[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2015827006*

haniejung

Thành viên mới
Em xin chào Cô/Chú, Anh/Chị diễn đàn ạ, em là thành viên mới ạ.
Đây là thông tin giấy tờ hồ sơ của gia đình em ạ
Case number: HCM2015827006
Prioritydate: 10MAR2011
Em sinh ngày 1/11/1999
Mong các cô chú anh chị có thể cho em biết khoảng bao nhiêu năm nữa thì nhà em được mời phỏng vấn ạ?(vì theo lịch visa là 2006 nhưng đã có người prioritydate là 2008 đã được mời đi phỏng vấn rồi nên em ko biết nên dựa vào cái nào ạ)
Nhân tiện các cô chú anh chị có thể cho em biết đến lúc phỏng vấn thì em có bị quá tuổi ko ạ?
Em cảm ơn ạ

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em xin chào Cô/Chú, Anh/Chị diễn đàn ạ, em là thành viên mới ạ.
Đây là thông tin giấy tờ hồ sơ của gia đình em ạ
Case Number: HCM2015827006
Priority Date: 10MAR2011
Em sinh ngày: 01/11/1999
Mong các cô chú, anh chị có thể cho em biết khoảng bao nhiêu năm nữa thì nhà em được mời phỏng vấn ạ? (vì theo lịch visa là 2006 nhưng đã có người Priority Date là 2008 đã được mời đi phỏng vấn rồi nên em không biết nên dựa vào cái nào ạ).
Nhân tiện các cô chú anh chị có thể cho em biết đến lúc phỏng vấn thì em có bị quá tuổi không ạ?
Em cảm ơn ạ.
Chào haniejung,
Hiện tại diện visa F4 đang xem xét đến trước ngày 15/06/2006, và mở hồ sơ đến trước ngày 15/12/2006. NVC đang xếp lịch phỏng vấn cho những hồ sơ có ngày ưu tiên trước ngày 15/06/2006 (không có việc hồ sơ có ngày ưu tiên vào năm 2008 mà được gọi đi phỏng vấn. Bạn lấy thông tin này từ đâu ra vậy?).
Hồ sơ của gia đình bạn có ngày ưu tiên 10/03/2011. Theo dự đoán phải còn chờ khoảng gần 5 năm nữa mới đến lượt được xem xét giải quyết, tuy nhiên còn tùy thuộc vào tình hình diễn biến lịch visa trong thời gian sắp tới tăng nhanh hay chậm nữa.
Còn việc muốn tính chính xác tuổi CSPA, thì bạn cần phải cung cấp cho tôi thêm thông tin hồ sơ.
1/. Ngày chấp thuận Approval Date.
2/. Số biên nhận Receipt Number do USCIS cấp.
3/. Ngày, tháng, năm, mà NVC gửi thông báo cấp số hồ sơ Case Number HCM cho gia đình bạn.

haniejung

Thành viên mới
Mọi người ơi, có ai xem giúp em xem còn đợi khoảng bao nhiêu năm nữa ạ với tình hình dịch này, em đến tháng 7/2025 là phải khoá tuổi mới đi cùng gia đình kịp phải không ạ? Em cảm ơn ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Mọi người ơi, có ai xem giúp em xem còn đợi khoảng bao nhiêu năm nữa ạ với tình hình dịch này, em đến tháng 7/2025 là phải khóa tuổi mới đi cùng gia đình kịp phải không ạ? Em cảm ơn ạ.
Hiện tại diện visa F4 đang xem xét đến trước ngày 22/03/2007, và đang đứng yên. Hồ sơ gia đình bạn có ngày ưu tiên 10/03/2011, nếu lịch visa trong thời gian sắp tới tăng tiến triển bình thường thì 4 năm nữa mới đến lượt đáo hạn. Còn như không tiến triển thì phải chờ còn lâu lắm khoảng trên 4 năm nữa hoặc lâu hơn không chừng, cũng như tuổi CSPA của bạn cũng tùy thuộc vào tình hình lịch visa trong thời gian sắp tới, có được xuất cảnh cùng gia đình hay không?
P/s: Khi vào post bài bạn không nên dùng từ "mọi người" để gọi tắt chung như thế. Bạn có thể gọi là Cô/Chú hoặc Anh/Chị diễn đàn nghe sẽ lịch sự hơn. Cũng như lần sau có thắc mắc gì về hồ sơ di trú của mình, thì cần phải vào gửi bài ngay chính tại topic của mình. Vậy nhé bạn.

haniejung

Thành viên mới
Hiện tại diện visa F4 đang xem xét đến trước ngày 22/03/2007, và đang đứng yên. Hồ sơ gia đình bạn có ngày ưu tiên 10/03/2011, nếu lịch visa trong thời gian sắp tới tăng tiến triển bình thường thì 4 năm nữa mới đến lượt đáo hạn. Còn như không tiến triển thì phải chờ còn lâu lắm khoảng trên 4 năm nữa hoặc lâu hơn không chừng, cũng như tuổi CSPA của bạn cũng tùy thuộc vào tình hình lịch visa trong thời gian sắp tới, có được xuất cảnh cùng gia đình hay không?
P/s: Khi vào post bài bạn không nên dùng từ "mọi người" để gọi tắt chung như thế. Bạn có thể gọi là Cô/Chú hoặc Anh/Chị diễn đàn nghe sẽ lịch sự hơn. Cũng như lần sau có thắc mắc gì về hồ sơ di trú của mình, thì cần phải vào gửi bài ngay chính tại topic của mình. Vậy nhé bạn.
Em cảm ơn chị ạ.