[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2018581023*

Lan Nguyen

Thành viên mới
Cám ơn sự trợ giúp của diễn đàn !
Tôi đọc trên I797 là ngày 7/9/2010
Tôi xem qua trên các trang web hướng dân cách xem ngày hồ sơ từ số HCM , thấy có chênh lệch nhiều
Tôi hy vọng con trai còn chút mai mắn đi cùng chame khi hồ sơ trì hoãn tại USCIS
Dạ , xin trả lời dùm tôi về trường hợp nầy
Tôi cám ơn ạ !

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cám ơn sự trợ giúp của diễn đàn !
Tôi đọc trên I797 là ngày 7/9/2010
Tôi xem qua trên các trang web hướng dân cách xem ngày hồ sơ từ số HCM , thấy có chênh lệch nhiều
Tôi hy vọng con trai còn chút mai mắn đi cùng cha me khi hồ sơ trì hoãn tại USCIS
Dạ , xin trả lời dùm tôi về trường hợp nầy
Tôi cám ơn ạ !
Bạn cần thông tin lại cho rõ hơn, ngày ưu tiên của hồ sơ gia đình bạn là 02/03/2008, hay 03/02/2008 vậy?Thông tin của bạn đưa ra không chính xác, thì làm sao mà tính tuổi CSPA cho đúng được chứ? Tuổi CSPA tính từng ngày một, lố đi 1 đến 2 ngày cũng rớt ở lại Việt Nam, không được xuất cảnh cùng gia đình. (Cần chú ý xem lại những phần tôi bôi đậm, về ngày ưu tiên Priority Date của hồ sơ).
Dạ, cám ơn bạn và cho tôi chuyển lời xin lỗi vì bản thân tôi hạn chế về thông tin, tôi sẽ sửa chữa lại.
Thông tin hồ sơ:
1. Ngày ưu tiên , priority date : March 2,2008
2. Ngày chấp thuận, Approval date : dạ, tôi không biết đã có chưa( tôi có hỏi chị tôi nhưng chị tôi cũng không biết nốt, chị ấy cũng không rành về việc nầy).
3. Số hồ sơ Case number HCM do NVC cung cấp : tôi cũng chưa được số nầy. Xin giúp hộ !.
4. Ngày tháng năm sinh con trai tôi: 19.1.1995 và con gái : 7.8.2000.
Dạ, đó là tất cả thông tin hồ sơ . Cho tôi cám ơn bạn đã giúp tôi ạ .
Chào các anh chị em trên diễn đàn..
Tôi xin cám ơn diễn đàn vì sự hướng dẫn
Sau bao ngày chờ đợi từ bên NVC , nay nhà tôi đã nhận được số case number HCM2018581023
Vui lòng cho tôi xin hỏi :
Con trai lớn của tôi, cháu sinh ngày 19/1/1995 có mai mắn đuọc đi cùng gia đình khoing ?
Con gái nhỏ sinh ngày 7/8/2000 chắc không lo nhiều ngư anh trai.
Ngày ưu tiên gia đình là 3/2/2008 ..
Lần nữa cho tôi cám ơn vì dự trợ giúp của diễn đàn
Xin chào.

Lan Nguyen

Thành viên mới
Cho tôi xin lỗi, tôi đã vội vàng không kiểm tra kĩ khi gõ xong văn bản .
Ngày uu tiên là 2/3/2008 ạ
Xin cám ơn !

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cho tôi xin lỗi, tôi đã vội vàng không kiểm tra kĩ khi gõ xong văn bản.
Ngày ưu tiên là 02/03/2008 ạ.
Xin cám ơn!
Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.
Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:
1/. Con trai của bạn sinh ngày 19/01/1995, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 26/07/2018. Trường hợp này sẽ quá tuổi CSPA vào ngày này, nên không được xuất cảnh cùng gia đình.
2/. Con gái của bạn sinh ngày 07/08/2000, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 12/02/2024. Hiện tại diện visa F4 đang xem xét đến trước ngày 15/09/2004, hồ sơ này có ngày ưu tiên 02/03/2008. Theo dự đoán phải chờ còn chờ khoảng 3 năm rưỡi nữa mới đến lượt đáo hạn để xem xét giải quyết. Trường hợp này còn tùy thuộc vào tình hình diễn biến của lịch visa hàng tháng tăng nhanh hay chậm nữa.
Hồ sơ của bạn theo như thông tin mà bạn cung cấp ở trên ngày chấp thuận Approval Date là 07/09/2010, thì tại sao lại có số HCM2018581023, đúng ra số HCM 4 số đầu phải là 2010, sao lại là 2018? có hơi mâu thuẫn và lạ quá? chênh lệch nhau đến 8 năm?

Lan Nguyen

Thành viên mới
Chào Diễn đàn..
Tôi vẫn có chút mong manh hy vọng là con trai mình sẽ cùng đi cùng gia đình sang Mỹ
( tôi chưa đầu số HCM từ hồi 2011, khi tôi check Wac...thì hồ sơ vẫn còn tại uscis )..
Mãi đến 2017 thì tôi lại tiếp tục kiểm tra và gia nhập diễn đàn khi tình cờ đọc một case tương tợ ( mà sự trì hoãn bên uscis gần 7-8 năm ). Tôi lại hy vọng và hối thúc anh chị bên Mỹ hổ trợ gọi dùm ng
Tôi đã gởi 1 thư cho uscis và 3 lần thư cho NVC, nay mới có số HCM2008.
Tôi cũng hoang mang không biết là approval là 2010 hay 2018 luôn, tôi còn chút hy vọng nào không diễn đàn ?
Nếu tôi có lang man quá xin thông cảm dùm tôi
Cám ơn nhiều ạ

Lan Nguyen

Thành viên mới
Case Number: HCM2018581023

Petitioner's Name: NGUYEN, THU HONG THI

Principal Applicant's Name: NGUYEN,BICH LAN THI

Preference Category: F4

Your Priority Date: 02Mar2008

Foreign State Chargeability: VIETNAM

U.S. CONSULATE GENERAL

4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1

HO CHI MINH CITY

VIETNAM

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào Diễn đàn..
Tôi vẫn có chút mong manh hy vọng là con trai mình sẽ cùng đi cùng gia đình sang Mỹ
(tôi chưa đầu số HCM từ hồi 2011, khi tôi check Wac...thì hồ sơ vẫn còn tại uscis )..
Mãi đến 2017 thì tôi lại tiếp tục kiểm tra và gia nhập diễn đàn khi tình cờ đọc một case tương tợ (mà sự trì hoãn bên uscis gần 7-8 năm ). Tôi lại hy vọng và hối thúc anh chị bên Mỹ hổ trợ gọi dùm ng
Tôi cũng hoang mang không biết là approval là 2010 hay 2018 luôn, tôi còn chút hy vọng nào không diễn đàn?
Nếu tôi có lang man quá xin thông cảm dùm tôi
Cám ơn nhiều ạ.
Đây là ngày hồ sơ của bạn được chuyển về NVC.
Case Was Received At My Local Office
On February 24, 2010, we received your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number WAC0815712453, at your local office. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Có nghĩa là hồ sơ của gia đình bạn được chấp thuận Approval Date vào năm 2010. Chứ không thể nhìn vào số HCM2018581023, để tính ngày chấp thuận rồi tính tuổi CSPA là không chính xác.
Ở đâu sau lại có thông tin này nữa vậy? HCM2008, đúng là bạn đã bị mất tập trung rồi.

Lan Nguyen

Thành viên mới
Dạ
Thật sự cũng có mất tập trung thật
Nhưng diễn đàn có gặp trường họp nào mà số HCM lạ như thế không ạ..

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ
Thật sự cũng có mất tập trung thật.
Nhưng diễn đàn có gặp trường hợp nào mà số HCM lạ như thế không ạ..
Đây là lần đầu tiên mà tôi tư vấn, mới thấy trường hợp hồ sơ này của bạn. Chứ không có ai trên diễn đàn này lại như thế hết.

Lan Nguyen

Thành viên mới
Dạ
Nói cho bạn thông cảm hộ mình, mình hiểu là thằng bé lớn không thể đi cùng cả nhà nhưng vẫn tăm tia hy vọng ( do mình đã hỏi NVC nhiều lần, họ trả lời là còn bên USCIS bởi chưa approval ..., mình gởi họ cái i797 họ vẫn nói không có thông tin và..hướng dẫn mình gọi USCIS..., chuyện như thế cả năm rưỡi ấy )..
Giờ thế nầy mình vẫn còn không hiểu thế nào luôn...
Rất cám ơn dự chia sẽ của diễn đàn, mong bỏ qua cho mình những sai sót.
Ps: mà mãi gần 8 năm thế hồ sơ mình ở bên nào diễn đàn ạ...

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ
Nói cho bạn thông cảm hộ mình, mình hiểu là thằng bé lớn không thể đi cùng cả nhà nhưng vẫn tăm tia hy vọng (do mình đã hỏi NVC nhiều lần, họ trả lời là còn bên USCIS bởi chưa approval ..., mình gởi họ cái I-797 họ vẫn nói không có thông tin và..hướng dẫn mình gọi USCIS..., chuyện như thế cả năm rưỡi ấy)..
Giờ thế nầy mình vẫn còn không hiểu thế nào luôn...
Rất cám ơn dự chia sẻ của diễn đàn, mong bỏ qua cho mình những sai sót.
P/s: mà mãi gần 8 năm thế hồ sơ mình ở bên nào diễn đàn ạ...
Nếu hồ sơ của gia đình bạn có số Receipt Number WAC0815712453, thì hồ sơ này đã được chấp thuận Approval Date từ năm 2010 và đã chuyển về NVC rồi, hiện tại không còn ở USCIS nữa.

Lan Nguyen

Thành viên mới
Dạ.
Cám ơn bạn đã giải thích dùm .
Cho mình nói thêm là khoảng tháng 7/2017 mình có gởi một mail cho NVC mục đích là xin số Case number và vài tuần sau NVC trả lời là khoing tìm đuọc thông tin ( NVC kêu mình gởi i797 ), mình đã làm đúng như yêu cầu và sau đó vẫn nói là khoing tìm đuọc..
Hai thâng sau, tầm tháng 10/2017 mình lại xin tiếp và lần nầy NVC trả lời là bảo nguòi nhà bên Mỹ gọi trực tiếp Uscis. Anh chị mình đã làm theo lời mình và Uscis chấp nhận khiếu nại cấp cho một cái hẹn ( giống như pass, có một dọc số và chữ...). Cuối tháng 10 thì Uscis trả lời bằng thư là hồ sơ vẫn diễn ra bình thường do chưa đến hạn giải quyết.
Sau đó là tháng 3/2018 mình kiên trì gởi tiếp thư cho NVC và cuối cùng là số case number HCM2018....vừa nhận hôm qua.
Mình tin là NVC mới nhận hồ sơ mình từ Uscis một vài tháng thôi..
Dạ, mình kể cho bạn chi tiết luôn ạ
Cám ơn bạn giúp mình tư vấn .