[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - meoooo

meoooo

Thành viên mới
mình đã đi phỏng vấn và nhận giấy xanh đòi bổ túc 9 mục.ngày 15/6 này mình sẽ đi bổ túc.họ yêu cầu hình ảnh,vậy thì hình mẹ mình và cha dượng bên mỹ có cần thiết lắm k? mình cũng có khoảng chục tấm thôi,đa số là hình mình và mẹ lúc nhỏ.như vậy có đc k? mình cũng k ngờ là lại thiếu nhiều hồ sơ tới vậy.mình sợ lên bổ túc họ lại đòi thêm nữa.lúc phỏg vấn họ k đòi gì hết,hình ảnh họ cũng k xem nữa,mình có nên đưa hết hình vào k?mình còn 1 cuốn album,họ cần thì đưa họ xem hay mình đưa hết vào.

linda

Ban điều hành
Ðề: cha dượng bảo lãnh con vợ

mình đã đi phỏng vấn và nhận giấy xanh đòi bổ túc 9 mục.ngày 15/6 này mình sẽ đi bổ túc.họ yêu cầu hình ảnh,vậy thì hình mẹ mình và cha dượng bên mỹ có cần thiết lắm k? mình cũng có khoảng chục tấm thôi,đa số là hình mình và mẹ lúc nhỏ.như vậy có đc k? mình cũng k ngờ là lại thiếu nhiều hồ sơ tới vậy.mình sợ lên bổ túc họ lại đòi thêm nữa.lúc phỏg vấn họ k đòi gì hết,hình ảnh họ cũng k xem nữa,mình có nên đưa hết hình vào k?mình còn 1 cuốn album,họ cần thì đưa họ xem hay mình đưa hết vào.
Bổ túc hồ sơ là khi bạn vào chờ đến lượt, sau đó chỉ có viên chức Việt Nam làm việc thôi, trong giấy xanh yêu cầu bổ túc cái gì thì bạn bổ túc đúng như vậy.

Sau khi viên chức Việt Nam nhận hồ sơ bổ túc xong, bạn ra ngồi chờ, họ sẽ gọi tên, lúc này mới biết nhận giấy màu gì.

Bạn lựa những tấm hình cần thiết, cho vào album gọn nhẹ mà đầy đủ chi tiết, mỗi năm chỉ cần 2 tấm là đủ...

Ví dụ: hình chụp từ nhỏ năm 1990 lựa 2 tấm thật rõ ràng, rồi cứ như vậy của những năm tiếp theo đến hiện tại. Cho hình mới nhất lên trang đầu và cứ thứ tự xếp cho hình cũ về phía sau...dĩ nhiên cũng rất cần có những tấm hình của ba dượng bạn và mẹ bạn hoặc 3 người chụp chung càng tốt.

Chúc thành công!

meoooo

Thành viên mới
cháu nhận giấy trắng là chờ đợi vô thời hạn.lần trc là cháu bổ túc giấy xanh thì họ nói hồ sơ đầy đủ rồi.k cần bổ túc thêm gì nữa.nhưng mà cháu k hiểu là tại sao cháu k dc cấp giấy hồng.cháu hỏi sao k cấp visa thì họ nói là k có lí do.chờ xác minh.về chờ đợi từ 6 tháng tới 1năm.cháu dc ba dượng bảo lãnh đã có quốc tịch và cháu dưới 21 tuổi.vậy cháu chờ khoảng bao lâu ạ?làm sao để biết tới khi nào sẽ có kết quả.
mong cô chú giúp đỡ

linda

Ban điều hành
Ðề: cha dượng bảo lãnh con vợ

cháu nhận giấy trắng là chờ đợi vô thời hạn.lần trc là cháu bổ túc giấy xanh thì họ nói hồ sơ đầy đủ rồi.k cần bổ túc thêm gì nữa.nhưng mà cháu k hiểu là tại sao cháu k dc cấp giấy hồng.cháu hỏi sao k cấp visa thì họ nói là k có lí do.chờ xác minh.về chờ đợi từ 6 tháng tới 1năm.cháu dc ba dượng bảo lãnh đã có quốc tịch và cháu dưới 21 tuổi.vậy cháu chờ khoảng bao lâu ạ?làm sao để biết tới khi nào sẽ có kết quả.
mong cô chú giúp đỡ
Nếu họ nói chờ thì chỉ biết chờ chứ không có lý do cụ thể, khoảng 1 tháng gởi E-mail hỏi tình trạng hồ sơ 1 lần, mỗi lần gởi phải forward tất cả Email đã hỏi và đã nhận cho LSQ. Không hấp tấp, gởi đi phải kiên nhẫn chờ, từ 2 đến 3 tuần sau sẽ nhận được trả lời, mỗi lần gởi phải hỏi nội dung khác nhau, không được lập lại câu hỏi đã hỏi trong Email trước đó...

Chúc may mắn!