[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009852031

vma

Thành viên mới
xin anh chị trên diễn đàn hướng dẫn cụ thể cách khiếu nại cspa tại nvc, vì tói đây chị tôi về chơi nẹn tôi muốn biết cách làm để nói lại vói chị ấy khi trở lại nước mỹ và hiện tại tôi cần chuẩn bị những gì.tôi diện f4 ngày ưu tiên 6-1-2003,xin cám ơn anh chị.:confused:

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: nhờ anh chị giúp đỡ

xin anh chị trên diễn đàn hướng dẫn cụ thể cách khiếu nại cspa tại nvc, vì tói đây chị tôi về chơi nẹn tôi muốn biết cách làm để nói lại vói chị ấy khi trở lại nước mỹ và hiện tại tôi cần chuẩn bị những gì.tôi diện f4 ngày ưu tiên 6-1-2003,xin cám ơn anh chị.:confused:
Chào bạn, bạn vào đây tham khảo nha http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=2420

vma

Thành viên mới
hỏi về trường hợp con qúa tuổi.

anh chị trên diển đàn giúp tôi. gia đình tôi diện f4 nhưng tôi có một đứa con trai quá tuổi 28 tuổi không được đi cùng gia đình.cháu ở lại lấy vợ nhưng không làm hôn thú, như vậy khi cháu sau này đi diện f2b cháu có thẻ xanh bảo lảnh vợ cháu , vậy trường hợp này là diện f2a phải không. xin cảm ơn.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: hỏi về trường hợp con qúa tuổi.

anh chị trên diển đàn giúp tôi. gia đình tôi diện f4 nhưng tôi có một đứa con trai quá tuổi 28 tuổi không được đi cùng gia đình.cháu ở lại lấy vợ nhưng không làm hôn thú, như vậy khi cháu sau này đi diện f2b cháu có thẻ xanh bảo lảnh vợ cháu , vậy trường hợp này là diện f2a phải không. xin cảm ơn.
CÁC DIỆN DI TRÚ GIA ĐÌNH , BẠN XEM Ở ĐÂY
F2A: Vợ/chồng và con độc thân, dưới 21 tuổi của Thường Trú Nhân. Hồ sơ bảo lãnh có thể bao gồm vợ/chồng và con của Thường Trú Nhân. Tuy nhiên, khi người bảo lãnh nhập tịch Hoa Kỳ, mỗi người con sẽ cần có một hồ sơ riêng. Khi nhập quốc tịch, người bảo lãnh cần gởi bằng chứng nhập tịch của mình đến Trung tâm Thị thực Quốc gia (NVC) hay Lãnh sự quán (nếu hồ sơ đã chuyển về văn phòng chúng tôi).
•F2B: Con độc thân, trên 21 tuổi của Thường Trú Nhân (bao gồm cả người phụ thuộc là con độc thân, dưới 21 tuổi , nếu có). Lưu ý, hồ sơ bảo lãnh sẽ không còn hiệu lực nếu như đương đơn kết hôn trước ngày người bảo lãnh nhập tịch Hoa Kỳ.

vma

Thành viên mới
tôi đã photo giấý phỏng vấn ngày 4-12-2013. bước tiếp theo tôi phải làm gì? nhờ anh chị trên diễn đàn chỉ giúp, tôi có phải gọi hẹn khám không, khi đi có mang thêm giấy gì không?xin cám ơn.

Quoc.Taynam

Thành viên tích cực
Ðề: đi khám sức khỏe ở chợ rẩy.

Bạn vma , mình mới gởi bài chia sẻ ở mục lịch visa bạn vào tham khảo nhé , thân

vma

Thành viên mới

bạn ơi,vậy chích ngừa có cần hẹn trước không.cám ơn bạn

Quoc.Taynam

Thành viên tích cực

bạn ơi,vậy chích ngừa có cần hẹn trước không.cám ơn bạn
Bạn gọi[84-8] 3844-5306 để xin cuộc hẹn chích ngừa nhớ cung cấp tên và case hồ sơ .thân

vma

Thành viên mới

cảm ơn bạn quoc.taynam nhiều.

Loves

Thành viên tích cực

đi khám ở chợ rẫy phải gọi điện trước :

Hộ chiếu gốc ( ko cần photo )
1 tấm hình 4x6 hoặc 5x5 nền trắng .
2 bản photo thư phỏng vấn ( họ giữ lại 1 bản và đóng mộc 1 bản đóng mộc đi phỏng vấn .
Tiền 2,743,00 vnđ

- Khi tới bệnh viện bạn vào phỏng khám xuất cảnh ( gần bãi xe phòng khám dịch vụ ) hướng cổng phụ.
Lấy số trước để khám sớm , sau khi khám xong chạy đi bên chích ngừa lấy số để đầu giờ trưa chích ( chích ngừa rất đông ) . Sau khi chích xong cầm giấy màu vàng chạy về nộp cho bên chợ rẫy trước 4 giờ chiều .

vma

Thành viên mới
ngày 4-12 tôi có đứa em đi phỏng vấn diện f4, anh chị cho tôi hỏi ,tôi phải đến cổng nào để chờ đợi, trong giấy mời họ ghi 9 gio sáng vậy tôi phải đi lúc mấy giờ, nhờ anh chị giúp đở, xin cảm ơn.

vma

Thành viên mới
Ðề: đi phỏng vấn

anh chị cho tôi hỏi phí chuyển visa qua dịch vụ ems là bao nhiêu tiền, là tiền việt hay tiền mỹ,nếu thiếu có cho ra lấy không.xin cảm ơn

Loves

Thành viên tích cực

nội thành đóng 165,000 vnđ
ngoại thành 77.000 vnđ

đóng tiền việt , nếu bạn sợ thiếu bạn nên đổi tiền ra thành 5 tờ , mỗi tờ 200 ngàn cầm đi cho chắc ăn

lquangphuc

Thành viên mới

anh chị cho tôi hỏi phí chuyển visa qua dịch vụ ems là bao nhiêu tiền, là tiền việt hay tiền mỹ,nếu thiếu có cho ra lấy không.xin cảm ơn
Troi, sao ra lay roi vo duoc nua troi