[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2013858004*

MinhLong

Thành viên mới
Xin chào các anh chị em muốn tìm hiểu tình hình hồ sơ của gia đình nhưng không được mong anh chị kiểm tra giúp dùm em với và em sinh ngày 17/04/1993 không biết có bị quá tuổi không ạ? và thời gian chờ đợi khoảng bao lâu nữa ạ.
Ngày ưu tiên Priority Date: 22/08/2011.
Ngày chấp thuận Approval Date: 03/12/2013.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào các anh chị em muốn tìm hiểu tình hình hồ sơ của gia đình nhưng không được mong anh chị kiểm tra giúp dùm em với, và em sinh ngày 17/04/1993 không biết có bị quá tuổi không ạ? và thời gian chờ đợi khoảng bao lâu nữa ạ.
Ngày ưu tiên Priority Date: 22/08/2011.
Ngày chấp thuận Approval Date: 03/12/2013.
Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.

Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:
Bạn sinh ngày 17/04/1993, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 29/07/2016. Bạn đã quá tuổi CSPA nên không được xuất cảnh cùng gia đình, vì thời gian chấp thuận Approval Date quá nhanh chỉ 2 năm 4 tháng, nên không có lợi cho việc tính tuổi CSPA của bạn. Thời gian chờ đợi chấp thuận hồ sơ khi ở USCIS, nếu càng lâu thì rất có lợi cho việc tính tuổi CSPA, cho các thành viên trong độ tuổi CSPA cùng đi.

Hiện tại diện visa F4 đang xem xét đến trước ngày 01/11/2003, hồ sơ này có ngày ưu tiên 22/08/2011. Theo dự đoán phải còn chờ khoảng gần 8 năm nữa mới đến lượt được xem xét giải quyết, và cũng còn tùy thuộc vào diễn biến lịch visa hàng tháng tăng nhanh hay chậm nữa. Khi lịch vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên NVC sẽ thông báo, và tiến hành mở hồ sơ cho gia đình bạn. Giờ thì gia đình bạn cứ yên tâm làm ăn sinh sống, học tập bình thường, vì thời gian chờ đợi còn khá lâu thì hồ sơ mới đến lượt.