[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - kryptos5894

kryptos5894

Thành viên mới
Xin chào các bác,

Gia đình con đã phỏng vấn đậu, chuẩn bị có visa để đi định cư. Nhưng con muốn ở lại Việt Nam học hết đại học rồi qua sau, thì con phải làm thế nào ạ?

Có phải là gia hạn visa không? Phí gia hạn là bao nhiêu? Và thời hạn của visa là bao nhiêu ạ?

Mong các bác hướng dẫn cho con với ạ.

Con xin cám ơn các bác

cuti

Thành viên tích cực
Ðề: Xin các bác hướng dẫn cho con.

Xin chào các bác,

Gia đình con đã phỏng vấn đậu, chuẩn bị có visa để đi định cư. Nhưng con muốn ở lại Việt Nam học hết đại học rồi qua sau, thì con phải làm thế nào ạ?

Có phải là gia hạn visa không? Phí gia hạn là bao nhiêu? Và thời hạn của visa là bao nhiêu ạ?

Mong các bác hướng dẫn cho con với ạ.

Con xin cám ơn các bác
Chào cháu,

Cháu hãy bỏ ít thời gian tìm đọc lại tất cả những trường hợp bảo lãnh định cư và du học trong diễn đàn này, có 1 điểm chung mà ai cũng phải công nhận là có được cái visa nhập cư Mỹ phải trải qua muôn vàn khó khăn mà một trong những điều khó khăn nhất là phải chờ đợi, như gia đình cháu cũng phải chờ đến 12 năm rồi phải không? Kinh nghiệm cuộc sống dạy cho bác là "ở đời chẳng biết chuyện gì sẽ xảy ra vào ngày hôm sau", có thể cháu nghĩ rằng ôi zời đã học được 3 năm thì tốn thêm 1 năm nữa xa gia đình lấy xong cái bằng rồi cũng lại đoàn tụ với gia đình mình thôi, nhưng cũng có thể "1 năm" đó sẽ thành 10 năm,20 năm hoặc chẳng bao giờ cả! Lời khuyên của bác là cháu nên dùng số điểm đã đạt được ở các năm học để xin vào học tiếp các trường bên đó. Bác chỉ cảnh báo cháu thế này, có thể ngay ngày mai chính sách di dân của Mỹ sẽ thay đổi và chẳng ai dám đảm bảo là sẽ tốt hơn hay tệ hơn cháu ạ. Chúc cháu có quyết định đúng đắn cho cuộc đời của mình.

Yenbui54

Thành viên tích cực

Mang bằng Đaị học VN sang Mỹ sẽ làm gì ? General Manager ở VN sang Mỹ còn đi bỏ bao Nylon cho các chợ VN kìa .Tôi không dám chê bai VN nhưng nếu Anh Văn giỏi dễ kiếm việc làm lắm,học vấn có bằng cấp nhưng bằng gì ?

kryptos5894

Thành viên mới

Con xin cám ơn các bác về những lời khuyên....

Nhưng cho cháu hỏi thêm 1 câu, tốt nghiệp đại học ở bên đây xong qua đó có thể xin học tiếp phải không các bác?