[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - Saily

Saily

Thành viên mới
Ba em được bác em bảo lãnh theo diện F4 , nhưng vì gia đình em chưa muốn đi với lại lúc đó em còn nhỏ chưa nhận thức được gì và giờ em hõi ba và lôi hồ sơ ra coi thì thây vào năm 2008 NVC đã gửi giấy " Final Notice Of Cancellation Of Registration " cho gia đình em , em thật sự buồn vì ba em đã không tiếp tục làm hồ sơ đó .
Xin cho em hỏi bây giờ em phải làm sao để khôi phục lại hồ sơ bảo lãnh này .
Gia đình em có 4 người và trong hồ sơ đã có sẵn giấy của ba , mẹ và em , nay em đã có thêm 1 đứa em gái nữa thì phải làm sao .
Xin trả lời giúp em , cám ơn mọi người

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: xin giúp em với

Ba em được bác em bảo lãnh theo diện F4 , nhưng vì gia đình em chưa muốn đi với lại lúc đó em còn nhỏ chưa nhận thức được gì và giờ em hõi ba và lôi hồ sơ ra coi thì thây vào năm 2008 NVC đã gửi giấy " Final Notice Of Cancellation Of Registration " cho gia đình em , em thật sự buồn vì ba em đã không tiếp tục làm hồ sơ đó .
Xin cho em hỏi bây giờ em phải làm sao để khôi phục lại hồ sơ bảo lãnh này .
Gia đình em có 4 người và trong hồ sơ đã có sẵn giấy của ba , mẹ và em , nay em đã có thêm 1 đứa em gái nữa thì phải làm sao .
Xin trả lời giúp em , cám ơn mọi người
Chào bạn,

Bạn hãy đọc kỷ trong "Final Notice Of Cancellation Of Registration " có thời hạn phục hồi lại HS là bao lâu. Thông thường những "Final Notice Of Cancellation Of Registration " có thời hạn phục hồi lại trong vòng 1 năm. Sau 1 năm mà bạn không thiết lập lại HS. thì sẽ bị huỷ. Trong trường HS bị huỷ rồi, thì gia đình bạn phải tiến hành HS lại từ đầu. Thân chào

Saily

Thành viên mới

Chào tuandoan ,
Trong giấy " Final Notice of Cancellation of Registration " ghi rõ là " ... all supporting documents have been destroyed ... " hic , em hoàn toàn không biêt gì về việc ba em không chịu hoàn tất hồ sơ , đến bây giờ em đã 20 tuổi , đi phỏng vấn du học không được nên ba mới lấy hồ sơ bảo lãnh đó ra cho em coi , em thật sự buồn vì bây giờ em đang rất muốn đi , em đang rất thích 1 trường university bên đó và bạn trai em cũng đang ở bên đó hic . Có cách nào khôi phục lại hồ sơ đó không ạ ??
Nếu làm lại từ đầu thì em đã quá tuổi được đi theo ba , mẹ và thời gian chờ đợi cũng rất lâu :( .
Em mong được giúp đỡ .
Thanks tuandoan !!!

tuandoan

8 Đoàn !

Chào tuandoan ,
Trong giấy " Final Notice of Cancellation of Registration " ghi rõ là " ... all supporting documents have been destroyed ... " hic , em hoàn toàn không biêt gì về việc ba em không chịu hoàn tất hồ sơ , đến bây giờ em đã 20 tuổi , đi phỏng vấn du học không được nên ba mới lấy hồ sơ bảo lãnh đó ra cho em coi , em thật sự buồn vì bây giờ em đang rất muốn đi , em đang rất thích 1 trường university bên đó và bạn trai em cũng đang ở bên đó hic . Có cách nào khôi phục lại hồ sơ đó không ạ ??
Nếu làm lại từ đầu thì em đã quá tuổi được đi theo ba , mẹ và thời gian chờ đợi cũng rất lâu :( .
Em mong được giúp đỡ .
Thanks tuandoan !!!
Chào bạn,

Mình rất hiểu và thông cảm cho trường hợp của bạn. Không có cách nào hết bạn à. Vì HS đã bị destroyed rồi. Trong trường hợp này HS của gia đình bị liệt vào black list về Di Trú, nên bạn rất khó xin đi du học được. Chỉ có cách khi nào Ba mẹ bạn wa Mỷ rồi thì mới bảo lảnh cho bạn được. Nhưng từ nay đến đó phải mất hơn 15 năm.No choice...

Chúc bạn mọi việc tốt lành.