[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - Punz

Punz

Thành viên mới
Hỏi về vấn đề hồ sơ xin di cư sang Mĩ

Cho mình hỏi
Gđ mình vừa khám sức khỏe ở IOM. Trước đó ba em hút thuốc rất nhiều ( 6 điếu/ngày ) . E đang lo khi chụp X-quang ba em có vấn đề về phổi phải ở lại điều trị . Nhà em đã chờ hồ sơ đi Mỹ 12 năm . Hôm trước đi chích ngừa xong đem lên IOM họ nhận rồi hẹn ngày khác lên lấy kết quả mà không nói gì thêm. Mà em nghĩ cho đến lúc đó thì đã có kết quả rồi. Anh chị cho em biết nếu có vấn đề gì thì mình làm sao biết trước được trước khi họ đưa kết quả , em gọi điện lên đó hỏi được không ạ? Và nếu hút thuốc nhiều mà có vấn đề về phổi , đó là vấn đề gì ? Phải điều trị trong bao lâu mới đi được ? Em nghe nói nếu chụp X-quang ra mà phổi có vấn đề bác sĩ sẽ cho mình biết liền ngay trong ngày hôm đó phải k ạh ?
Còn 1 vấn đề nữa ạh . Ngày 08/05/12 này e phỏng vấn r` mà hồ sơ chưa đầy đủ passport ( passport cũ đã hết hạn ) , hồ sơ sức khỏe của em + của bố mẹ , lí lịch tư pháp của bố mẹ.Khi em đi phỏng vấn thì nghe nói người ta đưa cho em giấy xanh yêu cầu bổ túc hồ sơ thì em phải đợi người ta gọi mới lên bổ túc hay bổ túc bất cứ lúc nào cũng được ạ ?
Xin các anh chị ráng giúp em nhé.Nhà em đang rối lắm lun í ạ.
Cảm ơn mọi người nhèo nhèo nhèo lắm

Dungphuquoc

Photographer XNC
Ðề: Hỏi về vấn đề hồ sơ xin di cư sang Mĩ

Cho mình hỏi
Gđ mình vừa khám sức khỏe ở IOM. Trước đó ba em hút thuốc rất nhiều ( 6 điếu/ngày ) . E đang lo khi chụp X-quang ba em có vấn đề về phổi phải ở lại điều trị . Nhà em đã chờ hồ sơ đi Mỹ 12 năm . Hôm trước đi chích ngừa xong đem lên IOM họ nhận rồi hẹn ngày khác lên lấy kết quả mà không nói gì thêm. Mà em nghĩ cho đến lúc đó thì đã có kết quả rồi. Anh chị cho em biết nếu có vấn đề gì thì mình làm sao biết trước được trước khi họ đưa kết quả , em gọi điện lên đó hỏi được không ạ? Và nếu hút thuốc nhiều mà có vấn đề về phổi , đó là vấn đề gì ? Phải điều trị trong bao lâu mới đi được ? Em nghe nói nếu chụp X-quang ra mà phổi có vấn đề bác sĩ sẽ cho mình biết liền ngay trong ngày hôm đó phải k ạh ?
Còn 1 vấn đề nữa ạh . Ngày 08/05/12 này e phỏng vấn r` mà hồ sơ chưa đầy đủ passport ( passport cũ đã hết hạn ) , hồ sơ sức khỏe của em + của bố mẹ , lí lịch tư pháp của bố mẹ.Khi em đi phỏng vấn thì nghe nói người ta đưa cho em giấy xanh yêu cầu bổ túc hồ sơ thì em phải đợi người ta gọi mới lên bổ túc hay bổ túc bất cứ lúc nào cũng được ạ ?
Xin các anh chị ráng giúp em nhé.Nhà em đang rối lắm lun í ạ.
Cảm ơn mọi người nhèo nhèo nhèo lắm
Chào bạn Punz !

Nếu khám ở IOM phổi có vấn đề là họ sẽ chuyển Ba bạn qua Chợ Rẫy thử đàm lại . Nếu có vấn đề Ba bạn phải ở lại điều trị mất 6 tháng.
Còn giấy tờ xong lúc nào bạn bổ sung lúc đó.

Punz

Thành viên mới

Chào bạn Punz !

Nếu khám ở IOM phổi có vấn đề là họ sẽ chuyển Ba bạn qua Chợ Rẫy thử đàm lại . Nếu có vấn đề Ba bạn phải ở lại điều trị mất 6 tháng.
Còn giấy tờ xong lúc nào bạn bổ sung lúc đó.
Nhưng mà bạn ơi , người ta yêu cầu chuyển qua Chợ Rẫy thử đàm là sau khi đưa kết quả cho mình hay là trong ngay ngày hôm mình đi chụp hình luông . Mình đang lo lắm

ziz

Support

Nhưng mà bạn ơi , người ta yêu cầu chuyển qua Chợ Rẫy thử đàm là sau khi đưa kết quả cho mình hay là trong ngay ngày hôm mình đi chụp hình luông . Mình đang lo lắm
Khi thử đàm thì khoảng 02 tháng sau mới có kết quả , trường hợp kết quả tốt thì thì sẽ nhận visa còn nếu bị ... thì phải điều trị dứt điểm mới được đi . Mong rằng ba bạn không nằm trong trường hợp thứ hai .

Punz

Thành viên mới

Khi thử đàm thì khoảng 02 tháng sau mới có kết quả , trường hợp kết quả tốt thì thì sẽ nhận visa còn nếu bị ... thì phải điều trị dứt điểm mới được đi . Mong rằng ba bạn không nằm trong trường hợp thứ hai .
Ah . Ý mình là khi có kết quả khám sức khỏe ở IOM í . Lúc đưa cái kết quả đó cho mình thì người ta mới nói tình trạng sức khỏe của papa mình ra sao hay là ngay trong hôm đi khám ở IOM sau khi chụp hình phổi ra , phát hiện có vấn đề là người ta yêu cầu đi qua CR thử đàm liền.

xxpotay01

Thành viên tích cực

Ah . Ý mình là khi có kết quả khám sức khỏe ở IOM í . Lúc đưa cái kết quả đó cho mình thì người ta mới nói tình trạng sức khỏe của papa mình ra sao hay là ngay trong hôm đi khám ở IOM sau khi chụp hình phổi ra , phát hiện có vấn đề là người ta yêu cầu đi qua CR thử đàm liền.
Mình nghĩ rằng nếu chụp có vấn đề thì bác sĩ sẽ kêu bạn đi chụp lại hoặc thử đàm liền . Còn nếu kêu về chờ kết quả thì chắc có lẽ ko có sao rồi bạn .

Punz

Thành viên mới

Mình nghĩ rằng nếu chụp có vấn đề thì bác sĩ sẽ kêu bạn đi chụp lại hoặc thử đàm liền . Còn nếu kêu về chờ kết quả thì chắc có lẽ ko có sao rồi bạn .
tks tks pạn nhìu lắm .:)

Punz

Thành viên mới
Ngày mai em phỏng vấn , mấy anh chị giúp dùm

Mọi người ơi..
Mai 08/05/12 e đi phỏng vấn rồi . E đi theo diện đoàn tụ gia đình . Mọi người ai đã từng phỏng vấn đi Mỹ theo diện này hay có kinh nghiệm gì cho e biết mấy câu hỏi người ta hay hỏi với , rồi cách trả lời và 1 vài kinh nghiệm nữa nhé..E lo quá. Mà người ta có hỏi trẻ em không các anh chị , cho em biết với nhé.
C.ơn mọi người nhìu

pthanh57

Thành viên mới
Ðề: Ngày mai em phỏng vấn , mấy anh chị giúp dùm

Bạn punz thân mến ngày 8-5-2012 phỏng vấn rồi mà sao bạn post bài lên trể vậy , bạn yên tâm diện f4 chằng có ai bị rớt cả nếu thiếu giấy tờ gì thì viên chức cấp giấy xanh bổ túc ,và chằng hỏi gì quan trong cả chỉ hỏi người bảo lảnh tên gì bao nhiêu tuổi, đi qua mỹ theo diện gì về việt nam lần cuối cùng năm nào , gia đìng có bao nhiêu người con chì đơn giản vậy thôi , bạn cứ yên tâm 7g mới cho vào , nếu nhận đươc giấy hồng ra đónng tiền vàsẻ nhận visa tại nhà nếu ờ thành phố đóng 70 đồng vịệt nam khoảng 5-6 ngày là có visa do EMS
CHUYỂN ĐẾN ,chúc bạn ngày mai phỏng vấn thành công nhớ gời mail để chúc mừng nhé email: gialao17-03@hotmail.com

Punz

Thành viên mới
Giúp e với.HELP HELP

Mọi người ơi
Hnay e mới đi pv về.Đúi quá..Hồ sơ bị thiếu hssk của e , passport mới và lí lịch tư pháp của pama.Nhà e nhận được giấy xanh ciu đi bổ túc k ngày hẹn . Lúc pv ngừi ta chỉ hỏi 3 câu r` cười xong đưa tờ giấy xanh đó ra.Ủa vậy là nhà em có đậu chưa hay là phải bổ túc đầy đủ rồi mới biết đậu hay rớt. Mà e nghe nói , nếu từ chối thì người ta đã từ chối thẳng, k ciu mình đi bổ túc làm gì .Vậy cho em hỏi có trường hợp nào giống em sau khi bổ túc r` bị từ chối cấp visa k ? :"< . Rồi giấy xanh đó có thời hạn bao lâu , và sau khi đi bổ túc , nếu ok là nhận giấy hồng liền phải k ạh ? C.ơn m.ngừi

pthanh57

Thành viên mới
Ðề: Giúp e với.HELP HELP

chào bạn punz bạn nên gởi bài tiếng việt có dấu , để Anh chị XNC hiểu bạn đang thiếu những cái gì , tư vấn cho bạn , bạn viết lúc có dấu lúc viết tắtkhông ai hiểu ý của câu làm sao giúp cho bạn được , nên viết lại để Anh chị trong XNC hướng dẩn cho bạn ,và tuân theo qui định trong diển đàn ,chào bạn

Punz

Thành viên mới
Mọi người ơi
Hnay e mới đi phỏng vấn về.Hồ sơ bị thiếu hồ sơ sức khỏe của e , passport mới và lí lịch tư pháp của pa mẹ .Nhà e nhận được giấy xanh kiu đi bổ túc ko ngày hẹn . Lúc phỏng vấn ngừi ta chỉ hỏi 3 câu rùi cười xong đưa tờ giấy xanh đó ra.Ủa vậy là nhà em có đậu chưa hay là phải bổ túc đầy đủ rồi mới biết đậu hay rớt. Mà e nghe nói , nếu từ chối thì người ta đã từ chối thẳng, ko kiu mình đi bổ túc làm gì .Vậy cho em hỏi có trường hợp nào giống em sau khi bổ túc ròy bị từ chối cấp visa ko ? :"< . Rồi giấy xanh đó có thời hạn bao lâu , và sau khi đi bổ túc , nếu ok là nhận giấy hồng liền phải ko ạh ? C.ơn m.ngừi

xxpotay01

Thành viên tích cực
Ðề: Help

Mọi người ơi
Hnay e mới đi phỏng vấn về.Hồ sơ bị thiếu hồ sơ sức khỏe của e , passport mới và lí lịch tư pháp của pa mẹ .Nhà e nhận được giấy xanh kiu đi bổ túc ko ngày hẹn . Lúc phỏng vấn ngừi ta chỉ hỏi 3 câu rùi cười xong đưa tờ giấy xanh đó ra.Ủa vậy là nhà em có đậu chưa hay là phải bổ túc đầy đủ rồi mới biết đậu hay rớt. Mà e nghe nói , nếu từ chối thì người ta đã từ chối thẳng, ko kiu mình đi bổ túc làm gì .Vậy cho em hỏi có trường hợp nào giống em sau khi bổ túc ròy bị từ chối cấp visa ko ? :"< . Rồi giấy xanh đó có thời hạn bao lâu , và sau khi đi bổ túc , nếu ok là nhận giấy hồng liền phải ko ạh ? C.ơn m.ngừi
Bổ túc những thứ LSQ yêu cầu liền đi bạn rồi lấy giấy hồng thôi .

vinh79

Thành viên tích cực

Mọi người ơi
Chào bạn!
bạn phỏng vấn họ hỏi bạn 3 câu gì bạn có thể post lên để anh em diễn đàn tham khảo được không
vì gia đình anh trai và e gái minh cũng diện f4 chuẩn bị pv
cảm ơn bạn
minh nghĩ gia đình bạn nên làm các giấy tờ còn thiếu
làm xong khi nào thì đem nộp khi đó
vì họ không yêu cầu thời gian ấn định. chúc gia đình bạn nhân được giấy hồng

Punz

Thành viên mới

Chào bạn!
bạn phỏng vấn họ hỏi bạn 3 câu gì bạn có thể post lên để anh em diễn đàn tham khảo được không
vì gia đình anh trai và e gái minh cũng diện f4 chuẩn bị pv
cảm ơn bạn
minh nghĩ gia đình bạn nên làm các giấy tờ còn thiếu
làm xong khi nào thì đem nộp khi đó
vì họ không yêu cầu thời gian ấn định. chúc gia đình bạn nhân được giấy hồng
Ah ..người ta hỏi câu đầu tiên của mình là người bảo lãnh bạn đi Mỹ năm nào ? Nhưng khi trả lời bạn phải nói cả ngày tháng năm cho đầy đủ . Tiếp theo là ai là người đã bảo lãnh người bảo lãnh bạn sang Mỹ ? Và cúi cùng là lần gặp mặt gần nhất của bạn và người bảo lãnh là vào thời gian nào ? Các bạn nhớ trả lời cẩn thận và rõ ràng vì tất cả những lời các bạn nói đều sẽ được ghi âm lại. :)