[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - vanbac76

vanbac76

Thành viên tích cực
ai biết help mình với nhe , anh ruột mình bảo lãnh mình và các con của mình định cư ở usa , trong thời gian làm giấy tờ vợ chồng mình lị dị nhau , và mình đã kết hôn với 1 người khác , như vậy mình có dẫn người chồng sau của mình đi được hay không ? nếu dẫn đi được phải làm như thế nào , ai biết giúp đỡ mình với,

tien_thanh0711

Thành viên
Ðề: help với bà con ơi

ai biết help mình với nhe , anh ruột mình bảo lãnh mình và các con của mình định cư ở usa , trong thời gian làm giấy tờ vợ chồng mình lị dị nhau , và mình đã kết hôn với 1 người khác , như vậy mình có dẫn người chồng sau của mình đi được hay không ? nếu dẫn đi được phải làm như thế nào , ai biết giúp đỡ mình với,
Tất nhiên là bạn không thể dẫn người chồng sau của bạn đi chung được rồi.mà PD của bạn là ngày mấy? đã hoàn tất hồ sơ hay chưa?
bạn và chồng con hiện tại của bạn qua Mỹ, rồi vài năm sau khi con của bạn có quốc tịch + trên 21 tuổi thì làm hồ sơ bảo lãnh cha ruột của nó!@_@
tóm lại là bạn chỉ có thể đem người chồng đang có tên trong tờ hôn thú đi mà thôi.@_@
Khi xuất cảnh , nếu có con dưới 18 tuổi , cần có giấy đồng ý của người chồng củ .
BẢN CHÍNH GIẤY CHẤP THUẬN CÓ CÔNG CHỨNG , DO NGƯỜI CHỒNG CỦ KÝ .
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/giay/to/yeu/cau.html#didankhac

vanbac76

Thành viên tích cực

cảm ơn bạn đã tư vãn, hồ sơ mình chưa có mình chĩ hỏi cho biết thôi, mình có giấy kết hôn với người chồng sau , mà vẫn không đưa người chồng sau đi được hả bạn

tien_thanh0711

Thành viên

cảm ơn bạn đã tư vãn, hồ sơ mình chưa có mình chĩ hỏi cho biết thôi, mình có giấy kết hôn với người chồng sau , mà vẫn không đưa người chồng sau đi được hả bạn
''tóm lại là bạn chỉ có thể đem người chồng đang có tên trong tờ hôn thú đi mà thôi.@_@" Tôi bị lẫn lộn giữa chồng trước và chồng sau.Sorry bạn @_@

vanbac76

Thành viên tích cực

cảm ơn bạn đã tư vấn cho mình nhiều nhé , hy vọng được sư giúp đỡ của bạn sau này

vanbac76

Thành viên tích cực
mình có quen 1 bạn gái o usa , bạn gái mình định cư ở mỹ 18 năm rồi, đã có gia đình và 3 đứa con , bạn gái mình đã ly di và không nuôi con , bây giờ mình và cô ấy định cưới nhau , rồi cô ấy bão lãnh mình qua mỹ định cư , cô ấy chưa có quốc tịch chỉ có thẻ xanh thôi , cô ấy chưa có nhà đang ở nhà thuê , và cô ấy không có cửa hàng riêng của cô ấy , cô ấy chi đi làm thuê cho người ta , theo ace mình có nên làm giấy kết hôn để định cư với cô ấy hay không ? và trường hop của cô ấy có bao nhiêu % đưa mình qua đó định cư được , vì mình thấy điều kiện kinh tế cô ấy thấp quá , mong ace tư vấn giúp mình với , cảm ơn nhiều

tien_thanh0711

Thành viên
Ðề: nhờ ace tư vấn

mình có quen 1 bạn gái o usa , bạn gái mình định cư ở mỹ 18 năm rồi, đã có gia đình và 3 đứa con , bạn gái mình đã ly di và không nuôi con , bây giờ mình và cô ấy định cưới nhau , rồi cô ấy bão lãnh mình qua mỹ định cư , cô ấy chưa có quốc tịch chỉ có thẻ xanh thôi , cô ấy chưa có nhà đang ở nhà thuê , và cô ấy không có cửa hàng riêng của cô ấy , cô ấy chi đi làm thuê cho người ta , theo ace mình có nên làm giấy kết hôn để định cư với cô ấy hay không ? và trường hop của cô ấy có bao nhiêu % đưa mình qua đó định cư được , vì mình thấy điều kiện kinh tế cô ấy thấp quá , mong ace tư vấn giúp mình với , cảm ơn nhiều
Bạn đang hỏi cho bạn hay hỏi dùm người khác vậy?
trường hợp hỏi cho bạn : bạn đang ở diện F4, đã có 2 con, đang có giấy kết hôn với chồng sau....bay giờ bạn định ly dị người chồng sau để làm hồ sơ theo diện F2A để mau qua Mỹ!nếu thật như vậy thì khó mà thuyết phục được nhân viên LSQ lắm.bạn nên đợi diện F4 cho chắc ăn nha@_@
trường hợp hỏi cho người khác : thì vẫn bình thường bạn ah.nếu không đủ tiền thì nhờ người đồng bảo trợ tài chánh là được.Thân Chào Bạn @_@

vanbac76

Thành viên tích cực

mình có quen 1 bạn gái o usa , bạn gái mình định cư ở mỹ 18 năm rồi, đã có gia đình và 3 đứa con , bạn gái mình đã ly di và không nuôi con , bây giờ mình và cô ấy định cưới nhau , rồi cô ấy bão lãnh mình qua mỹ định cư , cô ấy chưa có quốc tịch chỉ có thẻ xanh thôi , cô ấy chưa có nhà đang ở nhà thuê , và cô ấy không có cửa hàng riêng của cô ấy , cô ấy chi đi làm thuê cho người ta , theo ace mình có nên làm giấy kết hôn để định cư với cô ấy hay không ? và trường hop của cô ấy có bao nhiêu % đưa mình qua đó định cư được , vì mình thấy điều kiện kinh tế cô ấy thấp quá , mong ace tư vấn giúp mình với , cảm ơn nhiều , trường hợp của mình mình hoi xong rồi , đây là mình hỏi dùm bạn trai ma mình quen không phải hỏi cho mình , mong bạn tư vấn nhé , trường hợp như vậy người con gái có đưa được người con trai qua đó không , vì người con gái chưa co quốc tịch , chưa có nhà ,

tien_thanh0711

Thành viên

mình có quen 1 bạn gái o usa , bạn gái mình định cư ở mỹ 18 năm rồi, đã có gia đình và 3 đứa con , bạn gái mình đã ly di và không nuôi con , bây giờ mình và cô ấy định cưới nhau , rồi cô ấy bão lãnh mình qua mỹ định cư , cô ấy chưa có quốc tịch chỉ có thẻ xanh thôi , cô ấy chưa có nhà đang ở nhà thuê , và cô ấy không có cửa hàng riêng của cô ấy , cô ấy chi đi làm thuê cho người ta , theo ace mình có nên làm giấy kết hôn để định cư với cô ấy hay không ? và trường hop của cô ấy có bao nhiêu % đưa mình qua đó định cư được , vì mình thấy điều kiện kinh tế cô ấy thấp quá , mong ace tư vấn giúp mình với , cảm ơn nhiều , trường hợp của mình mình hoi xong rồi , đây là mình hỏi dùm bạn trai ma mình quen không phải hỏi cho mình , mong bạn tư vấn nhé , trường hợp như vậy người con gái có đưa được người con trai qua đó không , vì người con gái chưa co quốc tịch , chưa có nhà ,
"trường hợp như vậy người con gái có đưa được người con trai qua đó không , vì người con gái chưa co quốc tịch , chưa có nhà" những trường hợp đã có chồng + con rồi ly di bảo lãnh người khác qua Mỹ tất nhiên sẽ khó làm nhân viên LSQ tin hơn là những trường hợp còn độc thân(cưới lần đầu tiên) rồi.quan trọng là phải có bằng chứng làm sao cho Nhân Viên LSQ tin đó là đám cưới thật sự không phải là dàn xếp.còn về chuyện chưa có quốc tịch + chưa có nhà không sao cả (chắc phải nhờ người đồng bảo trợ tài chánh rồi).diện F2A thời gian đợi là 2 năm 3 tháng.Thân chào bạn @_@
xem ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/149-Những-đám-cưới-giàn-xếp-hay-khả-nghi

vanbac76

Thành viên tích cực
anh mình bảo lãnh gia đình minh theo diện đoàn tụ , gia đình chị gái mình nộp hồ sơ năm 2005 , và nhận được 1 thư báo Case number: HCM ........, minh nộp năm 2008 nhưng mình không nhận được thư báo như gia đình chị gái mình , cho mình hỏi vậy hồ sơ mình có được chấp nhận không ?:confused:

ziz

Support
Ðề: ACE cho mình hỏi

anh mình bảo lãnh gia đình minh theo diện đoàn tụ , gia đình chị gái mình nộp hồ sơ năm 2005 , và nhận được 1 thư báo Case number: HCM ........, minh nộp năm 2008 nhưng mình không nhận được thư báo như gia đình chị gái mình , cho mình hỏi vậy hồ sơ mình có được chấp nhận không ?:confused:
Bạn hãy căn cứ vào thời gian nộp hồ sơ và nhận thông báo được chấp thuận của chị bạn rồi sẽ suy ra trường hợp của mình, nhưng cũng có nhiều trường hợp thời gian phải chờ đợi để được chấp thuận khác nhau. Tôi dự đoán trong năm nay hồ sơ ga đình bạn sẽ được chấp thuận và sẽ nhận thông báo về Case number giống chị bạn thôi.
Chúc vui.

vanbac76

Thành viên tích cực
Ðề: ACE cho mình hỏi

cảm ơn bạn đã trả lời thư , anh mình cũng nộp cho chị mình , nhưng khoảng 6 tháng sau, gia đình chị mình nhận được thư của o usa gởi về vn , còn anh mình nộp cho mình sau nhưng anh mình nộp hồ sơ cho minh cách đây 5năm rồi bạn, mình thì không nhận được thư nào khác cả , mà họ lại gởi thư đó về thẳng o usa cho anh mình luôn, sao mình không được nhận trực tiếp mà anh mình lại nhận vậy ban, mong tin bạn ........ thank