[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - trungthu2

trungthu2

Thành viên mới
xin chào ace trên diển đàn, cho mình hỏi 1 việc nếu ace nào biết chia sẽ và giúp đỡ tư vấn giúp mình. mình là diện f4 phỏng vấn vào ngày 9/8 /2011 ,bị nhận giấy xanh lần 2 chờ đợi đến nay là 15 thag rồi mà mình chưa thấy có tin tức gì từ lsq , minh rât lo ko bit hs của minh có bi từ chối ko có ai biết hoăc có trương hợp giong minh chia sẽ mình vơi xin cảm ơn nhiều

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: phỏng vấn xuat canh nhận giấy xanh lần 2 chờ đợi

xin chào ace trên diển đàn, cho mình hỏi 1 việc nếu ace nào biết chia sẽ và giúp đỡ tư vấn giúp mình. mình là diện f4 phỏng vấn vào ngày 9/8 /2011 ,bị nhận giấy xanh lần 2 chờ đợi đến nay là 15 thag rồi mà mình chưa thấy có tin tức gì từ lsq , minh rât lo ko bit hs của minh có bi từ chối ko có ai biết hoăc có trương hợp giong minh chia sẽ mình vơi xin cảm ơn nhiều
Diện F4 khi phỏng vấn tỷ lệ nhận Visa rất cao, trừ những trường hợp giấy tờ chứng minh mối quan hệ không rõ ràng nên LSQ họ cần có thời gian xem xét. Gia đình hiện tại nên gửi yêu cầu đến LSQ để họ xem xét hồ sơ cho mình bằng cách vào link sau để điền online nhé: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?14822-Hướng-dẫn-điền-mẫu-đơn-điện-tử-gửi-LSQ-Hoa-Kỳ

trungthu2

Thành viên mới

cảm ơn anh thành đã trả lời, trương hợp của mình bổ túc mói quan hệ của minh và chồng (đi theo) mình muốn hỏi anh thành như trương hợp này chờ đời lâu mà chưa có tin tức gì vậy có sao ko , anh thành có thấy trường hợp nào mà chờ đợi quá 1 năm như mình chưa, mình cũng viết email liên tục cho lsq nhũng chỉ toàn nhận câu trả lời do hs quá nhiều nên fai chờ , giờ có cách nào ko anh thành giúp mình với xin cảm ơn anh nhiều

Thành

Thích đủ thứ ...

cảm ơn anh thành đã trả lời, trương hợp của mình bổ túc mói quan hệ của minh và chồng (đi theo) mình muốn hỏi anh thành như trương hợp này chờ đời lâu mà chưa có tin tức gì vậy có sao ko , anh thành có thấy trường hợp nào mà chờ đợi quá 1 năm như mình chưa, mình cũng viết email liên tục cho lsq nhũng chỉ toàn nhận câu trả lời do hs quá nhiều nên fai chờ , giờ có cách nào ko anh thành giúp mình với xin cảm ơn anh nhiều
Diện này đôi khi cũng có trường hợp LSQ đòi bổ túc bằng chứng mối quan hệ giữa đương đơn chính và những người đi theo, sau khi nộp bằng chứng, phía LSQ họ cần có thời gian xác minh và làm những thủ tục cần thiết nên đành phải chờ mà thôi. Hiện nay tất cả các trường hợp hỏi hồ sơ, khiếu nại đều phải vào trang online của LSQ để điền vào form có sẵn của họ và kiên nhẫn chờ đợi, nếu có thêm bằng chứng cần bổ sung cho mối quan hệ của mình thì cũng nên scan bằng chứng gửi kèm theo trong form để LSQ xem xét nhanh hơn. Khi đầy đủ các thông tin theo yêu cầu thì chắc chắn phía LSQ phải liên lạc với bạn mà thôi. Chúc may mắn & Thành công!

trungthu2

Thành viên mới

cảm ơn anh đã trả lời, anh thành cho mình hỏi thêm 1 việc nữa , từ ngày mình bổ túc đến nay lsq có gọi điện cho mình 2 lần , lần gần đây là trước ngày 2/9 họ goi chỉ hỏi mình đang ở địa chỉ nào sao gui thư ko nhận đc , mình tưởng thật cũng chỉ địa chỉ chinh xác cho họ đem thư tới nhưng chờ mãi đến nay ko thấy thư đâu ,thật tình luc họ goi dtdd cho minh do máy mình đang bận nên họ goi đt bàn ngoài quê ngay luc đó cũng có mình ở đó, nên nghe máy , mình về chơi lễ 2/9 , chứ mình ở tphcm ,như vậy có vấn đề gì ko anh thành , nhờ anh tư vấn giúp cảm ơn anh...

trungthu2

Thành viên mới

xin chào anh thành , anh thành cho minh hỏi .mới trưa nay nhân viên lsq có xuống nhà mình điều tra họ hỏi rất nhiều và cũng coi vật dụng của chồng mình , tai lúc đó ko có chồng mình ở nhà , vậy anh cho hoi tình trạng họ xuống nhà như vậy có khả quan ko ? khi họ đã xuống điều tra như vậy là bao lâu họ mới có câu trả lời với mình , xin cảm ơn anh thành nhiều

Thành

Thích đủ thứ ...

xin chào anh thành , anh thành cho minh hỏi .mới trưa nay nhân viên lsq có xuống nhà mình điều tra họ hỏi rất nhiều và cũng coi vật dụng của chồng mình , tai lúc đó ko có chồng mình ở nhà , vậy anh cho hoi tình trạng họ xuống nhà như vậy có khả quan ko ? khi họ đã xuống điều tra như vậy là bao lâu họ mới có câu trả lời với mình , xin cảm ơn anh thành nhiều
Việc này tuỳ thuộc vào viên chức Lãnh sự, họ xem xét sự trung thực của gia đình bạn, nếu không có vấn đê gì thì đương nhiên là phải cấp Visa cho gia đình. Chúc may mắn !

trungthu2

Thành viên mới

cảm ơn anh đã trả lời, hôm trước họ xuống xác minh , ngày hôm sau họ gọi đt cho 2 vợ chồng hỏi y như phỏng vấn vậy , thât sự là mình rất lo lắng dù biết rằng tuị mình là vợ chồng thật ko hiểu sao cứ rung . anh thành nếu như họ xác mình mà họ chưa cho là chắc chắn thì sao , mình rất là lo, tại chồng mình hay đi công tác ít có ở nhà,mong anh thành biết chia sẽ cảm ơn anh nhiều

trungthu2

Thành viên mới

chào anh ace trên diển đàn, có ai biết trả lời câu trên dùm minh với, mình rất mong có câu trả lời của ace trên diển đàn , thật sự giờ này mình rất lo lắng, mong ace nào biết chia sẽ , cảm ơn nhiều....

Thành

Thích đủ thứ ...

chào anh ace trên diển đàn, có ai biết trả lời câu trên dùm minh với, mình rất mong có câu trả lời của ace trên diển đàn , thật sự giờ này mình rất lo lắng, mong ace nào biết chia sẽ , cảm ơn nhiều....
Trường hợp này khó ai trả lời được thắc mắc của bạn, chỉ có viên chức Lãnh sự mới giải đáp chính xác được.

trungthu2

Thành viên mới

chào anh thành , và ace trên diển đàn trương hợp của em đã dc nhân viên lsq xuống nhà xác minh và goi điện thoai pv 2 vợ chồng trong khi chờ đợi kêt quả từ lsq mình có cách nào để hỏi thăm hồ sơ của mình ko, anh thành và ace biết giúp em với, thật sự mình rất lo lắng vì hs của em nhận xanh chờ đợi quá lâu rồi ,xin ai biết chia sẽ cho em , em cảm ơn mọi người,

Thành

Thích đủ thứ ...

Trường hợp của gia đình bạn thì chỉ có chính gia đình bạn mới biết chính xác nhất là phía LSQ họ cần xác minh những gì, hiện tại bạn chỉ liên lạc với LSQ bằng trang web của họ theo link sau: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/14822-Hướng-dẫn-điền-mẫu-đơn-điện-tử-gửi-LSQ-Hoa-Kỳ

Mọi thắc mắc bạn phải chờ phía LSQ trả lời là chính xác nhất !

trungthu2

Thành viên mới

xin cháo anh thành , em có 1 thắc mắc mong anh anh chia sẽ. nhu em đã nói trên hồ sơ của em đã dc nv lsq đến nhà xac minh, giờ em muốn gửi email hỏi về tình trang hs của e đã dc chấp thuận chưa , theo như anh thành đã hướng dẫn vô trang web đó như mọii lần e cũng hay gửi hỏi thăm hs của e nhưng hôm này e vô ko dc nửa vậy đó là bi vấn đệ gì vậy anh thành , thường ngày em vẫn gửi dc nhưng từ khi lsq đến nhà em ko điền dc nửa, mong anh thành chia sẽ

trungthu2

Thành viên mới

có phải khi nhân viên lãnh sự quán đã xuống nhà xác minh hoặc phong vấn qua điện thoại rồi , thì thư gửi của mình đến lsq đã bị chặn lai phải ko , có ai biết hoặc gặp trường hợp này chia sẽ mình với ,sao mình ko gửi thư đi đc mình rất sót luộc vì muốn biết dc tin tức từ lsq mà ko sao liên lạc dc xin ace biết giúp mình , cảm ơn nhiều

nguyenhoangthang

Thành viên tích cực

có phải khi nhân viên lãnh sự quán đã xuống nhà xác minh hoặc phong vấn qua điện thoại rồi , thì thư gửi của mình đến lsq đã bị chặn lai phải ko , có ai biết hoặc gặp trường hợp này chia sẽ mình với ,sao mình ko gửi thư đi đc mình rất sót luộc vì muốn biết dc tin tức từ lsq mà ko sao liên lạc dc xin ace biết giúp mình , cảm ơn nhiều

Tôi có người bạn cũng rơi vào trường hợp như bạn đến nay người ấy đã thành công.
Để viết thư hỏi LSQ bạn nhờ người BL viết mail và để viết mail thì phải dựa trên giấy blue lần cuối mà bạn nhận được.

Chúc bạn may mắn và thành công.

trungthu2

Thành viên mới

cảm ơn anh nguyenhoangthang đã chia sẽ mình , và em cũng cảm ơn tới anh thành trong thời gian qua , hôm qua em đã nhận đc giấy xanh bổ túc những giấy tờ hết hạn từ lsq em rất mừng nên post bài lên cho ace biết , giờ em chuẩn bị khám sức khỏe lại em muốn hỏi anh thành và ace trên diển đàn ai biết chia sẽ em với . lúc trước em chích ngừa dc 2 lần theo đúng hẹn lần 3 do hồ sơ bổ túc chờ đợi em ko chích mũi cuối giờ em chích tiêp hay chích lai từ đâu xin anh thành và ace trên dd ai biết chỉ giúp em cảm ơn nhiều , giờ em khám sức khỏe em mang giấy chích ngừa củ đi đc ko xin mọi người chia sẽ

Thành

Thích đủ thứ ...

cảm ơn anh nguyenhoangthang đã chia sẽ mình , và em cũng cảm ơn tới anh thành trong thời gian qua , hôm qua em đã nhận đc giấy xanh bổ túc những giấy tờ hết hạn từ lsq em rất mừng nên post bài lên cho ace biết , giờ em chuẩn bị khám sức khỏe lại em muốn hỏi anh thành và ace trên diển đàn ai biết chia sẽ em với . lúc trước em chích ngừa dc 2 lần theo đúng hẹn lần 3 do hồ sơ bổ túc chờ đợi em ko chích mũi cuối giờ em chích tiêp hay chích lai từ đâu xin anh thành và ace trên dd ai biết chỉ giúp em cảm ơn nhiều , giờ em khám sức khỏe em mang giấy chích ngừa củ đi đc ko xin mọi người chia sẽ
Nếu bạn nhận được giấy bổ túc các giấy tờ hết hạn thì gia đình bạn sẽ nhận đuợc Visa sau khi bổ túc, chúc mừng gia đình bạn !

Xem kỹ thông báo của LSQ bổ túc giấy gì thì làm theo đúng như vậy. Khám sức khoẻ lại, chích ngừa thì vẫn tiếp tục, không phải chích lại (không chích cũng không sao)

trungthu2

Thành viên mới

cảm ơn anh thành rất nhiều, vầy em mang giấy chích ngừa củ đi khám sức khỏe phải ko anh ko cần thư mời phong vấn lúc trước đúng ko anh thành ,còn vẫn đề giấy lý lịch tư pháp 2 gì đó e ko hiểu anh thành chỉ cho em cảm ơn anh nhiều

Thành

Thích đủ thứ ...
cảm ơn anh thành rất nhiều, vầy em mang giấy chích ngừa củ đi khám sức khỏe phải ko anh ko cần thư mời phong vấn lúc trước đúng ko anh thành ,còn vẫn đề giấy lý lịch tư pháp 2 gì đó e ko hiểu anh thành chỉ cho em cảm ơn anh nhiều
Bạn photo giấy xanh, đem đi khám sức khoẻ. Nên làm sẵn LLTP số 2 cầm theo cho chắc ăn.

trungthu2

Thành viên mới

Cam on anh thanh da chia se truong hop cua em, em muốn hỏi anh thêm một việc mong anh chỉ dẫn ,
trong DS-230 co muc EXPIRES;02/29/2012 y ho noi la ket thuc va het hieu luc,truoc day em da nop DS-230 nay 1 lan roi.
dot nay ho bao bo sung DS-230 moi nhung em tim tren mang ma khong thay DS-230 nao moi hon ,anh Thanh chia se giup em truong hop nay nhe,cam on anh Thanh nhieu.