[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2010562214 & HCM2011603032

thuantran

Thành viên tích cực
thuantran_ thắc mắc giấy tờ

gia đình em có giấy phỏng vấn rồi. em đang học đại học năm nhất, vậy khi đi phỏng vấn có cần giấy tờ gì liên quan đến việc học ko ạ?

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Dạ cho em hỏi

gia đình em có giấy phỏng vấn rồi. em đang học đại học năm nhất, vậy khi đi phỏng vấn có cần giấy tờ gì liên quan đến việc học ko ạ?
Hi

Việc chứng minh chuyện học hành của bạn là chuyện phụ, cái chính là chứng minh mối quan hệ ruột thịt với bố mẹ bạn mới là chính. Ngày PV bạn cần mang theo học bạ, sổ liên lạc và dĩ nhiên có thẻ sinh viên hay giấy tờ gì liên quan đến việc bạn đang học thì càng tốt. Trên học bạ hay sổ liên lạc nó có những thông tin về bố mẹ con cái (học sinh) cũng như địa chỉ cư ngụ đấy bạn.

thuantran

Thành viên tích cực
Ðề: Các bạn giúp tôi với !

dạ em cảm ơn! bố mẹ em chỉ yêu cầu em hỏi về giấy tờ học hành thôi, chuyện khác thì bố mẹ lo. như vậy là em đem theo thẻ sinh viên, còn học bạ thì chỉ có học bạ học cấp 3 thôi pai ko anh chị? chứ em mới học 1 học kì ở đại học thôi.
Bạn vui lòng tiếp tục hồ sơ của mình tại đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?p=15465&posted=1#post15465

Last edited by a moderator:

thuantran

Thành viên tích cực
Hồ sơ thuantran

anh chi oi, thu moi phong van cua gia dinh em la ngay 1.7 nhung gui qua ben My cho bac em, la nguoi bao lanh. bay gio gia dinh em muon di kham suc khoe nhung giay to chua gui ve. co trang web nao de photo thu moi phong van cua gia dinh em ko? anh chi xem giup em, em cam on!

Chỉnh sửa cuối:

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: Các bạn giúp tôi với !

anh chi oi, thu moi phong van cua gia dinh em la ngay 1.7 nhung gui qua ben My cho bac em, la nguoi bao lanh. bay gio gia dinh em muon di kham suc khoe nhung giay to chua gui ve. co trang web nao de photo thu moi phong van cua gia dinh em ko? anh chi xem giup em, em cam on!
Chào bạn .
Bạn nói người nhà scan thư mời phỏng vấn rồi gửi về cho bạn , bạn photo làm nhiều bộ để mang đi chích ngừa và KSK + phỏng vấn , bạn chỉ cần photo 2 trang đầu của thư mời là được rồi . Thân ái !
P/S : Lưu ý bạn điều này bạn ko nên gửi câu hỏi ở topic của người khác , muốn post bài or đặt câu hỏi phải quay về topic của mình . Đây là topic của bạn .
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1973

Chỉnh sửa cuối:

thuantran

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ thuantran

dạ em cảm ơn! vậy là mình k thể photo từ bất kể trang web nào hả anh(chị)? nếu có thì chỉ giúp em link được k ạ?

tramgv

Thành viên tích cực

Thư phỏng vấn từ NVC sẽ được gởi trực tiếp cho người được bảo lãnh, hoặc người bảo lãnh hoặc văn phòng luật sư đại diện đã được bạn chỉ định. Thư này sẽ không có ở bất kỳ website nào.

thuantran

Thành viên tích cực

da em cam on! vay co khi nao thu moi phong van se gui dong thoi cho nguoi bao lanh va nguoi duoc bao lanh ko ah?

lightwind

Cựu Ban điều hành

da em cam on! vay co khi nao thu moi phong van se gui dong thoi cho nguoi bao lanh va nguoi duoc bao lanh ko ah?
Chào bạn ThuanTran,
Trường hợp của tôi, thư phỏng vấn được gởi bằng email cho cả hai người bảo lãnh ở Mỹ (địa chỉ email chỉ định người đại diện trong DS-3032) và người được bảo lãnh ở VN (địa chỉ email điền trong DS-230). Không hề nhận thư phỏng vấn qua đường bưu điện.
Thân chúc bạn phỏng vấn thành công nhé.

thuantran

Thành viên tích cực

anh chị, gia đình em đã nhận được giấy mời phỏng vấn rồi. Ba em nhờ em hỏi 1 điều, khi đi phỏng vấn, gia đình có cần xuất trình giấy khai báo thuế của người bảo lãnh ở bên Mỹ không anh chị? em cảm ơn!

thanhnv

Thành viên tích cực

anh chị, gia đình em đã nhận được giấy mời phỏng vấn rồi. Ba em nhờ em hỏi 1 điều, khi đi phỏng vấn, gia đình có cần xuất trình giấy khai báo thuế của người bảo lãnh ở bên Mỹ không anh chị? em cảm ơn!
Hi

Vì gia đình bạn phỏng vấn sau ngày 15/4 nên chắc chắn là cần bạn ạ. Xin nhắc lại 1 điều: Thừa còn hơn thiếu. Anh Hongtran trước đây có nói đại ý là vô tới LSQ rồi thì không có cơ hội sửa sai. Mọi sự sơ suất đều phải trả giá bằng tờ giấy xanh. Hãy chuẩn bị đầy đủ nhất bất kể người ta có đòi hỏi hay không.

thuantran

Thành viên tích cực

dạ anh chị có thể liệt kê tất cả các giấy tờ mình cần để phỏng vấn không ạ? em muốn biết cho yên tâm. em cảm ơn!

thanhnv

Thành viên tích cực

dạ anh chị có thể liệt kê tất cả các giấy tờ mình cần để phỏng vấn không ạ? em muốn biết cho yên tâm. em cảm ơn!
Bạn hãy xem lại hướng dẫn từ thư PV. Xin lỗi tôi không thể nhớ hết được. Nếu có gì khó hiểu bạn có thể đặt câu hỏi trở lại đây nhé. Chúc bạn may mắn.

thuantran

Thành viên tích cực

dạ mấy anh chị xem giúp em case HCM 2010562214 đến đấu rồi. em cảm ơn!

onenainainai

Cựu Ban điều hành

dạ mấy anh chị xem giúp em case HCM 2010562214 đến đấu rồi. em cảm ơn!
Chào bạn, như bạn dungquangnguyen đã nhắc nhở, bạn về topic của mình đẻ hỏi, mong bạn hợp tác.

Đã khóa topic bên kia rồi.

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Chào bạn,
Case number 2010562214, NVC vừa nhận dc hồ sơ bổ túc. Bạn chờ thêm 2 tuần nữa, rồi check xem complete chưa nhé.

Chỉnh sửa cuối: