[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2010669171*

Kensin

Thành viên mới
Bạn chờ nhận thư mời phỏng vấn của LSQ.
Dạ, em cảm ơn chị.

Theo thông tin mình đuọc biết đúng như chị Châu nói. Khi xác định tuổi theo luật CSPA chính xác là đã quá tuổi thì dù có tên trên hồ sơ phỏng vấn cũng không nên đóng tiền để pv xin visa vì chắc chắn sẽ rớt. Còn nếu đã quá 21 tuổi nhưnc theo CSPA vẫn đủ tuổi mà không có tên trên hồ sơ phỏng vấn thì mới làm khiếu nại. Mình còn nghe những người đã phỏng vấn nói rằng khi phỏng vấn ở Lãnh sự quán nếu người nào trên 21 tuổi thì sẽ đóng tiền để xét xem có quá tuổi theo CSPA không nữa. Nói chung đã qua tuổi thì không nên tốn tiền vô ích. Tuỳ mỗi trường hợp mà số năm được lố qua 21 tuổi khác nhau nhưng thường khi nộp hồ sơ F4 mà người con đó khoảng 12 tuổi trở xuống mới có hy vọng.
Cảm ơn bạn đã thông tin thêm.

Kensin

Thành viên mới
Chào chị Phương Châu.
Em có thắc mắc là khi nào https://ceac.state.gov/CEACStatTracker/Status.aspx cập nhật tình hình hồ sơ ạ.
Vì hồ sơ gia đình em đã nhận được mail thông báo "All required applicant documents have been received and approved" từ ngày 23/9. Nhưng tới giờ khi check vẫn thấy để hồ sơ đang ở NVC.
Em cảm ơn chị.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào chị PhuongChau.
Em có thắc mắc là khi nào https://ceac.state.gov/CEACStatTracker/Status.aspx cập nhật tình hình hồ sơ ạ.
Vì hồ sơ gia đình em đã nhận được mail thông báo "All required applicant documents have been received and approved" từ ngày 23/9. Nhưng tới giờ khi check vẫn thấy để hồ sơ đang ở NVC.
Em cảm ơn chị.
Đó là bảng thông tin update chung là At NVC, chỉ trừ khi nào gia đình bạn phỏng vấn thành công được cấp visa, thì NVC mới update và chuyển sang trạng thái Issued.

Kensin

Thành viên mới
Chào chị Phương Châu.
Hôm nay em mới nhận được thư hẹn phỏng vấn, theo em tìm hiểu thì yêu cầu đăng ký địa chỉ IV vậy cái này có bắt buộc không ạ?
Em cám ơn ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào chị PhuongChau.
Hôm nay em mới nhận được thư hẹn phỏng vấn, theo em tìm hiểu thì yêu cầu đăng ký địa chỉ IV vậy cái này có bắt buộc không ạ?
Em cám ơn ạ.
Bạn phải đăng ký địa chỉ giao nhận visa để khi phỏng vấn thành công LSQ sẽ gửi về nhà cho bạn.