[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - meodihoc

meodihoc

Thành viên mới
Xin chào các anh chị trên diễn đàn,

Em được em gái bảo lãnh tháng 10/2015 khi còn độc thân. Tháng 12 năm nay em sẽ kết hôn. Em có nên bổ túc hồ sơ cho chồng sắp cưới ngay khi đăng ký kết hôn xong hay nên chờ đến khi hồ sơ được chấp thuận? Em đọc trên diễn đàn thì được một số anh chị chia sẻ nếu bổ túc lúc này sẽ kéo dài thời gian, nên chờ đến khi hồ sơ được chấp thuận, nhưng em cũng lo rằng luật di trú có thể thay đổi, loại bỏ diện bảo lãnh F4 khi mình chưa kịp bổ túc.

Xin các anh chị cho em lời khuyên. Cảm ơn!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào các anh chị trên diễn đàn,

Em được em gái bảo lãnh tháng 10/2015 khi còn độc thân. Tháng 12 năm nay em sẽ kết hôn. Em có nên bổ túc hồ sơ cho chồng sắp cưới ngay khi đăng ký kết hôn xong hay nên chờ đến khi hồ sơ được chấp thuận? Em đọc trên diễn đàn thì được một số anh chị chia sẻ nếu bổ túc lúc này sẽ kéo dài thời gian, nên chờ đến khi hồ sơ được chấp thuận, nhưng em cũng lo rằng luật di trú có thể thay đổi, loại bỏ diện bảo lãnh F4 khi mình chưa kịp bổ túc.

Xin các anh chị cho em lời khuyên. Cảm ơn!
Nếu hồ sơ bạn hiện tại vẫn còn ở Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS, đang trong giai đoạn chờ để xét duyệt chưa chấp thuận Approval Date, thì bạn nên bổ sung hồ sơ ngay nếu sắp tới bạn kết hôn. Vì thời gian chờ đợi của diện visa F4 cũng sẽ khá lâu khoảng từ 12 - 13 năm.