[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - le_bac49

Xin các ACE cho biết dùm khi mình điền đơn I.130 , thì mình có phải dịch các lọai giấy tờ như Khai sinh , Hôn thú VN , mình có phải Dịch và Công chứng Kg vậy ,Nhờ các ACE chỉ dẩn dùm . Cám ơn nhiều

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Hỏi về khi điền đơn I.130

Xin các ACE cho biết dùm khi mình điền đơn I.130 , thì mình có phải dịch các lọai giấy tờ như Khai sinh , Hôn thú VN , mình có phải Dịch và Công chứng Kg vậy ,Nhờ các ACE chỉ dẩn dùm . Cám ơn nhiều
Trời, tính chuyển diện hả đại ca :24: chờ chút để em chạy đi coi lại cái nhe :1:

Thành

Thích đủ thứ ...

Rồi, có thông tin cho bác Lebac đây nè, link sau là của LSQ Hoa Kỳ tại Việt Nam, hiện nay họ không nhận đơn bảo lãnh ở Việt Nam mà bắt buộc phải nộp về địa chỉ của Sở di trú bên Hoa Kỳ. Tiến trình nộp hồ sơ thì giống nhau thôi.

Thông tin về I-130: Bấm vào đây!

CÁC GIẤY TỜ YÊU CẦU

Bản dịch hợp lệ: Tất cả những giấy tờ không phải bằng tiếng Anh phải kèm theo bản dịch tiến Anh chính xác và người dịch phải xác nhận là bản một bản dịch đầy đủ và chính xác cũng như xác nhận rằng mình có thẩm quyền để từ ngôn ngữ nước ngoài sang tiếng Anh (dịch công chứng).
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/bang/liet/ke/yeu/cau/bao/lanh.html

Ok, cám ơn Thành rất nhiều ,mình dịch sẳn bên này , chuẩn bị đầy đũ để mang sang cho đứa lớn hốt mấy đứa còn lại , Cám ơn nhiều