[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009808460

foreveralone

Thành viên tích cực
cho em hỏi sao số case number và notice date trong I-797C lại khác nhau:
case number: 2009808460
notice date: august 7, 2001

vậy ngày approval date lấy từ cai nào ah
cám ơn

Ðề: case number và notice date trong I-797C khác nhau

Phải nhìn nội dung trong I-797xem Uscis thông báo điều gì, nếu nội dung đó là APPROVAL NOTICE thì mới đúng là thư chấp thuận, lúc đó mới nhìn qua ngày Notice date ----> ngày chấp thuận.

Và bạn cũng cần phân biệt cho rõ:

-I 797 là do Uscis (Sở di trú) gửi cho người bảo lãnh, thường thì không có số case HCM 2009xxxx như bạn vừa nêu.

-số case HCMxxxxxx là do NVC (Trung tâm chiếu khán quốc gia) cấp cho nhưng HS được Uscis chấp thuận.

foreveralone

Thành viên tích cực
Thắc mắc định cư mong diễn đàn tư vấn

Chào mọi người trong diễn đàn. Tôi có 1 thắc mắc về định cư mong diễn đàn có ai bit thì trả lời dùm.

Tôi có nghe 1 vài người nói là người có thẻ xanh (thường trú nhân) có thể làm đơn bảo lãnh cho con đã có gia đình để lấy ngày ưu tiên sớm, sau này có quốc tịch rồi thì bổ sung giấy quốc tịch vào, làm vậy thì rút ngắn dc thời gian bảo lãnh. Tôi ko bit vậy có dc ko, mong mọi người tư vấn

Thank

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Thắc mắc định cư mong diễn đàn tư vấn

Chào mọi người trong diễn đàn. Tôi có 1 thắc mắc về định cư mong diễn đàn có ai bit thì trả lời dùm.

Tôi có nghe 1 vài người nói là người có thẻ xanh (thường trú nhân) có thể làm đơn bảo lãnh cho con đã có gia đình để lấy ngày ưu tiên sớm, sau này có quốc tịch rồi thì bổ sung giấy quốc tịch vào, làm vậy thì rút ngắn dc thời gian bảo lãnh. Tôi ko bit vậy có dc ko, mong mọi người tư vấn

Thank
Người có thẻ xanh chỉ có thể bảo lãnh cho những người con dưới 21 tuổi chưa có gia đình, chưa có gia đình theo diện F2A và con còn độc thân trên 21 tuổi theo diện F2B (đây là luật di trú Hoa Kỳ). Nếu nghe ai nói nộp đơn vào thì sẽ bị từ chối đơn và tốn tiền vô ích.

Thông tin tiêu chuẩn của các diện xem tại link sau: http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/loai/thithuc.html