[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - Terasa Luca Grace

Terasa Luca Grace

Thành viên mới
Anh chị, cho em hỏi bảo lãnh diện F4 trên 21 tuổi mới không được đi, còn dưới 21 tuổi được đi phải không ạ? Gia đình em bảo lãnh diện F4 vào năm 2005 thì chừng nào mới có giấy tờ phỏng vấn đi Mỹ ạ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Anh chị, cho em hỏi bảo lãnh diện F4 trên 21 tuổi mới không được đi, còn dưới 21 tuổi được đi phải không ạ? Gia đình em bảo lãnh diện F4 vào năm 2005 thì chừng nào mới có giấy tờ phỏng vấn đi Mỹ ạ?
Muốn nhận được sự tư vấn chính xác thì.

Bạn cần cung cấp thêm thông tin hồ sơ.
1/. Ngày ưu tiên Priority Date.
2/. Ngày chấp thuận Approval Date.
3/. Số biên nhận Receipt number, hoặc số hồ sơ Case number HCM.
4/. Ngày, tháng, năm sinh, của người muốn tính tuổi CSPA.

Terasa Luca Grace

Thành viên mới
Hồ sơ F4 - Terasa Luca Grace

Thưa anh chị vấn đề của em là như sao? Gia đình em được cô bảo lãnh ba em đi Mỹ vào năm 2005 và gồm có mẹ em và em, nhưng đáng buồn là đến năm 2010 ba em mất, mà ba em là người chính được bảo lãnh, vậy khi ba em mất thì bên Tổng lãnh sự đã gửi giấy là đã nhận tiền và có tờ I-130 gì đó, bây giờ chỉ còn đợi phỏng vấn. Cô em bảo dù ba mất nhưng vẫn để hồ sơ đó, để xin Mỹ cứu xét nhân đạo, theo em biết là CSPA. Vì em tính là 2018 thì em mới có giấy phỏng vấn mà em sinh ngày 18-04-1997, vậy em vẫn có cơ hội đi Mỹ đúng không?

Terasa Luca Grace

Thành viên mới

Thưa anh chị vấn đề của em là như sao? gia đình em được cô bảo lãnh ba em đi Mỹ vào năm 2005 và gồm có mẹ em và em, nhưng đáng buồn là đến năm 2010 ba em mất, mà ba em là người chính được bảo lãnh, vậy khi ba em mất thì bên Tổng lãnh sự đã gửi giâý là đã nhận tiền và có tờ I-I30 gì đó, bây giờ chỉ còn đợi phỏng vấn. Cô em bảo dù ba mất nhưng vẫn để hồ sơ đó, để xin Mỹ cứu xét nhân đạo, theo em biết là CSPA. Vì em tính là 2018 thì em mới có giấy phỏng vấn mà em sinh ngày 18-04-1997, vậy em vẫn có cơ hội đi Mỹ đúng không?

Thưa anh chị vấn đề của em là như sao? gia đình em được cô bảo lãnh ba em đi Mỹ vào năm 2005 và gồm có mẹ em và em, nhưng đáng buồn là đến năm 2010 ba em mất, mà ba em là người chính được bảo lãnh, vậy khi ba em mất thì bên Tổng lãnh sự đã gửi giâý là đã nhận tiền và có tờ I-I30 gì đó, bây giờ chỉ còn đợi phỏng vấn. Cô em bảo dù ba mất nhưng vẫn để hồ sơ đó, để xin Mỹ cứu xét nhân đạo, theo em biết là CSPA. Vì em tính là 2018 thì em mới có giấy phỏng vấn mà em sinh ngày 18-04-1997, vậy em vẫn có cơ hội đi Mỹ đúng không?
Quan trọng là cô của bạn đã gởi giấy chứng tử của ba bạn cho NVC chưa? Sao thấy giống như NVC vẫn chưa biết ba của bạn mất nên mới như vậy ak. Theo luật di trú là hồ sơ của gia đình bạn sẽ bị hủy. Nói chung là có sự thay đổi gì thì cô bạn phải thông báo với NVC. Chứ cứ dấu diếm như vậy tốn tiền, mất thời gian vô ích, mà không giải quyết được vấn đề gì đâu.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Hồ sơ F4 - Terasa Luca Grace

Xem hướng dẫn của LSQ HOA KỲ về trường hợp hồ sơ gia đình bạn như sau

Nếu đương đơn chính qua đời thì hồ sơ của các đương đơn đi theo sẽ như thế nào?

Nếu đương đơn chính qua đời trước khi đương đơn đi theo (phụ thuộc) được định cư ở Hoa Kỳ, viên chức Lãnh sự không thể cấp thị thực cho đương đơn đi theo.

Vui lòng truy cập trang web của Sở Di trú và Nhập tịch Hoa Kỳ:

http://www.uscis.gov/

để biết thêm thông tin về nhập cảnh nhân đạo.

Nói thêm để bạn hiểu ,NẾU GIA ĐÌNH KHÔNG CUNG CẤP THÔNG TIN VỀ VIỆC NDBL ĐÃ QUA ĐỜI, THÌ KHI CÓ THƯ PHỎNG VẤN CŨNG KHÔNG THỂ ĐI PHỎNG VẤN MÀ ĐƯƠNG ĐƠN CHÍNH CUẢ HỒ SƠ KHÔNG CÓ MẶT TRONG NGÀY PHỎNG VẤN .

LUẬT DI TRÚ ĐỊNH CƯ HOA KỲ LÀ DỰA VÀO CÁC MỐI QUAN HỆ CHA /MẸ /VỢ/CHỒNG /CON /ANH CHỊ EM ĐỂ HÌNH THÀNH CÁC DIỆN DI TRÚ .
DO BA CUẢ BẠN ĐÃ QUA ĐỜI NÊN MỐI QUAN HỆ ANH CHỊ EM GIỮA CÔ VÀ BA CUẢ BẠN KHÔNG CÒN NỮA , NÊN HỒ SƠ SẼ BỊ HUỶ BỎ .

VÀ ĐƯƠNG NHIÊN ĐẠO LUẬT CSPA, TRONG TRƯỜNG HỢP NÀY , CŨNG KHÔNG CÒN HIỆU LỰC NỮA .