[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - phuongnguyen74717

phuongnguyen74717

Thành viên mới
Dì em bên Mỹ bão lãnh cho 7 gia đình trong đó có 3 gia đình được nộp vào năm 2006 (trong đó có gia đình em), 2 gia đình năm 2007, 2 gia đình năm 2010 nhưng 2 gia đình năm 2010 và 1 gia đình năm 2007 đã được nhận giấy chấp thuận nhưng gia đình em nộp vào ngày 31/7/2006 nhưng vẫn chưa được chấp thuận vậy cho em hỏi là có phải không cho bảo lãnh số lượng người đông không và tại sao 3 gia đình nộp năm 2006 tới giờ đã 8 năm rồi vậy mà chưa dược chấp thuận trong khi do gia đình khac ma đã được chấp thuận

foreveralone

Thành viên tích cực
Ðề: Xin hãy tư vấn giúp em !!!

Dì em bên Mỹ bão lãnh cho 7 gia đình trong đó có 3 gia đình được nộp vào năm 2006 (trong đó có gia đình em), 2 gia đình năm 2007, 2 gia đình năm 2010 nhưng 2 gia đình năm 2010 và 1 gia đình năm 2007 đã được nhận giấy chấp thuận nhưng gia đình em nộp vào ngày 31/7/2006 nhưng vẫn chưa được chấp thuận vậy cho em hỏi là có phải không cho bảo lãnh số lượng người đông không và tại sao 3 gia đình nộp năm 2006 tới giờ đã 8 năm rồi vậy mà chưa dược chấp thuận trong khi do gia đình khac ma đã được chấp thuận
giấy chấp thuận càng trễ thì càng có lợi, càng sớm thì chỉ có hại chứ ko có lợi đâu em ah...ma anh nghi giấy đó chắc ko phải la giấy chấp thuận, trong giấy đó có ghi thông tin về cái j mà em nghĩ là giấy chấp thuận

phuongnguyen74717

Thành viên mới

giấy chấp thuận càng trễ thì càng có lợi, càng sớm thì chỉ có hại chứ ko có lợi đâu em ah...ma anh nghi giấy đó chắc ko phải la giấy chấp thuận, trong giấy đó có ghi thông tin về cái j mà em nghĩ là giấy chấp thuận
Dạ dì em bên đó đã nhận được giấy chấp thuận và nói là mấy người đó đợi trong vòng 30 ngày thư sẽ tới mà giờ vẫn chưa có thư ạ nhưng gia đình em 8 năm vẫn chưa có thông báo gì về hồ sơ được chấp thuận hay không, liệu rằng chỉ được bão lãnh tối đa 3 gia đình còn nhưng hồ sơ khác bị hủy không a? bởi vì vẫn còn hồ sơ bảo lảnh của 4 gia đình anh chi em của dì em vẫn chưa có thông báo gì

hoian

Thành viên tích cực

Chào bạn .
Vấn đề bạn nêu không quan trọng,vì công dân Mỹ có quyền bảo lãnh cả ngàn người vẫn được,luật có cấm đâu.Chỉ lo vấn đề bảo trợ mà thôi .
Hồ sơ càng lâu chấp thuận thì càng có lợi cho tuổi CSPA,như vậy mà may đấy .Điều nầy bạn nên yên tâm và vui thì đúng hơn .

phuongnguyen74717

Thành viên mới

Chào bạn .
Vấn đề bạn nêu không quan trọng,vì công dân Mỹ có quyền bảo lãnh cả ngàn người vẫn được,luật có cấm đâu.Chỉ lo vấn đề bảo trợ mà thôi .
Hồ sơ càng lâu chấp thuận thì càng có lợi cho tuổi CSPA,như vậy mà may đấy .Điều nầy bạn nên yên tâm và vui thì đúng hơn .
Vấn đề bảo trợ là sao vậy bạn, vậy hồ sơ chấp thuận hay không chấp thuận nó có bào mình biết không vậy bạn, dì mình bên đó mấy bữa nay đang lo vụ này có vấn đề gì đó va tim luật sư giúp đỡ mất ngủ mấy ngày :(

michael_jack

Thành viên tích cực

Vấn đề bảo trợ là sao vậy bạn, vậy hồ sơ chấp thuận hay không chấp thuận nó có bào mình biết không vậy bạn, dì mình bên đó mấy bữa nay đang lo vụ này có vấn đề gì đó va tim luật sư giúp đỡ mất ngủ mấy ngày :(
Bạn không cần quan tâm về vấn đề bảo trợ, cái đó người bảo lãnh gia đình bạn lo hehe ^^. Bạn có ngày chấp thuận càng chậm khả năng đi mỹ càng cao,Khi được chấp thuận thì bạn sẽ nhận đươc tờ I797 gửi về nơi bạn ở thông báo ngày hồ sơ bạn được chấp thuận. bạn không cần lo lắng, nếu bạn muốn an tâm hơn thì có thể điện cho người bảo lãnh gia đình bạn bên mỹ để hỏi hoặc bạn có thể Email hỏi NVC về tình trạng hồ sơ, check xem hồ sơ có nằm ở NVC hay không hay nằm ở đâu theo mẫu đơn sau: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn