[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2010696165*

Phan Quang Thuận

Thành viên mới
Các anh chị và các bạn trên diễn đàn thân mến!
mình là thành viên mới nên trong lúc đăng bài nên không biết gì thì mong quý vị giúp đỡ thêm.
Hồ sơ của mình diện f4 :
Ngày ưu tiên là 29/3/2007
Ngày chấp thuận là 6/4/2010
WAC-07-127-51331
vậy mình Xin hỏi hồ sơ của mình đã gần tới ngày mở chưa,và còn khoảng bao lâu nữa? rất cảm ơn!

Phan Quang Thuận

Thành viên mới
Xin chào các anh chị! Mình là thành viên mới nên chưa biết được nhiều mong các bạn giúp đỡ nhé! Hồ sơ diện F4, ngày ưu tiên là 29/3/2007, ngày chấp thuận là 6/4/2010, WAC - 07-127-51331. Vậy cho mình hỏi hồ sơ đã gần tới ngày mở chưa? Dự kiến còn khoản bao lâu nữa? Mình chân thành cảm ơn anh chị nhé!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Các anh chị và các bạn trên diễn đàn thân mến!
Mình là thành viên mới nên trong lúc đăng bài nên không biết gì thì mong quý vị giúp đỡ thêm.
Hồ sơ của mình diện F4:
Ngày ưu tiên: 29/03/2007
Ngày chấp thuận: 06/04/2010.
WAC0712751331
Vậy mình xin hỏi hồ sơ của mình đã gần tới ngày mở chưa, và còn khoảng bao lâu nữa? Rất cảm ơn!
Chào Phan Quang Thuận,
Hồ sơ của bạn đã được USCIS xem xét chấp thuận Approval Date vào ngày 06/04/2010. Vậy đã có số hồ sơ Case Number HCM do NVC cấp xong chưa? Cần thông tin cho rõ hơn. Rồi sẽ được giúp.
P/s: Tôi đã di chuyển và gom bài viết của bạn về đây. Lần sau có thắc mắc gì, thì cần hỏi bài tại đây. Không được hỏi hồ sơ di trú của mình trong topic của người khác, là vi phạm nội quy diễn đàn. Vậy nhé bạn.

Phan Quang Thuận

Thành viên mới
Xin chào các anh chị, Hồ sơ của tôi đã được mở và đã đóng nộp tiền viza xong ngày 20/12/2019, về thời gian điền thông tin DS 260 có quy định là mấy tháng không? Vì tôi là cán bộ đảng viên trong ngành giáo dục thì việc làm đơn xin ra khỏi đảng thời gian nào là hợp lý và có tham gia đi lính nghĩa vụ quân sự 4năm 7 tháng, có quyết định ra quân thì có cần dịch thuật, chứng thực ở Sở nội vụ không? Những giấy tờ như: giấy khai sinh của 4 thành viên trong gia đình, giấy hôn thú, tờ khai lý lịch tư pháp số 2 của 4 thành viên đã đưa đến Sở nội vụ để dịch thuật và chứng thật, ngoài những giấy tờ này còn có giấy tờ gì nữa không? Xin các anh chị trên diễn đàn hướng dẫn giúp đỡ cho tôi để tôi hoàn thiện hồ sơ. Cuối cùng kính chúc anh chi sức khỏe và hạnh phúc. Hồ sơ (F4).

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào các anh chị, Hồ sơ của tôi đã được mở và đã đóng nộp tiền visa xong ngày 20/12/2019, về thời gian điền thông tin DS-260 có quy định là mấy tháng không? Vì tôi là cán bộ đảng viên trong ngành giáo dục thì việc làm đơn xin ra khỏi đảng thời gian nào là hợp lý và có tham gia đi lính nghĩa vụ quân sự 4 năm 7 tháng, có quyết định ra quân thì có cần dịch thuật, chứng thực ở Sở nội vụ không? Những giấy tờ như: giấy khai sinh của 4 thành viên trong gia đình, giấy hôn thú, tờ khai lý lịch tư pháp số 2 của 4 thành viên đã đưa đến Sở nội vụ để dịch thuật và chứng thật, ngoài những giấy tờ này còn có giấy tờ gì nữa không? Xin các anh chị trên diễn đàn hướng dẫn giúp đỡ cho tôi để tôi hoàn thiện hồ sơ. Cuối cùng kính chúc anh chị sức khỏe và hạnh phúc. Hồ sơ (F4).
Bạn cung cấp cho tôi biết số hồ sơ Case Number HCM. Rồi sẽ được giúp.
P/s: Cám ơn những lời chúc an lành của bạn.

Phan Quang Thuận

Thành viên mới
Rất cám ơn anh chị đã hướng dẫn, số hồ sơ Case Number HCM 2010 696 165 nhờ anh chị hướng dẫn và giúp đỡ thêm. Rất chân thành cám ơn anh chị.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Rất cám ơn anh chị đã hướng dẫn, số hồ sơ Case Number HCM2010696165 nhờ anh chị hướng dẫn và giúp đỡ thêm. Rất chân thành cám ơn anh chị.
Khi hồ sơ được mở bạn phải gửi giấy tờ cho NVC bằng hình thức online, xem hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-np-h-so-online-gi-nvc.31076/
Nộp giấy tờ cho NVC để họ xem xét hoàn tất complete hồ sơ.
https://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-cach-sap-xp-va-np-h-so-cho-nvc-moi.29716/
Thực hiện đầy đủ 6 step gửi NVC.
https://xuatnhapcanh.com/threads/tin-trinh-thc-hin-6-step-khi-h-so-duc-mo-gi-cho-nvc.22498/
Sau khi đóng tiền mở hồ sơ 120$/bộ, và lệ phí visa 325$/1 người khi hiển thị chữ PAID, là phải điền đơn Form DS-260 liền cho từng thành viên trong gia đình từ 16 tuổi trở lên gửi NVC.
Về Đảng viên thì theo quy định của Luật Di trú, bạn phải làm đơn xin ra khỏi Đảng trước 5 năm khi nhận thư mời phỏng vấn, mới được LSQ cấp visa.
Xem hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/di-dan-vao-m-voi-dang-vien-dang-cng-san.22186/

Phan Quang Thuận

Thành viên mới
Kính chào chị Phương Châu!
Hồ sơ gia đình tôi ngày ưu tiên 29/3/2007 đã được chấp thuận 15/09/2020.Con tôi SN 08/10/2000 Tôi kính mong quý Anh, Chị tính giúp tuổi của cháu có đủ không? nếu không đủ thì mong quý Anh, Chị giúp đỡ hướng dẫn thủ tục .
Trân trọng cảm ơn!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Kính chào chị PhuongChau!
Hồ sơ gia đình tôi ngày ưu tiên 29/03/2007 đã được chấp thuận 15/09/2020. Con tôi SN 08/10/2000 Tôi kính mong quý Anh, Chị tính giúp tuổi của cháu có đủ không? nếu không đủ thì mong quý Anh, Chị giúp đỡ hướng dẫn thủ tục.
Trân trọng cảm ơn!
Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.
Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:
Cháu sinh ngày 08/10/2000, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 16/10/2024. Nếu tình hình dịch bệnh Covid-19 không bùng phát và lan truyền như hiện nay, mà ngưng hẵn không còn làm ảnh hưởng đến việc xếp lịch phỏng vấn, thì hy vọng là cháu đủ tuổi CSPA được xuất cảnh cùng gia đình.

Phan Quang Thuận

Thành viên mới
Dạ! Tôi rất chân thành cám ơn Chị Phương Châu và quý Anh, Chị trên diễn đàn đã quan tâm giải đáp cho tôi. Một lần nữa chúc quý Anh, Chị sức khoẻ và hạnh phúc.
Trân trọng cảm ơn rất rất nhièu ./.

Phan Quang Thuận

Thành viên mới
Kính chào Quý Anh, Chị trên diễn đàn. Tôi xin Quý Anh, Chị hướng dẫn cho tôi một số thủ tục như sau: Hồ sơ của gia đình tôi có ngày ưu tiên 29/03/2007 ngày được chấp thuận 15/09/2020, lý lịch tư pháp làm từ ngày 8/1/2020 đến nay đã quá hạn theo qui định 12 tháng, vì vậy tôi có nên làm lại để uploaded bổ sung lên hệ thống không hay để chờ khi đi phỏng vấn rồi đem theo luôn. Kính mong Quý Anh, Chị giúp đỡ hướng dẫn thêm.Trân trọng cám ơn./.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Kính chào Quý Anh, Chị trên diễn đàn. Tôi xin Quý Anh, Chị hướng dẫn cho tôi một số thủ tục như sau: Hồ sơ của gia đình tôi có ngày ưu tiên 29/03/2007 ngày được chấp thuận 15/09/2020, lý lịch tư pháp làm từ ngày 08/01/2020 đến nay đã quá hạn theo qui định 12 tháng, vì vậy tôi có nên làm lại để uploaded bổ sung lên hệ thống không hay để chờ khi đi phỏng vấn rồi đem theo luôn. Kính mong Quý Anh, Chị giúp đỡ hướng dẫn thêm.Trân trọng cám ơn./.
Bạn phải update lên hệ thống gửi NVC bằng hình thức online, cũng như phải đem theo lúc phỏng vấn.

Phan Quang Thuận

Thành viên mới
Dạ! Tôi rất chân thành cám ơn Quý Anh, Chị trên diễn đàn đã quan tâm giải đáp cho tôi. Một lần nữa chúc quý Anh, Chị sức khoẻ và hạnh phúc.
Trân trọng cảm ơn rất rất nhièu ./.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ! Tôi rất chân thành cám ơn Quý Anh, Chị trên diễn đàn đã quan tâm giải đáp cho tôi. Một lần nữa chúc quý Anh, Chị sức khỏe và hạnh phúc.
Trân trọng cảm ơn rất rất nhiều./.
Cám ơn những lời chúc an lành của bạn. Chúc hồ sơ gia đình bạn sắp tới luôn thuận lợi may mắn, để sớm được xuất cảnh định cư nước ngoài.

Phan Quang Thuận

Thành viên mới
Kính chào quý anh chị diễn đàn, xin anh chị cho tôi hỏi khi hồ sơ bị xử lý hành chính thì thời gian khoản bao lâu hồ sơ sẽ được xử lý xong. Kính mong quý anh chị giải thích thêm. Trân trọng cảm ơn rất rất nhiều./.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Kính chào quý anh chị diễn đàn, xin anh chị cho tôi hỏi khi hồ sơ bị xử lý hành chính thì thời gian khoản bao lâu hồ sơ sẽ được xử lý xong. Kính mong quý anh chị giải thích thêm. Trân trọng cảm ơn rất rất nhiều./.
Hồ sơ bạn bị xử lý hành chính vì lý do gì? Cần thông tin cho rõ hơn, rồi sẽ được giúp.

Phan Quang Thuận

Thành viên mới
Dạ! Xin chị Phương Châu! Tôi xin trình bày về hồ sơ của tôi là sau khi phỏng vấn xong LSQ đã đưa cho tôi 2 tờ giấy xanh cho 2 vợ chồng đẻ trả lời các câu hỏi trong tờ giấy xanh theo hướng dẫn của LSQ và đã dịch sang tiếng anh gửi cho LSQ theo đường lin trong tờ giấy xanh, sau 1 tuần thì nhận được mail của LSQ là hồ sơ đang xử lý hành chính, thời gian không ước tính được và chờ đến khi nào có thông báo của LSQ. Cụ thể tôi là đảng viên đã ra khỏi đảng hơn 4 năm và đã gửi quyết định ra khỏi đảng lên hệ thống ceac, còn vợ làm nhân viên giao dịch viên, bưu điện Thành phố Huế đã về hưu 5 năm. Xin chị Phương Châu cho biết thời gian dự kiến xử lý hành chính khoản bao lâu. Trân trọng cảm ơn chị nhiều, chúc chị cùng toàn thể anh chị trên diễn đàn nhiều sức khỏe và hạnh phúc...!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ! Xin chị Phương Châu! Tôi xin trình bày về hồ sơ của tôi là sau khi phỏng vấn xong LSQ đã đưa cho tôi 2 tờ giấy xanh cho 2 vợ chồng để trả lời các câu hỏi trong tờ giấy xanh theo hướng dẫn của LSQ và đã dịch sang tiếng anh gửi cho LSQ theo đường link trong tờ giấy xanh, sau 1 tuần thì nhận được mail của LSQ là hồ sơ đang xử lý hành chính, thời gian không ước tính được và chờ đến khi nào có thông báo của LSQ. Cụ thể tôi là đảng viên đã ra khỏi đảng hơn 4 năm và đã gửi quyết định ra khỏi đảng lên hệ thống ceac, còn vợ làm nhân viên giao dịch viên, bưu điện Thành phố Huế đã về hưu 5 năm. Xin chị Phương Châu cho biết thời gian dự kiến xử lý hành chính khoản bao lâu. Trân trọng cảm ơn chị nhiều, chúc chị cùng toàn thể anh chị trên diễn đàn nhiều sức khỏe và hạnh phúc...!
Đúng ra theo quy định thì bạn phải ra khỏi Đảng trước 5 năm khi phỏng vấn. Bạn tham khảo thêm ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/di-dan-vao-m-voi-dang-vien-dang-cng-san.22186/
Tuy nhiên trường hợp của bạn là Đảng viên nên LSQ cần phải có thời gian xác minh, cũng như không thể đoán chính xác được là phải chờ bao lâu? Vì tùy thuộc vào trường hợp của mỗi hồ sơ khác nhau, nên gia đình bạn cố gắng chờ thông báo mới của LSQ bạn nhé.
P/s: Cám ơn những lời chúc sức khỏe của bạn. Chúc hồ sơ gia đình bạn thời gian sắp tới LSQ xử lý hành chính xong, luôn thuận lợi may mắn sớm được cấp visa để xuất cảnh định cư.