[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - lolangqua

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành
Ðề: chia sẻ

xin chào bạn chodaico , cảm ơn bạn đã chia sẻ. thật sự mình cũng rất lo lắng vì em trai mình đã đi đc 2 tháng rồi mà mình thì chưa thấy tin tức gì hết , cũng buồn chứ , à cho mình hỏi bạn tí anh chi bạn của bạn giờ vẫn chưa dc đi hả ?anh ấy bị bổ sung hs sức khoẻ thôi hả , còn bổ sung giấy gì nửa ko bạn , xin bạn chia sẻ mình với cảm ơn bạn nhiều
Mình mới nhận được trả lời của chị bạn thân của mình ở Los Angeles đây: "Bình ơi, thằng em chị có thể sang Mỹ vào tháng 5 năm 2013. ừ ho so bo tuc cho vo no lau vay do Binh."

Vậy tính ra là hơn 3 năm sau khi người chị ruột của anh này đã qua tới Mỹ. Nhưng mình nghĩ chắc chắn mỗi trường hợp sẽ khác nhau tùy theo mức độ thôi đó bạn. Nếu họ nghi ngờ ít thì bạn đi nhanh hơn. Nếu khg đủ bằng chứng, họ nghi ngờ nhiều thì HS bạn sẽ chậm chứ mình chưa thấy ai bị deny hay bị trả HS về hòan tòan cả.

lolangqua

Thành viên tích cực

cảm ơn bạn đã trả lơi bài,nghe bạn nói hs của anh ấy mình ko tưởng tưởng nổi,thường mình nghe hs chỉ 1 nam là có kết quả rồi dù ho ko chấp nhận cũng phải báo trả lai hs cho nguoi bảo lãnh bit.bạn cho mình hoi anh ay có vợ trươc khi làm hs hay sau đó mới bổ túc , à mà anh ấy có con chưa bạn ,xin cảm ơn

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

cảm ơn bạn đã trả lơi bài,nghe bạn nói hs của anh ấy mình ko tưởng tưởng nổi,thường mình nghe hs chỉ 1 nam là có kết quả rồi dù ho ko chấp nhận cũng phải báo trả lai hs cho nguoi bảo lãnh bit.bạn cho mình hoi anh ay có vợ trươc khi làm hs hay sau đó mới bổ túc , à mà anh ấy có con chưa bạn ,xin cảm ơn
Mình cũng khg hiểu sao mà HS anh ấy lâu thế. Anh ấy làm hôn thú với vợ mới đúng 1 năm trước khi có giấy mời pv vào tháng 3/2010 đó bạn. Tháng 3 pv xong là người chị đã đi Mỹ vào tháng 5 năm đó, còn người em trai phải ở lại để bổ sung giấy tờ cho vợ mới cưới và thử đàm. Họ chưa có con. Nhưng anh ấy đã có 2 con với vợ đầu tiên mà 2 bé khg đi theo Bố lần này. Chắc qua Mỹ anh ấy sẽ làm giấy BL sau cho 2 bé.

lolangqua

Thành viên tích cực

minh nghỉ chắc hs của anh ấy trả về lai chổ ban đầu, còn trương hợp của mình thi khác,mình và em trai mình đi cùng diện với nhau em trai mình pv sau mình 2th mà đã đi rồi , 2 chi em đều kết hôn trươc pv 3 năm em trai mình có con còn mình thi chưa , mình đang lo họ có nghi ngờ gì ko ,mà hs giờ này chưa xem xet, mình thấy chán thật ko bit họ nghỉ gì mà nghi ngờ vợ chồng ko thật .mình mong là họ đến địa chỉ để xác mình mà chẳng thấy,mình chỉ nghỉ vậy thôi chứ ko bit hs của mình có vấn đề gì, hay là thường hs mà bi bổ sung là phải bắt buộc chờ lâu như vậy,hôm mình đi pv bị bắt bổ túc tất cả 3 thứ đều là chồng mình, 1là hs sức khoẻ 2 là ly lich tư pháp 3 là bằng chứng mối quan hệ,mình dã nộp đầy đủ sau 1 th sau đó về chờ đến giờ mình email họ cứ trả lời hs này chưa xem xét mình chán cũng ko muốn email nữa ,cảm ơn bạn nha đã chia sẽ cùng mình

lolangqua

Thành viên tích cực

chào ace trên dd , lâu rối mình ko ghé thăm, hôm nay mình ghé vào để hỏi ace về tình trạng hs của mình, mong mọi người giúp đỡ chia sẽ cho mình, mình là diện f4 đã pv vào ngày 9/8/2011 bị nhận giấy xanh bổ túc hs , nội dung là bằng chứng mối quan hệ mình và người đi cùng, đó là chồng mình là người đi theo minh , mình đã bổ túc sau pv 1 thg , là ngày 6/9/2011, đến này mình chẳng thấy tin tức gì từ lsq, minh cũng thường xuyên viết email gui cho lsq rất nhiều lần những vẫn nhận một câu là do hs qua nhiều nên phải chờ đời, mình rất lo lắng ko biết hs của mình có vấn đề gì ko, có ace nào coa tình trạng giống mình hoặc biết thì chia sẽ mình với , mình lo lắng vì mình chờ đợi đến nay là 14 thag rồi mòng ace chia sẽ cho mình với , mình cảm ơn ace nhiều