[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - kate115

kate115

Thành viên mới
chào mọi người trong diễn đàn!
mình là một thành viên mới của diễn đàn ,lần đầu tiên tham gia nên chưa biết gì nên nếu có gì sai xót xin mọi người bỏ qua nhé!
hiện giờ mình đang rất lo về vấn đề của mình,mong các bạn trong diễn đàn cho minh ý kiến nhé,trường hợp của mình là như vậy,mình được anh hai của mình bảo lãnh,lúc đó anh hai mình chỉ mới 18t,khi đó anh hai của mình cũng làm bảo lãnh cho ba mẹ mình,nhưng sau đó hồ sơ bị hủy vì khi đó anh hai mình chưa đủ tuổi bảo lãnh,khi biết hồ sơ lúc 18t là không hợp lệ thì anh hai mình đã gấp rút làm lại một hồ sơ mới khi anh mình đủ 21t và lúc đó ba mẹ mình đã được qua mỹ, nhưng mình và em trai thì vẫn ở lại đây,sau này thì USCIS có gửi thư tới cho mình trong đó có ghi ngày ưu tiên của hồ sơ mình,lá thư đầu là hồ sơ năm 2002 tức là lúc anh hai mình chưa đủ t và lá thư thứ 2 là ngày ưu tiên của hồ sơ bảo lãnh mình lúc anh hai mình đủ tuổi,bây giờ thì ở bên mỹ anh hai mình nhận được thư của USCIS yêu cầu đóng lệ phí bảo lãnh, nhưng 1 điều lạ là hồ sơ mà USCIS gửi cho anh hai mình lại là gộp của cả hai hồ sơ lúc chưa đủ tuổi và lúc đủ tuổi thay vì là mình sẽ có hai hồ sơ năm 2002 và năm 2005, vì lúc trước hồ sơ của ba mẹ mình bị bác bỏ với lý do là anh hai mình chưa đủ tuổi bảo lãnh nên anh hai mình đã viết mail mấy lần hỏi USCIS về vấn đề này nhưng họ trả lời là kêu anh hai mình cứ tiến hành hồ sơ và đóng lệ phí ,chị hai của mình có quá trình bảo lãnh cũng như mình nhưng hồ sơ của chị 2 lại được tách ra làm hai hố sơ 2002 và 2005,vì vậy nếu như hồ sơ của chị năm 2002 không được vì lý do anh mình chưa đủ tuổi bảo lãnh thì chị vẫn còn có hồ sơ năm 2005,còn trường hợp của mình thì USCIS kêu cứ tiến hành hồ sơ nên mình chỉ còn cách là làm theo họ, nhưng nếu như vậy ,khi đi phỏng vấn họ bác bỏ hồ sơ mình vì lý do anh hai chưa đủ tuổi bảo lãnh thì hồ sơ của mình sẽ ra sao ? không lẽ lại phải làm lại từ đầu,vì hai hồ sơ năm 2002 và năm 2005 đã gộp lại thành 1,nhưng nếu giờ không làm thì sẽ thế nào?bao nhiêu năm chờ đợi rồi không biết luật di trú có sự thay đổi nào trong tương lai nữa không?mình thấy lo quá,mình xin mọi người cho mình ý kiến giờ mình phải làm gì và có cách nào để chắc chắn hơn không?
Thân chào các bạn !:11:

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: ho so f4 (hai hồ sơ gộp lại thành một)!

trường hợp của mình thì USCIS kêu cứ tiến hành hồ sơ nên mình chỉ còn cách là làm theo họ, nhưng nếu như vậy ,khi đi phỏng vấn họ bác bỏ hồ sơ mình vì lý do anh hai chưa đủ tuổi bảo lãnh thì hồ sơ của mình sẽ ra sao ? không lẽ lại phải làm lại từ đầu,vì hai hồ sơ năm 2002 và năm 2005 đã gộp lại thành 1,nhưng nếu giờ không làm thì sẽ thế nào?bao nhiêu năm chờ đợi rồi không biết luật di trú có sự thay đổi nào trong tương lai nữa không?mình thấy lo quá,mình xin mọi người cho mình ý kiến giờ mình phải làm gì và có cách nào để chắc chắn hơn không?
Thân chào các bạn !:11:
Vấn đề này nói cho ngắn gọn, là bạn không cần phải lo lắng gì cả ! Nếu hồ sơ bạn đã được sở di trú xét duyệt và chấp thuận chuyển sang cho NVC thu lý hồ sơ, thì đương nhiên đó là hồ sơ hợp lệ, bạn không cần phải lo lắng khi phỏng vấn sẽ bị hỏi về chuyện này.

kate115

Thành viên mới

cám ơn bạn vì đã góp ý cho mình ,cho mình hỏi thêm chút nhé,theo bạn thì đó là hồ sơ hợp lệ nhưng theo mình biết thì công dân hoa kỳ đủ 21 t mới có quyền bảo lãnh,nhưng nếu như năm 2002 thì hồ sơ của mình là lúc anh mình chưa đủ tuổi bảo lãnh,như vậy hình như không hợp lệ,và nếu lỡ khi xin visa lần này họ lấy cái đó làm lý do để không cấp visa cho mình vì họ cho rằng họ có sự nhầm lẫn trong đó,vậy không biết hồ sơ năm 2005 của mình còn có hiệu lực không khi bây giờ họ gộp 2 hồ sơ của mình lại thành một.Nhưng sao một vấn đề lạ là của chị mình quá trình làm hồ sơ bảo lãnh cũng như của mình và em trai nhưng sao của chị lại có 2 hồ sơ trong khi đó mình và em trai thì chỉ có 1?
Mong các bạn góp ý giúp mình!
Thân chào :11:

Yenbui54

Thành viên tích cực

Vấn đề không có gì hết ,anh của bạn chưa đủ 18 tuổi bảo lãnh cho bạn ,đương nhiên bạn phải nhỏ hợn 18 tuổi .Bây giờ hồ sơ đã mở cứ việc tiếp tục gởi Hồ sơ giấy tờ để xin XC,cùng với các loại giấy tờ NVC đòi hỏi (forget about 2002 or 2005).Nghĩa là Họ đã chấp thuân hồi tố hồ sơ của bạn.Thân .

kate115

Thành viên mới

chào chú!
nghe chú nói vậy,cháu cũng xin làm theo,giờ cứ đợi xem sao,nếu có thông tin gì mới cháu sẽ cho chú và các bạn trong diễn đàn biết !
cám ơn chú và các bạn trong diễn đàn đã giúp đỡ!:11: