[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009802012*

michael_jack

Thành viên tích cực
Case Number: HCM2009802012
Preference Category: F4 - BROTHERS AND SISTERS U.S CITIZENS
Your Priority Date: 27OCT2004
Foreign State Chargeability: VIETNAM

Tôi có 1 số câu hỏi mong các pro trả lời giúp

1. Hồ sơ của tôi đến đâu và khi nàoh sẽ nhận được thư mời phỏng vấn???

2. Tôi năm nay 23 tuổi. Cho tôi hỏi NVC sẽ tính tuổi CSPA cho tôi, hay tôi phải tự tính để khiếu nại cho bản thân mình, vì gia đình tôi không muốn tôi gọi điện thoại làm phiền cậu chỉ vì cái receipt number, có cách nào khác để biết được ngày chấp thuận USCIS(aproval day) mà ko cần làm phiền cậu ko ???

3. Nếu NVC không có tính tuổi CSPA cho tôi, mà tôi phải tự tính và làm đơn khiếu nại để được đi, vậy cho hỏi đơn khiếu nại viết như thế nào, có ai có mẫu đơn đó cho tôi xin, và nên nộp mẫu đơn này vào thời điểm nào??? chỉ nộp mẫu đơn này thôi, hay phải nộp thêm những thứ khác để chứng minh những lời tôi nói là đúng?? (nếu có) những thứ khác cần nộp thêm là gì??

4. Sắp tới tôi và gia đình sẽ chuyển nhà, nhà cũ thì cho người ta thuê, nghe nói khi chuyển địa chỉ mới phải thông báo với NVC ngay lập tức, vậy thông báo bằng cách nào vậy.

Mong mọi người giúp đỡ, Cảm ơn các bạn vì đã đọc

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Mong các Pro giúp đỡ

Case Number: HCM2009802012
Preference Category: F4 - BROTHERS AND SISTERS U.S CITIZENS
Your Priority Date: 27OCT2004
Foreign State Chargeability: VIETNAM

Tôi có 1 số câu hỏi mong các pro trả lời giúp

1. Hồ sơ của tôi đến đâu và khi nàoh sẽ nhận được thư mời phỏng vấn???

2. Tôi năm nay 23 tuổi. Cho tôi hỏi NVC sẽ tính tuổi CSPA cho tôi, hay tôi phải tự tính để khiếu nại cho bản thân mình, vì gia đình tôi không muốn tôi gọi điện thoại làm phiền cậu chỉ vì cái receipt number, có cách nào khác để biết được ngày chấp thuận USCIS(aproval day) mà ko cần làm phiền cậu ko ???

3. Nếu NVC không có tính tuổi CSPA cho tôi, mà tôi phải tự tính và làm đơn khiếu nại để được đi, vậy cho hỏi đơn khiếu nại viết như thế nào, có ai có mẫu đơn đó cho tôi xin, và nên nộp mẫu đơn này vào thời điểm nào??? chỉ nộp mẫu đơn này thôi, hay phải nộp thêm những thứ khác để chứng minh những lời tôi nói là đúng?? (nếu có) những thứ khác cần nộp thêm là gì??

4. Sắp tới tôi và gia đình sẽ chuyển nhà, nhà cũ thì cho người ta thuê, nghe nói khi chuyển địa chỉ mới phải thông báo với NVC ngay lập tức, vậy thông báo bằng cách nào vậy.

Mong mọi người giúp đỡ, Cảm ơn các bạn vì đã đọc
Chào bạn,

Hiện tại F4 đang PV đến những HS có ngày ưu tiên là 08/03/2000.
- Với ngày ưu tiên 27/10/2004. Thì ACM cũng không biết chính xác khi nào mới đến ngày đáo hạn.
- Tính tuổi CSPA phải đợi khi nào đến ngày đáo hạn thì mới tính chính xác được.(Vì phải dựa vào 3 yếu tố để tính CSPA là : ngày chấp thuận HS, ngày đáo hạn và ngày tháng năm sinh của bạn). Nếu bạn hội đủ CSPA thì trước khi PV 2 tuần bạn lên phòng thông tin của LSQ để khiếu nại CSPA.
- Nếu thay đổi địa chỉ thì bạn phải thông báo cho NVC biết, để khi đến ngày đáo hạn NVC gởi thư thông báo cho gd và bạn chính xác. Thân chào

michael_jack

Thành viên tích cực

Bác tuandoan ơi, cho em hỏi có cách nào giúp cho hồ sơ đi nhanh hơn không???, năm nay 2011 nhưng NVC mới phỏng vấn diện 2000 tính ra còn 4 năm nữa, có cách nào để rút ngắn thời gian này ko bác???. đưa tiền thêm cho NVC chẳng hạn?????

tuandoan

8 Đoàn !

Bác tuandoan ơi, cho em hỏi có cách nào giúp cho hồ sơ đi nhanh hơn không???, năm nay 2011 nhưng NVC mới phỏng vấn diện 2000 tính ra còn 4 năm nữa, có cách nào để rút ngắn thời gian này ko bác???. đưa tiền thêm cho NVC chẳng hạn?????
Chào Bạn,

Không có cách nào hết bạn à. NVC sẽ giãi quyết Hs theo thứ tự, HS nào nộp trước thì đến trước (không có bất cứ trường hợp nào ngoại lệ). Tính trung bình là khoãng 4 năm nữa (nhưng có thể nhanh hơn). Ngày chấp nhận càng xa với ngày ưu tiên thì cơ hội CPSA càng nhiều.