[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009864452*

pentium

Thành viên mới
Giấy mời phỏng vấn in ra thành 3 bộ để đi: khám sức khỏe, chích ngừa, và phỏng vấn.

Khiếu nại tuổi CSPA phải trước 15 ngày khi phỏng vấn phải đúng theo quy định, và yêu cầu chứ không thể sớm hơn được. Vì đôi lúc hồ sơ của bạn chưa được chuyển về LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM, thì họ sẽ không có cơ sở để xem xét giải quyết tuổi CSPA cho bạn.

Xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=26805
Lúc khiếu nại mình có gửi kèm 3 flie gồm giấy PV, I-797, và Giấy khai sinh vậy giấy khai sinh có cần dịch sang tiếng Anh không? Giấy PV in ra thành 3 bộ cho từng thành viên hay là mỗi thành viên 3 bộ?
Xin cảm ơn!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Lúc khiếu nại mình có gửi kèm 3 flie gồm giấy PV, I-797, và Giấy khai sinh vậy giấy khai sinh có cần dịch sang tiếng Anh không? Giấy PV in ra thành 3 bộ cho từng thành viên hay là mỗi thành viên 3 bộ?
Xin cảm ơn!
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=26812

Có bao nhiêu thành viên trong gia đình cùng đi thì nên in hết, thà dư còn hơn để thiếu.

Thành

Thích đủ thứ ...
Xin cảm ơn!
Khi gửi các giấy tờ đính kèm cho Lãnh sự quán để khiếu nại CSPA không cần phải dịch sang tiếng Anh, giấy như thế nào thì Scan lại y như vậy, và gửi file đính kèm trong trang web của LSQ là xong rồi!

Thư mời phỏng vấn in 3 bộ dành cho tất cả các thành viên trong gia đình! Trong thư mời có đầy đủ tên của từng thành viên trong gia đình là được rồi!

pentium

Thành viên mới
Anh/Chị mình có 2 câu hỏi cần giải đáp xin được giải đáp dùm mình:
1. Tại sao có người chích ngừa chỉ 1 đợt nhưng cũng có người chia thành 2 đợt chích là sao? (đợt 1 cách đợt 2 khoảng 1 tháng).
2. Lúc nộp I-864 và I-864A không có tên thành viên CSPA thì lúc khiếu nại mình làm lại I-864 và I-864A có tên thành viên CSPA như Đương đơn chính luôn hay chỉ làm lại I-864 thôi? Xin cảm ơn!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Anh/Chị mình có 2 câu hỏi cần giải đáp xin được giải đáp dùm mình:
1. Tại sao có người chích ngừa chỉ 1 đợt nhưng cũng có người chia thành 2 đợt chích là sao? (đợt 1 cách đợt 2 khoảng 1 tháng).
2. Lúc nộp I-864 và I-864A không có tên thành viên CSPA thì lúc khiếu nại mình làm lại I-864, và I-864A có tên thành viên CSPA như Đương đơn chính luôn hay chỉ làm lại I-864 thôi? Xin cảm ơn!
1/. Tùy nơi bệnh viện họ chích ngừa cho bạn hẹn thế nào thì bạn cần thực hiện cho đúng, nếu không chích đủ liều thì sau này sang Mỹ cũng phải chích bổ sung càng tốn kém nhiều hơn.
2/. Nếu đã khiếu nại thành công tuổi CSPA, thì phải bổ sung cả 2 Form I-864 và I-864A.

pentium

Thành viên mới
Anh/Chị cho mình hỏi khi tính tuổi CSPA nếu quá tuổi thì có cần gửi email khiếu nại cho LSQ không?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Anh/Chị cho mình hỏi khi tính tuổi CSPA nếu quá tuổi, thì có cần gửi email khiếu nại cho LSQ không?
Nếu tính mà đã quá tuổi CSPA, thì không cần phải gửi đơn khiếu nại ở LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM nữa, vì sẽ không được giải quyết.

pentium

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ F4 - HCM2009864452

Anh/ chị cho mình hỏi trong I-864 va I-864A của mình lỡ đề tên thanh viên đã quá tuổi CSPA mà giờ gần pv rồi ko kịp làm lai cái mới thì có sao ko ? Nhưng tổng income cho toàn bộ vẫn đủ. xin cảm ơn !