[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009816207*

NgocTran

Thành viên mới
Em xin chào Ban Quản Trị.
Hồ sơ nhà e diện F4. Dưới đây là thông tin về hồ sơ gia đình em ạ:
Receipt Number: WAC0702552464
Case Number: HCM2009816207
Priority Date: 30-Oct-2006
Approval Date: 22-Sept-2009
Em sinh ngày: 13-Jan-1996
Anh trai em sinh ngày: 01-Oct-1992
Như vậy tính tuổi CSPA thì anh trai của em và em có đi được không? Và ngày cuối em sẽ được tính đủ tuổi để đi là ngày nào?
Em xin cảm ơn!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em xin chào Ban Quản Trị.
Hồ sơ nhà em diện F4. Dưới đây là thông tin về hồ sơ gia đình em ạ:
Receipt Number: WAC0702552464
Case Number: HCM2009816207
Priority Date: 30-Oct-2006
Approval Date: 22-Sept-2009
Em sinh ngày: 13-Jan-1996
Anh trai em sinh ngày: 01-Oct-1992
Như vậy tính tuổi CSPA thì anh trai của em và em có đi được không? Và ngày cuối em sẽ được tính đủ tuổi để đi là ngày nào?
Em xin cảm ơn!
Chào Ngoc Tran,
Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.
Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:
1/. Bạn sinh ngày 13/01/1996, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 06/12/2019.
Trường hợp tuổi CSPA này của bạn sẽ được khóa lại khi hồ sơ phải thỏa các điều kiện sau, mới được xuất cảnh cùng gia đình. Xem hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/diu-kin-khi-tui-cspa-duc-khoa-lai.28225/
2/. Anh trai của bạn sinh ngày 01/10/1992, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 24/08/2016. Trường hợp này đã quá tuổi CSPA nên không được xuất cảnh cùng gia đình.

N Tran

Thành viên mới
Em xin chào Ban Quản Trị!
Em là Ngoc Tran.
Vì em vẫn chưa lấy lại được mật khẩu tài khoản cũ nên em đã tạo tài khoản mới và đăng bài trong phần em đã tạo trước đó ạ. Em xin lỗi vì sự bất tiện này!

Cho em hỏi là năm 10/2019 là ngày đáo hạn của hồ sơ nhà em. DS-260 nhà em đã COMPLETED và hồ sơ đã được chấp thuận vào ngày 12/12/2019 (lúc này tuổi CSPA của em đã được khoá lại). Tính ra gia đình em đã nên nhận được thư mời phỏng vấn từ sớm nhưng năm 2020 vì dịch Covid-19 bùng phát nên 02/2020 lịch phỏng vấn diện F4 đã bị dời lại (01/06/2006).

Vậy tuổi CSPA của em như đã được khoá trước đó có bị ảnh hưởng không? Trường hợp này thì em có được đi theo cùng gia đình không ạ?

Em trai em sinh ngày: 02/01/1998
Vậy em trai của em có bị quá tuổi CSPA không ạ?
Em xin cảm ơn!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em là Ngoc Tran.
Vì em vẫn chưa lấy lại được mật khẩu tài khoản cũ nên em đã tạo tài khoản mới và đăng bài trong phần em đã tạo trước đó ạ. Em xin lỗi vì sự bất tiện này!

Cho em hỏi là năm 10/2019 là ngày đáo hạn của hồ sơ nhà em. DS-260 nhà em đã COMPLETED và hồ sơ đã được chấp thuận vào ngày 12/12/2019 (lúc này tuổi CSPA của em đã được khóa lại). Tính ra gia đình em đã nên nhận được thư mời phỏng vấn từ sớm nhưng năm 2020 vì dịch Covid-19 bùng phát nên 02/2020 lịch phỏng vấn diện F4 đã bị dời lại (01/06/2006).

Vậy tuổi CSPA của em như đã được khóa trước đó có bị ảnh hưởng không? Trường hợp này thì em có được đi theo cùng gia đình không ạ?

Em trai em sinh ngày: 02/01/1998
Vậy em trai của em có bị quá tuổi CSPA không ạ?
Em xin cảm ơn!
Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.
Dựa vào bảng tính tuổi tuổi CSPA có kết quả sau:
1/. Bạn sinh ngày 13/01/1996, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 06/12/2019. Trường hợp này của bạn đã quá tuổi CSPA vào ngày này rồi, nên không được xuất cảnh cùng gia đình.
2/. Em trai bạn sinh ngày 02/01/1998, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 25/11/2021. Nếu đến trước ngày này vẫn chưa nhận được thư mời phỏng vấn, thì khả năng cũng sẽ bị quá tuổi CSPA như trường hợp của bạn.

N Tran

Thành viên mới
1/ Đơn form DS-260 của hồ sơ nhà em đã COMPLETED vào ngày 27/07/2019 rồi là trước ngày đáo hạn trễ nhất 06/12/2019. Vậy là em vẫn bị quá tuổi CSPA và không được đi ạ?
Em nghe nói đối với CSPA, những hồ sơ từ ngày 01/02/2007 trở về trước sẽ được khoá tuổi theo lịch cũ cho dù lịch Visa có bị lùi đi chăng nữa cũng sẽ không bị ảnh hưởng. Vậy thông tin này có đúng không vậy ạ?
Em xin cảm ơn rất nhiều ạ!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
1/ Đơn form DS-260 của hồ sơ nhà em đã COMPLETED vào ngày 27/07/2019 rồi là trước ngày đáo hạn trễ nhất 06/12/2019. Vậy là em vẫn bị quá tuổi CSPA và không được đi ạ?
Em nghe nói đối với CSPA, những hồ sơ từ ngày 01/02/2007 trở về trước sẽ được khoá tuổi theo lịch cũ cho dù lịch Visa có bị lùi đi chăng nữa cũng sẽ không bị ảnh hưởng. Vậy thông tin này có đúng không vậy ạ?
Em xin cảm ơn rất nhiều ạ!
Khi nào gia đình nhận được thư mời phỏng vấn chính thức từ LSQ mà có tên bạn, thì lúc đó mới có thể an tâm là bạn được xuất cảnh cùng gia đình.

N Tran

Thành viên mới
Em cảm ơn Ban Quản Trị nhiều. Em xin chúc anh/chị và gia đình một ngày tốt lành và nhiều sức khoẻ ạ!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em cảm ơn Ban Quản Trị nhiều. Em xin chúc anh/chị và gia đình một ngày tốt lành và nhiều sức khoẻ ạ!
Cám ơn những lời chúc an lành của bạn. Chúc hồ sơ gia đình bạn trong thời gian được thuận lợi, may mắn, suôn sẻ, để sớm được xuất cảnh định cư ở nước ngoài.

NgocTran

Thành viên mới
Gia đình em vừa nhận được thư phỏng vấn. Trên thư phỏng vấn đều có tên em và em trai em ạ. Bên dịch vụ em làm giấy tờ có chị bên văn phòng nói với em rằng: mặc dù trên thư phỏng vấn có tên em nhưng vẫn chưa chắc chắn rằng em sẽ được xuất cảnh định cư cùng gia đình. Nên hiện tại em và gia đình đều rất lo lắng và hồi hộp.
Em đang chuẩn bị những giấy tờ cần thiết để mang theo khi đi khám sức khoẻ ạ. Khi em vào trang web của CEAC để in giấy xác nhận hoàn tất DS-260 thì em thấy trên tờ giấy ghi là "Completed on: 12 JUL 2019". Vậy nghĩa là đơn form DS-260 của em đã COMPLETED vào ngày 12/07/2019 hay là vào ngày 12/12/2019 (ngày tất cả hồ sơ được Accept) như em đã nói trước đó để được khoá tuôỉ ạ?
Em xin lỗi vì em giải thích hơi dài dòng ạ.

Em xin cảm ơn Ban Quản Trị ạ!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Gia đình em vừa nhận được thư phỏng vấn. Trên thư phỏng vấn đều có tên em và em trai em ạ. Bên dịch vụ em làm giấy tờ có chị bên văn phòng nói với em rằng: mặc dù trên thư phỏng vấn có tên em nhưng vẫn chưa chắc chắn rằng em sẽ được xuất cảnh định cư cùng gia đình. Nên hiện tại em và gia đình đều rất lo lắng và hồi hộp.
Em đang chuẩn bị những giấy tờ cần thiết để mang theo khi đi khám sức khoẻ ạ. Khi em vào trang web của CEAC để in giấy xác nhận hoàn tất DS-260 thì em thấy trên tờ giấy ghi là "Completed on: 12 JUL 2019". Vậy nghĩa là đơn form DS-260 của em đã COMPLETED vào ngày 12/07/2019 hay là vào ngày 12/12/2019 (ngày tất cả hồ sơ được Accept) như em đã nói trước đó để được khóa tuổi ạ?
Em xin lỗi vì em giải thích hơi dài dòng ạ.

Em xin cảm ơn Ban Quản Trị ạ!
Mặc dù có tên 2 bạn trong thư mời phỏng vấn, nhưng LSQ còn phải xem xét lại tuổi CSPA của cả hai.