[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009803187

enrryjorgie_2013

Thành viên mới
Trước hết, cho em xin gửi lời chào và chúc sức khoẻ tới tất cả Anh Chị diễn đàn xuất nhập cảnh. Hiện tại em có một vấn đề vô cùng nan giải , mong tất cả các Anh Chị giúp đỡ cho em.

Hồ sơ nhà em có case number là HCM2009 803 187 diện F4 được chú em bão lãnh . Theo như trên thư I-797 thì nhà em có ngày ưu tiên là vào ngày JAN 07 2002 ( ngày 07-01-2002 ). Nhưng khi em gửi email cho NVC hỏi về ngày phỏng vấn thì họ trả lời ngày ưu tiên nhà em là JUN 07 2002 ( ngày 07-06-2002 ). Khi em nhận được thư như thế, thì nhà em rất bối rối .Em có gọi điện thoại cho chú em và chú em khẳng định rằng tất cả hồ sơ được hoàn thành tháng một và không có thêm sự bổ túc hồ sơ nào nữa. Em giờ đang rất phân vân và không biết nên làm như thế nào. Xin Anh Chị diễn đàn Xuất Nhập Cảnh giúp đỡ em và chỉ em hướng đi . Cám ơn sự giúp đỡ và cho em xin gửi lời chào tới Anh Chị diễn đàn Xuất Nhập Cảnh.

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Giải đáp thắc mắc về ngày ưu tiên !!!

Trước hết, cho em xin gửi lời chào và chúc sức khoẻ tới tất cả Anh Chị diễn đàn xuất nhập cảnh. Hiện tại em có một vấn đề vô cùng nan giải , mong tất cả các Anh Chị giúp đỡ cho em.

Hồ sơ nhà em có case number là HCM2009 803 187 diện F4 được chú em bão lãnh . Theo như trên thư I-797 thì nhà em có ngày ưu tiên là vào ngày JAN 07 2002 ( ngày 07-01-2002 ). Nhưng khi em gửi email cho NVC hỏi về ngày phỏng vấn thì họ trả lời ngày ưu tiên nhà em là JUN 07 2002 ( ngày 07-06-2002 ). Khi em nhận được thư như thế, thì nhà em rất bối rối .Em có gọi điện thoại cho chú em và chú em khẳng định rằng tất cả hồ sơ được hoàn thành tháng một và không có thêm sự bổ túc hồ sơ nào nữa. Em giờ đang rất phân vân và không biết nên làm như thế nào. Xin Anh Chị diễn đàn Xuất Nhập Cảnh giúp đỡ em và chỉ em hướng đi . Cám ơn sự giúp đỡ và cho em xin gửi lời chào tới Anh Chị diễn đàn Xuất Nhập Cảnh.
Nếu NVC ghi ngày ưu tiên như bạn nhận được thì hãy nhanh chóng scan tờ I-797 có ghi ngày ưu tiên của gia đình và gửi lại cho NVC, thông báo cho họ biết có sự nhầm lẫn về ngày ưu tiên này nhé bạn.

enrryjorgie_2013

Thành viên mới

Chào ACE diễn đàn XNC :

Chú mình bão lãnh tổng cộng 4 hộ gia đình có cùng chung ngày ưu tiên. Nay 3 hộ kia đã có thư mời phỏng vấn và riêng gia đình mình vẫn chưa có thư mời. Mình lên trang CEAC check hồ sơ thì họ ghi là vẫn còn nằm ở NVC. Theo ACE thì mình nên làm gì ? Mình có gửi email hỏi ngày phỏng vấn và đề cập đến vấn đề nhầm lẫn về ngày ưu tiên nhưng họ trả lời đang xem xét, và đến nay đã 2 tháng. Gia đình mình thật sự bối rối, mong ACE tư vấn .Mình có cách nào khiếu nại ở Lãnh Sự Quán Việt Nam không ?

enrryjorgie_2013

Thành viên mới

Cám ơn bạn đã tư vấn . Vì mình biết họ cần ít nhất 60 ngày để xem xét lại hồ sơ. Đơn I-797 mình đã scan cho NVC từ 2 tháng trước mà mình vẫn chưa nhận đuợc thư trả lời nên gia đình mình rất lo lắng. Theo như bạn thì bây giờ chỉ có thể chờ NVC giải quyết chứ mình không thể làm được điều gì hơn nữa đúng không ? Tại sao lại có trường hợp như vậy ?

th_pham98

Thành viên mới

Cho mình hỏi là hồ sơ nhà mình f4. Nvc đã gửi email thông báo nhận đầy đủ hồ sơ, hiện đang chở xử lí. Mình nghe nói là email đó là email cuối cùng trước khi nhận đc giấy bào phỏng vấn. Vậy cho mình hỏi từ lúc nhận đc email đó đến lúc nhận đc giấy báo pv là khoảng bao lâu. Ai biết giup em voi

th_pham98

Thành viên mới

F - FINANCIAL EVIDENCE:______________________________________
The NVC has received the information you submitted and placed it in your case file. You will be contacted when your petition is sent to the U.S. Embassy or Consulate for further processing. [MSK 09/09/2014
-NVC mới gửi cho mình email này. Không biết thì khai nào mới có giấy pv. Ai biết giúp mình với