[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2010696152*

Thuỷ MimoSa

Thành viên mới
Chị PhuongChau thân mến!
1/Tôi muốn hỏi về cách điền ds260, tôi thấy trên góc cùng có phần tiếng việt, sau khi mình điền sẽ dịch qua tiếng anh. Vậy có được không ạ?
2/ ds260 có dễ điền không?
Cảm ơn tư vấn của chị rất nhiều!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chị PhuongChau thân mến!
1/. Tôi muốn hỏi về cách điền DS-260, tôi thấy trên góc cùng có phần tiếng việt, sau khi mình điền sẽ dịch qua tiếng anh. Vậy có được không ạ?
2/. DS-260 có dễ điền không?
Cảm ơn tư vấn của chị rất nhiều!
Bạn nên điền các thông tin ra giấy nháp trước khi điền chính thức vào đơn, và phải điền bằng tiếng Anh. Vì Form DS-260 này một khi đã bấm Submit gửi đi cho NVC xong rồi, thì không thể chỉnh sửa lại được nữa, nếu như có sai sót.

Thuỷ MimoSa

Thành viên mới
chào chị !
hômnay chị tư vấn giúp Tôi phần sau khi điền đơn ds260 thì phần tiếp theo là chuẩn bị giấy tờ của cả hai bên ( người bảo lãnh,người dược bảo lãnh) . nnhững giấy tờ đã chuẩn bị ấy có nộp online không , và nếu nộp thì vào phần nào để nộp ạ?
cảm ơn chị và chúc chị luôn vui vẻ!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào chị!
Hôm nay chị tư vấn giúp Tôi phần sau khi điền đơn DS-260 thì phần tiếp theo là chuẩn bị giấy tờ của cả hai bên (người bảo lãnh, người được bảo lãnh). Những giấy tờ đã chuẩn bị ấy có nộp online không, và nếu nộp thì vào phần nào để nộp ạ?
Cảm ơn chị và chúc chị luôn vui vẻ!
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-np-h-so-online-gi-nvc.31076/
P/s: Cám ơn những lời chúc tốt đẹp của bạn.

Thuỷ MimoSa

Thành viên mới
chị PhuongChau thân mến !
cho tôi hỏi nộp giấy tờ online bộ civil documents thì 2 ảnh 5*5 đó mình cũng scan và gửi luôn hay sao? trong hướng dẫn tôi đọc đa phần là gửi bưu điện. nhờ chị giúp cho! bao gồm : 1/ giấy lý lịch tư pháp số 2
2/ giấy khai sinh
3/ hộ chiếu
4/giấy kết hôn
5/ hai ảnh 5*5 . tất cả như vậy phải không ạ? mong chị tư vấn giúp vì đọc vào đó khong nói gì đến scan ảnh
cuối năm kính chúc chị cùng tất cả các thành viên trong ban điều hành diễn đàn đón môt năm mới với thật nhiều sức khoẻ và niềm vui!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chị PhuongChau thân mến!
Cho tôi hỏi nộp giấy tờ online bộ civil documents thì 2 ảnh 5*5 đó mình cũng scan và gửi luôn hay sao? trong hướng dẫn tôi đọc đa phần là gửi bưu điện. Nhờ chị giúp cho! Bao gồm:
1/. Giấy lý lịch tư pháp số 2
2/. Giấy khai sinh
3/. Hộ chiếu
4/. Giấy kết hôn
5/. Hai ảnh 5*5 . tất cả như vậy phải không ạ? mong chị tư vấn giúp vì đọc vào đó không nói gì đến scan ảnh.
cuối năm kính chúc chị cùng tất cả các thành viên trong ban điều hành diễn đàn đón môt năm mới với thật nhiều sức khỏe và niềm vui!
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-cach-sap-xp-va-np-h-so-cho-nvc-moi.29716/
P/s: Cám ơn những lời chúc tốt đẹp của bạn. Chúc bạn cũng như vậy nhe!

Thuỷ MimoSa

Thành viên mới
chào chị PhươngChau năm mới!
chúc chị cùng diến đàn một năm mới vạn sự như ý !
chị cho Tôi hỏi hiện tại hồ sơ của tôi đã hoàn thành 6 bước và update tất cả giấy tờ NVC yêu cầu. vậy lịch vía vừa rồi bị lùi như vậy có ảnh hưởng tới thời gian xem xét và duyệt hồ sơ của tôi không ? cảm ơn chị đã tư vấn !

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào chị PhuongChau năm mới!
Chúc chị cùng diễn đàn một năm mới vạn sự như ý!
Chị cho Tôi hỏi hiện tại hồ sơ của tôi đã hoàn thành 6 bước và update tất cả giấy tờ NVC yêu cầu. Vậy lịch visa vừa rồi bị lùi như vậy có ảnh hưởng tới thời gian xem xét và duyệt hồ sơ của tôi không? cảm ơn chị đã tư vấn!
Bạn phải chờ NVC xem xét hoàn tất complete hồ sơ và nhận được thông báo chính thức, rồi sau đó mới được xếp lịch phỏng vấn. Việc lịch visa diễn biến hàng tháng tăng, giảm, đứng yên, hay bị thụt lùi là chuyện bình thường, có thể là tháng sau sẽ trở lại bình thường nên gia đình bạn cố gắng chờ.
P/s: Cám ơn những lời chúc năm mới của bạn. Chúc hồ sơ gia đình bạn thời gian sắp tới luôn thuận lợi, may mắn, để sớm được xuất cảnh định cư đoàn tụ với gia đình.

Thuỷ MimoSa

Thành viên mới
điền ds260 trong đó có câu : Ảre you permanently ineligible for U.S citizenship ? thì nên điền yes hay no ạ? và nếu mình điền sai thì sau này lúc phỏng vấn mình có thể Xin lãnh sứ quán mở hồ sơ để sửa không ạ?
cảm ơn chị rất nhiều và chúc chị những ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ !

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Điền DS-260 trong đó có câu: Are you permanently ineligible for U.S citizenship? thì nên điền yes hay no ạ? và nếu mình điền sai thì sau này lúc phỏng vấn mình có thể xin Lãnh sự quán mở hồ sơ để sửa không ạ?
Cảm ơn chị rất nhiều và chúc chị những ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ!
Bạn điền câu trên ở phần nào? câu số mấy? cần thông tin cho rõ hơn. Rồi sẽ được giúp.
P/s: Cám ơn những lời chúc cuối tuần của bạn. Chúc bạn cũng như vậy nhé.

Thuỷ MimoSa

Thành viên mới
Chào chị Phuong Châu !
Lâu nay chờ gọi phỏng vấn nhưng vẫn chưa có . Hồ sơ của gia đình tôi nhận thư hoàn thành vào ngày 11/12/2020 thì chờ khoảng bao lâu mới có thư phỏng vấn ạ? Đầu tuần kính chúc chị và các thành viên trong diễn đàn sức khoẻ và tràn đầy năng lượng !!!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào chị PhuongChau!
Lâu nay chờ gọi phỏng vấn nhưng vẫn chưa có. Hồ sơ của gia đình tôi nhận thư hoàn thành vào ngày 11/12/2020 thì chờ khoảng bao lâu mới có thư phỏng vấn ạ? Đầu tuần kính chúc chị và các thành viên trong diễn đàn sức khỏe và tràn đầy năng lượng!!!
Hiện tại đang xếp lịch phỏng vấn cho những hồ sơ có ngày ưu tiên đến trước 08/12/2006, hồ sơ này có ngày ưu tiên 28/03/2007, mặc dù đã hoàn tất complete vào ngày 11/12/2020, nay do tình hình dịch bệnh COVID-19 đang quay trở lại, nên gia đình bạn phải cố gắng chờ thêm thời gian nữa.
P/s: Cám ơn những lời chúc sức khỏe của bạn. Chúc hồ sơ gia đình bạn thời gian sắp tới luôn thuận lợi may mắn, để sớm được xuất cảnh định cư đoàn tụ với gia đình.

Thuỷ MimoSa

Thành viên mới
Kính chào chị PhuongChau và các thành viên trong diễn đàn!
Tôi muốn hỏi hiện tại lịch phỏng vấn đã xếp đến tháng mấy rồi ạ? hồ sơ gia đình tôi đã vượt qua ngày ưu tiên là 28/3/2007 và hoàn thành ngày 11/12/2020. Như vậy còn khoảng bao lâu thì có thư mời phỏng vấn?
cảm ơn chị và chúc chị luôn vui - khoẻ

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Kính chào chị PhuongChau và các thành viên trong diễn đàn!
Tôi muốn hỏi hiện tại lịch phỏng vấn đã xếp đến tháng mấy rồi ạ? hồ sơ gia đình tôi đã vượt qua ngày ưu tiên là 28/03/2007 và hoàn thành ngày 11/12/2020. Như vậy còn khoảng bao lâu thì có thư mời phỏng vấn?
Cảm ơn chị và chúc chị luôn vui - khỏe.
Hiện tại NVC đang xếp lịch phỏng vấn cho những hồ sơ có ngày ưu tiên đến trước ngày 08/02/2007, còn hồ sơ gia đình bạn có ngày ưu tiên 28/03/2007, chưa đến lượt đáo hạn để được xếp lịch phỏng vấn.
Bạn xem lịch visa tháng 07/2021 ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/lch-visa-thang-07-2021-va-lch-mo-h-so.34125/
Hơn nữa với tình hình dịch Covid-19 đang bùng phát và quay trở lại, có thể là thời gian phỏng vấn sẽ bị chậm lại, nên gia đình bạn phải cố gắng chờ.

Thuỷ MimoSa

Thành viên mới
Chào chị Phương Châu !
Chị cho tôi hỏi: hồ sơ gia đình tôi đã vượt qua ngày ưu tiên lâu rồi nhưng vẫn chưa có giấy gọi phỏng vấn. hiện tại lý lịch tư pháp số 2 đã hết hạn và tôi vừa mới làm lại, hộ chiếu tôi cũng đã đổi qua hộ chiếu mới sử dụng căn cước thay cho chứng minh. Vậy trong lúc chờ thư phỏng vấn tôi nên úp bản mới lên hồ sơ của mình hay không? Mong chị tư vấn giúp.
cảm ơn và kính chúc chị cùng toàn thể anh chị em trong diễn đàn một tuần mới nhiều sức khoẻ và năng lượng!!!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào chị PhuongChau!
Chị cho tôi hỏi: hồ sơ gia đình tôi đã vượt qua ngày ưu tiên lâu rồi nhưng vẫn chưa có giấy gọi phỏng vấn. Hiện tại lý lịch tư pháp số 2 đã hết hạn và tôi vừa mới làm lại, hộ chiếu tôi cũng đã đổi qua hộ chiếu mới sử dụng căn cước thay cho chứng minh. Vậy trong lúc chờ thư phỏng vấn tôi nên úp bản mới lên hồ sơ của mình hay không? Mong chị tư vấn giúp.
cảm ơn và kính chúc chị cùng toàn thể anh chị em trong diễn đàn một tuần mới nhiều sức khỏe và năng lượng!!!
Bạn update toàn bộ giấy tờ mới gửi online cho NVC để họ cập nhật lại. Hiện tại đang xếp lịch phỏng vấn cho những hồ sơ có ngày ưu tiên 22/03/2007, còn của gia đình bạn là ngày 28/03/2007 nên phải cố gắng chờ.
P/s: Cám ơn những lời chúc sức khỏe của bạn.