[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2010512023*

congchua_daiduong48

Thành viên mới
Xin chào mọi người!:1:
Cho tôi hỏi là bảo lãnh đi mỹ diện F4 là bao nhiêu năm?:43: và khi nào bắt đầu tính thời gian. Gia đình tôi nộp đơn từ năm 2006, sau đó khoảng 2 năm thì nhận được thư bổ sung hồ sơ, đến nay thì không có động tĩnh gì? Vậy cho hỏi, là hồ sơ của tôi đã tới đâu rồi?:confused:, tôi muốn biết hồ sơ của mình, và đã đọc hướng dẫn viết mail cho NVC, nhưng tôi không có số HCMxxx, như mọi người, vì cũng không thường xuyên liên lạc với người bảo lãnh lắm, vậy thì trung tâm có trả lời cho tôi hay không? :101:, cảm ơn mọi người nhiều....l001:11:

Loves

Thành viên tích cực
Ðề: Nhờ giúp đỡ!

giờ F4 đang giải quyết hồ sơ nộp trước 22-5-2001 , nhà bạn 2006 phải chờ thêm 4 năm ruỡi nữa mới phỏng vấn.
Giấy bạn nhận được là I-797 ( giấy chấp thuận )

bạn vào đường link sau gời email hỏi số Case number và giữ liên lạc với NVC bằng email,
Sau 15 ngày bạn sẽ nhận được thư trả lời về số Case, vài khi nào hồ sơ mở họ sẽ gởi giấy tờ về Vn cho gia đình bạn.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/74-Thư-hỏi-national-visa-center-số-hồ-sơ

Thời gian này tiếp tục chờ , vì diện F4 chờ 11-12 năm

congchua_daiduong48

Thành viên mới

Cảm ơn bạn rất nhiều! Mà cho tôi hỏi thêm là khi mở hồ sơ là được phỏng vấn luôn chưa, hay vẫn phải chờ thêm! Tôi đọc trên diễn đàn thấy mở hồ sơ lần cuối là 10/11/2010, tới nay không mở nữa, có vấn đề gì vậy? Cảm ơn!

Thành

Thích đủ thứ ...

Cảm ơn bạn rất nhiều! Mà cho tôi hỏi thêm là khi mở hồ sơ là được phỏng vấn luôn chưa, hay vẫn phải chờ thêm! Tôi đọc trên diễn đàn thấy mở hồ sơ lần cuối là 10/11/2010, tới nay không mở nữa, có vấn đề gì vậy? Cảm ơn!
Thông thường một hồ sơ được mở trước vài tháng. Trung tâm chiếu khán họ sẽ thông báo cho gia đình biết và những hướng dẫn mình phải làm gì. Sau khi đóng tiền lệ phí và nộp hồ sơ theo yêu cầu của NVC để họ xem xét, nếu đầy đủ họ sẽ thông báo hồ sơ hoàn tất và chỉ chờ tới ngày đáo hạn Visa, họ sẽ phát thư mời phỏng vấn cho gia đình. Quan trọng: Trong thời gian qua, phần lớn hồ sơ làm nhanh là vì gia đình quan tâm theo dõi hồ sơ cho chính mình bằng cách gửi email cho NVC để thiết lập mới liên lạc với họ, việc này đơn giản nhưng hiệu quả cho hồ sơ .

Những hồ sơ mở từ năm 2010 đến nay là vì bị ảnh hưởng lịch Visa lùi vào tháng 2.2011, nên thời gian chờ khá lâu (lùi 2 năm)
Xem tổng thể lịch Visa F4: 21 NĂM NHÌN LẠI DIỆN F4

congchua_daiduong48

Thành viên mới

Cảm ơn bạn rất nhiều. Cho tôi hỏi là thời gian bảo lãnh là cố định 11 - 12 năm , hay là có ngắn hơn hay dài hơn, vì tôi nghe có người 9 năm là được đi rồi. Cảm ơn rất nhiều! l001:1::1:

thaithienbest

Thành viên tích cực

chúng ta vào website nào mà biết các hồ sơ đang được mở vậy các anh chị ?
giúp em với

vuthangsi

Ban điều hành

Cảm ơn bạn rất nhiều. Cho tôi hỏi là thời gian bảo lãnh là cố định 11 - 12 năm , hay là có ngắn hơn hay dài hơn, vì tôi nghe có người 9 năm là được đi rồi. Cảm ơn rất nhiều! l001:1::1:
Không có thời gian cố định nào trong quá trình thực hiện một hồ sơ di trú định cư .
Thí dụ như diện F4 của bạn hiện nay đang gọi phỏng vấn các hồ sơ có ngày ưu tiên trước ngày 22/05/2001.
Thời điểm gởi thư phỏng vấn cho các hồ sơ F4 này là đầu tháng 06/2013 (tạm tính là ngày 01/06/2013 , là ngày đầu của tháng mà NVC công bố lịch visa tháng 07/2013).
Bạn cứ lấy ngày 01/06/2013 mà trừ đi cho ngày 22/05/2001 thì thời gian chờ đợi hiện nay của diện F4 là 12 năm +.9 ngày
Các diện bảo lảnh khác cũng tương tự như vậy .
Thời gian bảo lảnh phụ thuộc rất lớn vào sự tiến triển nhanh hay chậm của lịch visa hằng tháng , bên cạnh đó còn phụ thuộc vào việc hoàn tất hồ sơ có hợp lệ theo yêu cầu của luật di trú HOA KỲ , củatừng mổi hồ sơ .
Diển đàn XNC trã lời là căn cứ trên các điều luật di trú , trên các sự kiện thực tế mà các thành viên trên diển đàn đã trãi qua cung cấp .
Việc bạn nghe nói từ nguổn thông tin nào diển đàn không kiểm chứng được nên không thể trã lời cho bạn .
Tham khão thêm về diện F4 ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/798-Những-hồ-sơ-diện-F4-Completed-có-thư-mời-PV
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/5203-Những-hồ-sơ-F4-được-mở-trong-tháng-11-2010

congchua_daiduong48

Thành viên mới

Chân thành cảm ơn mọi người đã trả lời giúp mình, chúc sức khỏe và may mắn đến với mọi người! :6:

congchua_daiduong48

Thành viên mới
Nhở giúp đỡ!

Xin chào mọi người trong diễn đàn.
Tôi có hồ sơ như sau:
NCV HCM2010512023
PA Name THIEM VAN PHAM
Priority Date: 19/10/2006.
Bên góc phải của lá thư mà tôi nhận được có ghi January 15, 2010. Tôi không biết đây có phải là ngày approved date hay không?
Vậy khi nào thì gia đình tôi được đi phỏng vấn?
Tôi sinh ngày 20 tháng 1 năm 1993, thì lúc đó có được đi theo hay không? Nhờ mọi người tính dùm tuổi cspa!
Bác tôi bão lãnh 3 anh em, thì 3 anh em sẽ đi chung, hay đi vào lúc khác nhau? Chân thành cảm ơn mọi người!

huangying1501

Thành viên mới
Ðề: Nhở giúp đỡ!

Xin chào mọi người trong diễn đàn.
Tôi có hồ sơ như sau:
NCV HCM2010512023
PA Name THIEM VAN PHAM
Bên góc phải của lá thư mà tôi nhận được có ghi January 15, 2010. Tôi không biết đây có phải là ngày approved date hay không?
Vậy khi nào thì gia đình tôi được đi phỏng vấn?
Tôi sinh ngày 20 tháng 1 năm 1993, thì lúc đó có được đi theo hay không? Nhờ mọi người tính dùm tuổi cspa!
Bác tôi bão lãnh 3 anh em, thì 3 anh em sẽ đi chung, hay đi vào lúc khác nhau? Chân thành cảm ơn mọi người!
Bạn tự vào đây để tính tuổi CSPA cho bạn nha: http://xuatnhapcanh.com/bangtinhtuoi.php

Loves

Thành viên tích cực
Ðề: Nhở giúp đỡ!

HCM2010512023
Notice date : January 15, 2010.
HIỆN TẠI LỊCH VISA ĐANG PHỎNG VẤN HỒ SƠ CÓ PD : 22-5-2001
GIA ĐÌNH BẠN LÀ Priority Date: 19/10/2006., VẬY CHỜ 5 NĂM NỮA GIA ĐÌNH BẠN SẼ CÓ GIẤY PHỎNG VẤN

sinh ngày 20 tháng 1 năm 1993 , nhà bạn chờ hồ sơ gần 4 năm
lúc hồ sơ nhà bạn nhận giấy phỏng vấn bạn đang nằm kề con số 21 ( đã khấu trừ tuổi )

Nếu lịch visa tăng nhanh thì đi được , tăng chậm quá thì chịu thua thôi