Hồ sơ F4 - ketchup

ketchup

Thành viên mới
anh chị ơi cho em hỏi, muốn gửi mail hỏi thăm tình hình hồ sơ của mình đã chuyển về LSQ tại HCM thì gửi theo địa chỉ mail nào ạ?
em cảm ơn

ketchup

Thành viên mới
Trước đây ba em đi nghĩa vụ quân sự 3 năm. Sau này xuất ngũ về làm công nhân. Vậy khi đi phỏng vấn ba em có cần phải làm giấy tờ gì liên quan đến việc đi bộ đội không? Nếu có thì phải làm giấy gì và ở đâu? Nhờ ace trong diễn đàn tư vấn giúp e. Tks.

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: tư vấn giấy bộ đội

Trước đây ba em đi nghĩa vụ quân sự 3 năm. Sau này xuất ngũ về làm công nhân. Vậy khi đi phỏng vấn ba em có cần phải làm giấy tờ gì liên quan đến việc đi bộ đội không? Nếu có thì phải làm giấy gì và ở đâu? Nhờ ace trong diễn đàn tư vấn giúp e. Tks.
Military Records
Who needs to submit military records?

If you served in the military forces of any country, you must obtain a copy of your military record.
Note: Military records from certain countries are unavailable. More specific information is available from NVC, the nearest United States immigrant visa processing post, or online at: http://travel.state.gov/visa/frvi/reciprocity/reciprocity_3272.html.

Vietnam Reciprocity Schedule
Military Records: Unavailable.
MILITARY RECORDS..............................F........(Hồ sơ quân đội)
F = This form is not necessary for this application (Mẫu giấy này không cần thiết khi phỏng vấn)

Như thông tin trên, những hồ sơ định cư ở Việt Nam không cần giấy này.

ketchup

Thành viên mới
Chị em đang du học tại Mĩ đã được 4 năm. Nay gia đình chuẩn bị pv,nhưng chị đang bận học nên không về pv dc? Vậy cho e hỏi có cách nào để thay đổi tình trạng di trú của chị đươc không ạ? Nếu có thì bằng cách nào? Nhờ ace tư vấn giúp ạ?

DucTran

Thành viên mới
Ðề: nhờ tư vấn giúp về tình trạng di trú

Có một trường hợp giống như chị cháu nè : Cả nhà PV và đến Mỹ còn riêng em Du Học Sinh vẫn ở Mỹ. Khi gd đến Mỹ nhờ LS Tuấn (Houston) xem tình trạng của dhs đó -về tuổi tác thôi. May mắn cháu đó còn tuổi để xin ăn theo gia đình về nhập cư và kết quả good. Tốn tiền lắm đó.
Vậy chị cháu không về VN thì đến ngay LS để được tư vấn ... rồi có q định sau cùng.
Chúc chị em cháu và gd mọi việc như ý.