[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2010781181

thuannam1994

Thành viên tích cực
Ðề: Anh Chi Em F4

@tuandoan : Dạ cháu cám ơn chú nhiều lắm , nghe chú nói như thế là cháu yên tâm rồi. Tại khi đọc topic của Loan Huynh cháu cứ lo sợ , vì thấy bị ghi là Initial Review. Một lần nữa xin cám ơn chú rất nhiều và tiếp tục chờ đợi đến F4-2004. Hy vọng mọi việc đều diễn ra suông sẻ và tốt đẹp nhanh chóng . :1:

Loan Huynh

Thành viên tích cực
Ðề: F1 diện vợ chồng

Bạn mất Visa có nghĩa là mất luôn cả Hộ chiếu vì Visa được in vào trong tờ Hộ chiếu. Nếu lỡ mất thì bạn phải tốn thời gian làm lại Hộ chiếu tại Việt Nam và phải đến LSQ để xin làm lại Visa, việc này mất khá nhiều thời gian.
Chào ACE trong diễn đàn xin cho Loan hoi la người em được chồng lãnh đến mỹ và đã gởi về giấy I-797C Rêcipt SRC-12-103-50916, Rêcipt Date tháng 3/2/2012, nhưng mà tên của em là Hong Thi Cam Huynh mà sao ngay chỗ họ ghi là Applicant Lại là Huynh, Hong T. Vậy bây giờ Loan phải làm sao điều chỉnh nhờ ACE giúp đỡ. Cám ơn ACE nhiều

Thành

Thích đủ thứ ...

Chào ACE trong diễn đàn xin cho Loan hoi la người em được chồng lãnh đến mỹ và đã gởi về giấy I-797C Rêcipt SRC-12-103-50916, Rêcipt Date tháng 3/2/2012, nhưng mà tên của em là Hong Thi Cam Huynh mà sao ngay chỗ họ ghi là Applicant Lại là Huynh, Hong T. Vậy bây giờ Loan phải làm sao điều chỉnh nhờ ACE giúp đỡ. Cám ơn ACE nhiều
Receipt này là hồ sơ cấp thẻ xanh của bạn, do Sở di trú đang giải quyết, việc điều chỉnh tên 4 chữ này bạn nên liên lạc với Sở di trú. Bạn xem Cách viết tên họ kiểu Mỹ: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1183

Loan Huynh

Thành viên tích cực

Receipt này là hồ sơ cấp thẻ xanh của bạn, do Sở di trú đang giải quyết, việc điều chỉnh tên 4 chữ này bạn nên liên lạc với Sở di trú. Bạn xem Cách viết tên họ kiểu Mỹ: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1183
Vậy ACE có thể giúp Loan làm cách nào liên lạc với sở di trú không, và cho Loan hỏi có người nói mình cũng có thể giữ như vậy bỏ chữ Cẩm được không. Cám ơn

Thành

Thích đủ thứ ...

Vậy ACE có thể giúp Loan làm cách nào liên lạc với sở di trú không, và cho Loan hỏi có người nói mình cũng có thể giữ như vậy bỏ chữ Cẩm được không. Cám ơn
Dĩ nhiên là bạn có thể giữ nguyên hiện trạng như vậy, đây là cách tốt nhất và nhanh nhất nên làm.

Loan Huynh

Thành viên tích cực

Dạ vậy gia đình Loan cũng yên tâm chờ, cho Loan gởi lời cám ơn ACE trong diễn đàn nha.
Lại lam phiền ACE trong diễn đàn nữa rồi, gia đình Loan muốn hỏi là có gởi về tờ giấy số Receipt Number SRC-04-098-51655 rồi ngày Priority Date tháng 2/23,2004 lại cũng có ngày Notice Dete là tháng 8/6/2010 vậy ACE có thể giúp dùm cho gia đình Loan biết khi nào thì mình có số Hồ Sơ không, gia đình lo quá không biết sao mà lâu quá không thấy họ gởi về số Case Number. Cám ơn ACE

Loan Huynh

Thành viên tích cực

Dĩ nhiên là bạn có thể giữ nguyên hiện trạng như vậy, đây là cách tốt nhất và nhanh nhất nên làm.
Chao ACE, có thể cho Loan hỏi là có người bạn được chồng bảo lãnh qua Mỹ vài tháng và đã có thẻ xanh 10 năm nhưng bây giờ người chồng muốn chia tay như vậy bạn của Loan có bị trả về Việt Nam lại không, xin nhờ ACE diễn đàn giúp đỡ nha, bây giờ bạn mình đang lo lắng không biết làm sao. Cám ơn ACE nhiều.

Loan Huynh

Thành viên tích cực

Lại lam phiền ACE trong diễn đàn nữa rồi, gia đình Loan muốn hỏi là có gởi về tờ giấy số Receipt Number SRC-04-098-51655 rồi ngày Priority Date tháng 2/23,2004 lại cũng có ngày Notice Dete là tháng 8/6/2010 vậy ACE có thể giúp dùm cho gia đình Loan biết khi nào thì mình có số Hồ Sơ không, gia đình lo quá không biết sao mà lâu quá không thấy họ gởi về số Case Number. Cám ơn ACE
Nho ACE giup Tra loi dum. Cam on

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Nho ACE giup Tra loi dum. Cam on
Bạn đừng lo nhiều nha. Khi nào HS về đến NVC thì họ sẽ gởi Notice về NBL và NĐBL luôn mà. USCIS làm HS cẩn thận lắm, HS của gđ bạn không bị thất lạc đâu. Ráng kiên nhẫn chờ nhé.

Loan Huynh

Thành viên tích cực

Chao ACE, có thể cho Loan hỏi là có người bạn được chồng bảo lãnh qua Mỹ vài tháng và đã có thẻ xanh 10 năm nhưng bây giờ người chồng muốn chia tay như vậy bạn của Loan có bị trả về Việt Nam lại không, xin nhờ ACE diễn đàn giúp đỡ nha, bây giờ bạn mình đang lo lắng không biết làm sao. Cám ơn ACE nhiều.
nhờ ACE giúp đỡ trả lời cho bạn mình nhé.

shirley19

Thành viên tích cực

nhờ ACE giúp đỡ trả lời cho bạn mình nhé.
hình như bạn chị và chồng đã kết hôn ở với nhau > 2 năm mới được đổi thẻ xanh từ 2 năm => 10 năm và đợi thêm khoảng 9 tháng mới được đang ký thi quốc tịch , trong thời gian đã có thẻ xanh 10 năm mà lỡ li dị thì vẫn được ở lại Mỹ và được thi quốc tịch . Chị nói bạn chị ra luật sự hỏi chi tiết xem sao , mà nhớ đi lén lén đừng đề chồng biết :D

Loan Huynh

Thành viên tích cực

Bạn đừng lo nhiều nha. Khi nào HS về đến NVC thì họ sẽ gởi Notice về NBL và NĐBL luôn mà. USCIS làm HS cẩn thận lắm, HS của gđ bạn không bị thất lạc đâu. Ráng kiên nhẫn chờ nhé.
Chào ACE diễn đàn nhờ ACE xem giúp số Receipt Number là SRC-04-098-51655
Receipt Date tháng 2/23/2004
Priority Date tháng 2/23/2004
Notice Date tháng 8/6/2010
người được bão lãnh là Le, Loc Q cùng vợ và 2 con
nhờ ACE coi giúp mình là khoảng bao lâu nữa mới có số HS chính thức. Cám ơn nhiều.

Loan Huynh

Thành viên tích cực

nhờ ACE coi giúp mình là khoảng bao lâu nữa mới có số HS chính thức. Cám ơn nhiều.
Nhờ ACE giúp kiểm tra dùm mình nha. Cám ơn nhiều Chúc ACE diễn đàn luôn vui vẻ khoẻ.

Loan Huynh

Thành viên tích cực

Nhờ ACE giúp kiểm tra dùm mình nha. Cám ơn nhiều Chúc ACE diễn đàn luôn vui vẻ khoẻ.

nhờ ACE coi giúp mình là khoảng bao lâu nữa mới có số HS chính thức. Cám ơn nhiều. Nho ACE giúp dum minh nha.

Loan Huynh

Thành viên tích cực

nhờ ACE coi giúp mình là khoảng bao lâu nữa mới có số HS chính thức. Cám ơn nhiều. Nho ACE giúp dum minh nha.
Nhờ ACE diễn đàn giúp đỡ tại Mẹ già trong gia đình lo lắng quá nên Loan hỏi ACE để nói lại cho Mẹ mình đỡ lo lắng, từ lúc tháng 2/23/2004 đến nay cũng 8 năm rồi nhưng gia đình nhận được 2 lá thư 1 là Receipt và 2 là của NVC gởi về cho biết ngày Notice tháng 8/6/2010. nhưng mà không có số hồ sơ cho nen Mẹ và anh chị trong gia đình lo quá nên Loan nhờ ACE giúp mình giải đáp nha. Cám ơn ACE

TungNguyen

Thành viên tích cực

nguyên văn của bác thành admin

Hiện nay hệ thống gọi phone vào hệ thống tự động kiểm tra hồ sơ của National Visa Center (NVC) tạm thời chưa hoạt động, vì vậy diễn đàn XNC xin thông báo đến tất cả các thành viên có hồ sơ, đang trong thời gian chờ đợi, hoặc muốn biết thông tin về hồ sơ cuả mình. Hồ sơ nào chưa thiết lập mối liên lạc bằng email (thư điện tử) với National Visa Center (NVC) hoặc muốn theo dõi tiến trình hồ sơ cuả mình thì hãy nhanh chóng gửi email cho NVC theo các mẫu thư thích hợp trong link sau: http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=34

Sau khi gửi email thành công, chỉ trong vòng vài ngày NVC sẽ trả lời chính xác những thắc mắc của hồ sơ mình. Xin chúc các gia đình thành công!

Trân trọng thông báo !

Loan Huynh

Thành viên tích cực

nguyên văn của bác thành admin

Hiện nay hệ thống gọi phone vào hệ thống tự động kiểm tra hồ sơ của National Visa Center (NVC) tạm thời chưa hoạt động, vì vậy diễn đàn XNC xin thông báo đến tất cả các thành viên có hồ sơ, đang trong thời gian chờ đợi, hoặc muốn biết thông tin về hồ sơ cuả mình. Hồ sơ nào chưa thiết lập mối liên lạc bằng email (thư điện tử) với National Visa Center (NVC) hoặc muốn theo dõi tiến trình hồ sơ cuả mình thì hãy nhanh chóng gửi email cho NVC theo các mẫu thư thích hợp trong link sau: http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=34

Sau khi gửi email thành công, chỉ trong vòng vài ngày NVC sẽ trả lời chính xác những thắc mắc của hồ sơ mình. Xin chúc các gia đình thành công!

Trân trọng thông báo !
Chào ACE Loan vào link mà ACE hướng dẫn nhưng không hiểu phải điền ra sao. theo ACE có nhiều kinh nghiệm trong việc điền mẫu đơn choNVC co thể hướng dẫn mình rõ hơn không, vì gia đình làm bảo lãnh cho anh mà đã 8 năm trôi qua nhưng đến nay vẫn chưa có số HS nuẵ gia đình rất lo lắng không biết ra sao, nhờ ACE giúp dùm cám ơn nhiều.

vuthangsi

Ban điều hành

Chào ACE Loan vào link mà ACE hướng dẫn nhưng không hiểu phải điền ra sao. theo ACE có nhiều kinh nghiệm trong việc điền mẫu đơn choNVC co thể hướng dẫn mình rõ hơn không, vì gia đình làm bảo lãnh cho anh mà đã 8 năm trôi qua nhưng đến nay vẫn chưa có số HS nuẵ gia đình rất lo lắng không biết ra sao, nhờ ACE giúp dùm cám ơn nhiều.
Hi Loan Huynh
Bạn vào trang chính của diển đàn XUATNHAPCANH ,bên trái màn hình có dòng chử CÁC MẨU THƯ GỞI N V C của anh LANGVUON .,bấm tiếp vào sẽ thấy THƯ GỞI N V C HỎI SỐ CASE NUMBER của anh NGUYEN , cộng tác viên .bạn ghi theo đó vào một tờ giấy (những đoạn tiếng anh ),những đoạn tiếng việt nằm trong ngoặc đơn thì ghi thông tin của người bảo lảnh ,người được bảo lảnh ,họ tên đầy đủ ,ngày tháng năm sinh (tháng ,ngày ,năm ).sau đó vào hòm thư của bạn gởi thư cho N V C .trên tiêu đề ghi số receipt number src0409851655.địa chỉ gởi thư là NVCinquyri@states.gov.
tương tự như vậy bạn cũng có thể check case status cho hồ sơ mình .
Bấm vào chử CHECK CASE STATUS ,sẽ có một ô màu trắng hình chử nhật ,bạn ghi số receipt number vào đó (src0409851655),và bấm vào chử check status phía bên dưới thì sẽ thấy hồ sơ bạn đang ở giai đoạn INITIAL REVIEW.đang xem xét chưa được chấp thuân nên chưa có số case number .
cũng có thể hồ sơ đã được chấp thuận rồi nhưng N V C chưa cập nhật lại cho USCIS .khi bạn gởi thư này cho N V C ,đồng nghĩa là bạn đã thông báo địa chỉ email của bạn cho N V C rồi đó .khi hồ sơ có chuyển biến gì thì họ sẽ gởi email ngay cho bạn ,rất nhanh và an toàn .
Các anh chị trên diển đàn đã hướng dẩn rỏ ràng cho bạn .nên tự mình làm nhưng gì mình có thể làm được .các anh chị em trên diển đàn hoàn toàn thông cảm với nổi lo lắng cùa gia dình bạn ,nhưng cứ hỏi mải về một việc đã được trả lời rồi thì cũng không được tốt lắm đâu ,bạn ạ.
cầu chúc cho gia dình bạn mau chóng nhận được tin tức tốt lành .thân chào .

Loan Huynh

Thành viên tích cực

Hi Loan Huynh
Bạn vào trang chính của diển đàn XUATNHAPCANH ,bên trái màn hình có dòng chử CÁC MẨU THƯ GỞI N V C của anh LANGVUON .,bấm tiếp vào sẽ thấy THƯ GỞI N V C HỎI SỐ CASE NUMBER của anh NGUYEN , cộng tác viên .bạn ghi theo đó vào một tờ giấy (những đoạn tiếng anh ),những đoạn tiếng việt nằm trong ngoặc đơn thì ghi thông tin của người bảo lảnh ,người được bảo lảnh ,họ tên đầy đủ ,ngày tháng năm sinh (tháng ,ngày ,năm ).sau đó vào hòm thư của bạn gởi thư cho N V C .trên tiêu đề ghi số receipt number src0409851655.địa chỉ gởi thư là NVCinquyri@states.gov.
tương tự như vậy bạn cũng có thể check case status cho hồ sơ mình .
Bấm vào chử CHECK CASE STATUS ,sẽ có một ô màu trắng hình chử nhật ,bạn ghi số receipt number vào đó (src0409851655),và bấm vào chử check status phía bên dưới thì sẽ thấy hồ sơ bạn đang ở giai đoạn INITIAL REVIEW.đang xem xét chưa được chấp thuân nên chưa có số case number .
cũng có thể hồ sơ đã được chấp thuận rồi nhưng N V C chưa cập nhật lại cho USCIS .khi bạn gởi thư này cho N V C ,đồng nghĩa là bạn đã thông báo địa chỉ email của bạn cho N V C rồi đó .khi hồ sơ có chuyển biến gì thì họ sẽ gởi email ngay cho bạn ,rất nhanh và an toàn .
Các anh chị trên diển đàn đã hướng dẩn rỏ ràng cho bạn .nên tự mình làm nhưng gì mình có thể làm được .các anh chị em trên diển đàn hoàn toàn thông cảm với nổi lo lắng cùa gia dình bạn ,nhưng cứ hỏi mải về một việc đã được trả lời rồi thì cũng không được tốt lắm đâu ,bạn ạ.
cầu chúc cho gia dình bạn mau chóng nhận được tin tức tốt lành .thân chào .
Chào ACE trong diễn đàn xin cho Loan hỏi là em đã gởi thư hỏi về giấy tờ của người anh thì gởi lại Auto Response với nội dung như sau
Dear Sir/Madam:

Thank you for your recent inquiry to the National Visa Center (NVC). This e-mail is an auto response. Please do not respond.

We review and reply to e-mails in the order they are received.

REQUIRED SECURITY INFORMATION:

You are required to provide the following security information with each inquiry to receive a case specific response:

* Name of the person submitting the inquiry
* NVC case number or USCIS receipt number
* Petitioner's name and date of birth
* Principal Applicant's name and date of birth

NOTE: If the visa petition is employment-based (I-140), include the employer's company/organization name instead of the petitioner's name and date of birth.

If you did not provide the above security information with your e-mail, please resubmit the e-mail with the required information. If this information was not submitted with your inquiry it will be requested.

NVC CONTACT INFORMATION:

Website: www.immigrantvisas.state.gov

E-mail: NVCInquiry@state.gov

Telephone: (603) 334-0700 - Operator assistance is available Monday through Friday from 7:00 AM to 12:00 AM (Eastern Time)

Mail: Written questions about a case should be sent to:

National Visa Center
Attn: WC
31 Rochester Ave. Suite 200
Portsmouth, NH 03801-2915

Forms, documents and photographs should be sent to:

National Visa Center
Attn: CMR
31 Rochester Ave. Suite 100
Portsmouth, NH 03801-2914

Regards,

- The NVC Written Correspondence Unit

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.
Xin ACE giúp em biết rõ nội dung nói gi? để gia đình rõ như thế nào. Cám ơn