi cùng gia đình được. Và trường hợp của anh Thien D. Nguyen khá giống anh của em. Em đã đọc được bài anh ấy chia sẽ nói về việc ưu tiên những hồ sơ có trẻ đi cùng sắp bị quá tuổi (như hình).

Link bài gốc: https://travel.state.gov/content/tr...5KazF_AqCGK03cT2EGVsYLS8B8XQtmdqw9qL3mNTg0_es

Em muốn hỏi: Anh của em có khả năng đi không ạ? Nếu có khả năng được đi thì gia đình em cần phải làm gì ?
Em rất cảm ơn Cô/ Chú/ Anh/ Chị đã dành thời gian để giúp đỡ cũng như giải đáp thắc mắc cho em. Em chúc Cô/ Chú/ Anh/ Chị có một ngày mới thật ý nghĩa và tràn đầy năng lượng.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
1/. Ngày ưu tiên Priority Date:
Ngày 07/05/2007
2/. Ngày chấp thuận Approval Date: Ngày 06 tháng 11/2009
3/. Ngày, tháng, năm sinh, của người muốn tính tuổi CSPA (nếu có): Ngày 16 tháng 02/ 1998
4/. Số biên nhận Receipt Number (do USCIS cấp): WAC0717750804
5/. Số hồ sơ Case Number HCM (do NVC cấp): HCM2009800253

Em xin chào tất cả Cô/ Chú/ Bác/ Anh/ Chị của diễn đàn xuất nhập khẩu.
Em có hai thắc mắc mong muốn Cô/ Chú/ Bác/ Anh/ Chị giải đáp giúp em.
Nhà em có thuê người để làm giúp hồ sơ và họ báo là hồ sơ đã hoàn thành. Nhưng do tình trạng Covid-19 diễn biến phức tạp nên lịch phỏng vấn visa bị chậm trễ.

Em muốn hỏi: Anh của em sinh ngày 16/02/1998, ngày đáo hạn trễ nhất là 16/08/2021 có đúng không Cô/ Chú/ Anh/ Chị?
Em thấy là còn 1-2 tháng nữa, em rất lo là anh em không thể đi cùng gia đình được. Và trường hợp của anh Thien D. Nguyen khá giống anh của em. Em đã đọc được bài anh ấy chia sẽ nói về việc ưu tiên những hồ sơ có trẻ đi cùng sắp bị quá tuổi (như hình).

Link bài gốc: https://travel.state.gov/content/tr...5KazF_AqCGK03cT2EGVsYLS8B8XQtmdqw9qL3mNTg0_es

Em muốn hỏi: Anh của em có khả năng đi không ạ? Nếu có khả năng được đi thì gia đình em cần phải làm gì ?
Em rất cảm ơn Cô/ Chú/ Anh/ Chị đã dành thời gian để giúp đỡ cũng như giải đáp thắc mắc cho em. Em chúc Cô/ Chú/ Anh/ Chị có một ngày mới thật ý nghĩa và tràn đầy năng lượng.
Chào Gia Hân,
Vậy hồ sơ gia đình bạn đã nhận được thông báo hoàn tất complete tại NVC xong chưa?

Gia Hân

Thành viên mới
Chào Gia Hân,
Vậy hồ sơ gia đình bạn đã nhận được thông báo hoàn tất complete tại NVC xong chưa?
Bác của em bên Mỹ mới nói lại với em là hồ sơ nhà em đã hoàn thành xong hết rồi. Và hồ sơ đã được chuyển về lãnh xứ quán Việt Nam.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Bác của em bên Mỹ mới nói lại với em là hồ sơ nhà em đã hoàn thành xong hết rồi. Và hồ sơ đã được chuyển về Lãnh sự quán Việt Nam.
Nếu đã hoàn tất complete tại NVC, thì chờ xếp lịch trong thời gian sắp tới. Tuy nhiên hiện tại đang ảnh hưởng của dịch Covid-19 nên sẽ bị chậm lại.

Gia Hân

Thành viên mới
Dạ em cũng biết là bị chậm lại nhưng anh của em có khả năng cao là đi được không? Hay việc đó là không thể đoán được ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em cũng biết là bị chậm lại nhưng anh của em có khả năng cao là đi được không? Hay việc đó là không thể đoán được ạ.
Hiện tại NVC đang xếp lịch phỏng vấn cho những hồ sơ có ngày ưu tiên đến trước 08/12/2006, còn hồ sơ này của gia đình bạn có ngày ưu tiên là 07/05/2007, cho dù đã hoàn tất complete xong rồi, nhưng tuổi CSPA của anh bạn sẽ hết hạn vào ngày 18/08/2021. Vì thế nếu nhận được thư mời trước ngày tuổi CSPA như đã kiểm tra, thì sẽ được xuất cảnh cùng gia đình, còn sau ngày này thì khả năng anh của bạn sẽ bị quá tuổi rất cao.

Gia Hân

Thành viên mới
Hiện tại NVC đang xếp lịch phỏng vấn cho những hồ sơ có ngày ưu tiên đến trước 08/12/2006, còn hồ sơ này của gia đình bạn có ngày ưu tiên là 07/05/2007, cho dù đã hoàn tất complete xong rồi, nhưng tuổi CSPA của anh bạn sẽ hết hạn vào ngày 18/08/2021. Vì thế nếu nhận được thư mời trước ngày tuổi CSPA như đã kiểm tra, thì sẽ được xuất cảnh cùng gia đình, còn sau ngày này thì khả năng anh của bạn sẽ bị quá tuổi rất cao.
Em rất cảm ơn Chị/ Cô Phương Châu nhiều lắm. Chúc Chị/ Cô Phương Châu có một ngày thật ý nghĩa và tràn đầy năng lương nha.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em rất cảm ơn Chị/Cô PhuongChau nhiều lắm. Chúc Chị/Cô PhuongChau có một ngày thật ý nghĩa và tràn đầy năng lượng nha.
Cám ơn những lời chúc tốt đẹp của bạn. Chúc hồ sơ gia đình bạn luôn may mắn, suôn sẻ để sớm được đoàn tụ với gia đình.