[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2015535076*

Vy Hy

Thành viên mới
1/. Ngày ưu tiên Priority Date: 07 SEP 2010
2/. Ngày chấp thuận Approval Date: Cho em hỏi approval date là ngày gửi thư cung cấp NVC case number đúng ko ạ? nếu đúng thì là ngày 17 FEB, 2015
3/. Ngày, tháng, năm sinh, của người muốn tính tuổi CSPA: 12/05/1998
4/. Số hồ sơ Case Number HCM (do NVC cấp): HCM2015535076

Cho e hỏi nếu như cách tính tuổi CSPA thì ngày đáo hạn visa trễ nhất của em là ngày 22/10/2023 đúng ko ạ? nếu ko phải thì là ngày bao nhiêu vậy ạ?
Với trường hợp nếu như e bị quá 21tuổi thì ở bước nào sẽ confirm là e đã bị quá 21 tuổi ạ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
1/. Ngày ưu tiên Priority Date: 07 SEP 2010.
2/. Ngày chấp thuận Approval Date: Cho em hỏi approval date là ngày gửi thư cung cấp NVC Case Number đúng không ạ? nếu đúng thì là ngày 17 FEB, 2015.
3/. Ngày, tháng, năm sinh, của người muốn tính tuổi CSPA: 12/05/1998.
4/. Số hồ sơ Case Number HCM (do NVC cấp): HCM2015535076

Cho em hỏi nếu như cách tính tuổi CSPA thì ngày đáo hạn visa trễ nhất của em là ngày 22/10/2023 đúng không ạ? nếu không phải thì là ngày bao nhiêu vậy ạ?
Với trường hợp nếu như em bị quá 21 tuổi thì ở bước nào sẽ confirm là em đã bị quá 21 tuổi ạ?
Chào Vy Hy,
Bạn cung cấp cho tôi biết Số biên nhận Receipt Number ban đầu do USCIS cấp để tôi check tìm lại ngày chấp thuận Approval Date, thì mới có thể tính chính xác tuổi CSPA cho bạn được.
P/s: Khi viết bài bạn chú ý không được viết tắt vì đây là quy định chung của diễn đàn. Vậy nhé bạn.

Vy Hy

Thành viên mới

Dạ sorry chị nhiều ạ.
Em không có Receipt Number ạ, người bão lãnh không đưa cho em ạ :( e chỉ có tờ giấy từ NVC như hình ảnh. Thì approval date có phải là 17 feb 2015 không ạ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Dạ sorry chị nhiều ạ.
Em không có Receipt Number ạ, người bão lãnh không đưa cho em ạ :( e chỉ có tờ giấy từ NVC như hình ảnh. Thì approval date có phải là 17 feb 2015 không ạ?
Đó là ngày NVC gửi thông báo chấp thuận Approval Date, có thể tạm tính là như vậy. Và theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên, thì tuổi CSPA của bạn sẽ quá hạn vào ngày 22/10/2023. Hiện tại diện visa F4 đang xem xét đến trước ngày 08/04/2007 và đang đứng yên. Hồ sơ của gia đình bạn có ngày ưu tiên 07/09/2010. Với tình hình như thế thì hồ sơ này còn phải chờ tầm khoảng hơn 3 năm nữa mới đến lượt đáo hạn và bạn sẽ quá tuổi CSPA theo như check kiểm tra, cũng như không thể xuất cảnh cùng gia đình. Sau khi Ba Mẹ bạn định cư ở Mỹ có Thẻ xanh là Thường trú nhân sẽ mở hồ sơ bảo lãnh cho bạn theo diện visa F2B con độc thân trên 21 tuổi.

Vy Hy

Thành viên mới
Dear Ms. Châu
Dạ, vậy cho em hỏi tới bước nào sẽ nhận được thông báo chắc chắn là hồ sơ của e bị quá hạn tuổi ạ. Và khoảng bao lâu ba mẹ e sẽ được cấp thẻ xanh ạ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Vy Hy

Thành viên mới
Dạ vậy cho e hỏi nếu hồ sơ của e bị quá tuổi rồi nhưng ở bước 2 bước NVC vẫn yêu cầu em bổ sung hồ sơ và đóng chi phí luôn hay sao ạ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ vậy cho em hỏi nếu hồ sơ của em bị quá tuổi rồi nhưng ở bước 2 bước NVC vẫn yêu cầu em bổ sung hồ sơ và đóng chi phí luôn hay sao ạ?
Khi hồ sơ tới lượt được xem xét để mở NVC sẽ thông báo, và cấp số Invoice ID Number cho mỗi hồ sơ di trú.Theo dõi kiểm tra hồ sơ ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-duong-link-d-theo-doi-h-so-voi-s-invoice-id-number.22528/
Bạn đăng nhập vào đường link sau, để xem tên các Thành viên trong gia đình cùng đi.
https://xuatnhapcanh.com/threads/trang-web-d-xem-ten-cac-thanh-vien-trong-gia-dinh-cung-di.26798/

Vy Hy

Thành viên mới
Dạ em cảm ơn chị Châu đã dành thời gian trả lời giúp em ạ. Em cảm ơn chị nhiều