[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - vanbac76

vanbac76

Thành viên tích cực
nghe nói diện đoàn tụ anh chi em ruột bảo lãnh nhau , tòa đại sứ đã hoãn lại rồi phải không ? họ sẽ ngừng vài năm sau mới quyẻt đúng không ?
Mong ace trả lời với

eotidi

Thành viên tích cực
Ðề: Ace cho hoi

nghe nói diện đoàn tụ anh chi em ruột bảo lãnh nhau , tòa đại sứ đã hoãn lại rồi phải không ? họ sẽ ngừng vài năm sau mới quyẻt đúng không ?
Mong ace trả lời với
Hi,
Thông tin ngày cá tháng 4 phải không mấy bác :6: :21: :24:!

vanbac76

Thành viên tích cực

ở gần nhà mình có gia đinh anh kia phỏng vấn đậu đang chờ visa , giờ họ nhận được một thư mời nói là , sẽ hoãn lại 2 nam sau mới giải quyết , đó là diện đoàn tụ anh chị em ruột bảo lãnh nhau
ace có thông tin gì mới cung cấp cho mình với
thank

phongtrương

Thành viên mới

ở gần nhà mình có gia đinh anh kia phỏng vấn đậu đang chờ visa , giờ họ nhận được một thư mời nói là , sẽ hoãn lại 2 nam sau mới giải quyết , đó là diện đoàn tụ anh chị em ruột bảo lãnh nhau
ace có thông tin gì mới cung cấp cho mình với
thank[/QUOTE
chào bạn ! hàng xóm bạn dù đã phỏng vấn đậu nhưng cũng phải chờ lịch visa vượt qua hoăc bằng ngày nộp hồ sơ ,theo tôi nghĩ chắc chắn rằng hàng xóm bạn không chờ đến 2 năm , vì khi hồ sơ được mở cũng theo lịch visa ,cho dù lịch hiện tại lùi khá xa nhưng hy vọng những tháng sau lịch sẽ tăng

vanbac76

Thành viên tích cực

nhưng mà đa số ai đi diện đoàn tụ anh chị em ruột bảo lãnh nhau cũng bị ngưng rồi , họ ngưng 2 năm mới giải quyết lại , con những hồ sơ mà nộp bên us năm 2006 có hy vọng được chấp nhận không bạn
Mong tin bạn

Mi@Fa

Thành viên tích cực

nhưng mà đa số ai đi diện đoàn tụ anh chị em ruột bảo lãnh nhau cũng bị ngưng rồi , họ ngưng 2 năm mới giải quyết lại , con những hồ sơ mà nộp bên us năm 2006 có hy vọng được chấp nhận không bạn
Mong tin bạn
Mong bạn đừng nghe tin đồn rỉ tai ở ngoài,lo lắng chạy dịch vụ tốn tiền,các diện bảo lãnh của Mỹ là cho toàn thế giới,không chỉ cho VN,nên nếu có gì họ phải lên thông tin cho toàn thế giới biết.
Khi các A/C trong XNC chưa nói gì thì bạn đừng nên nghe những nguồn tin rỉ tai.
Thân.

vanbac76

Thành viên tích cực

hôm qua mình nghe đài nói các lãnh sử quán sẽ dời về thailan , như vậy có đúng không bà con , nếu vậy đi làm giấy tờ xuất ngoại phải qua thailan ? ACE tư vấn với

onenainainai

Cựu Ban điều hành

hôm qua mình nghe đài nói các lãnh sử quán sẽ dời về thailan , như vậy có đúng không bà con , nếu vậy đi làm giấy tờ xuất ngoại phải qua thailan ? ACE tư vấn với
Chào bạn,
Chỉ là một bộ phận của sở Di trú đóng tại LSQ Tp.HCM được dời qua Thailand chứ không phải di dời cả LSQ. Bạn an tâm, đừng nghe tin "cạp cạp" nữa.

vanbac76

Thành viên tích cực
mong giup tra loi

cho mỉnh hỏi . diện f4 ở hoa kỳ người ta xét duyệt hồ sơ mình được duyệt theo tiểu bang hay là nộp hồ sơ đúng 10 năm mới được xét duyệt phải không ? ai biết giúp mình trả lời nhé .
chào
Vân

cuti

Thành viên tích cực
Ðề: mong giup tra loi

cho mỉnh hỏi . diện f4 ở hoa kỳ người ta xét duyệt hồ sơ mình được duyệt theo tiểu bang hay là nộp hồ sơ đúng 10 năm mới được xét duyệt phải không ? ai biết giúp mình trả lời nhé .
chào
Vân
Đi nhanh hay chậm tùy thuộc vào số lượng visa quốc hội Mỹ ký duyệt hàng năm, không có chuyện chia theo tiểu bang này nọ đâu bạn ạ, theo mình biết là như thế, ai nộp đơn trước thì đi trước và ai nộp sau thì đi sau, trừ ra một số trường hợp nhân đạo được đặc cách còn bình thường thì bạn cứ xếp hàng mà chờ, chờ chờ chờ và chờ bạn ạ, đừng nghe đám luật sư quảng cáo bậy bạ có đường dây này đường dây nọ đôn hồ sơ lên... cuối cùng thì tiền mất thiệt vào thân thôi... Không ai dám nói là 10 năm diện F4 được đi cả, có khi 8-9 năm hoặc cũng có thể 11-12 năm.

Chỉnh sửa cuối:

vanbac76

Thành viên tích cực

cảm ơn bạn đã giúp mình tư vấn , vậy mà mình nghe người ở nước ngoài nói , chính phủ usa duyệt hồ sơ theo tiểu bang , chứ không phải ai nộp trước đi trước , bạn cho mình hỏi nữa nè , diện đoàn tụ anh chị em ruột chính phủ còn nhận hồ sơ không vậy bạn
mong tin bạn nhé ( vân )

vanbac76

Thành viên tích cực
help me

cho mình hỏi nếu một người bảo lãnh mình xuất ngoại qua usa ,mà người đó họ không đóng thuế , vậy họ có bảo lãnh mình đi được không ? và có cách nào khác giải quyết trường hợp nay khong

cuti

Thành viên tích cực

cảm ơn bạn đã giúp mình tư vấn , vậy mà mình nghe người ở nước ngoài nói , chính phủ usa duyệt hồ sơ theo tiểu bang , chứ không phải ai nộp trước đi trước , bạn cho mình hỏi nữa nè , diện đoàn tụ anh chị em ruột chính phủ còn nhận hồ sơ không vậy bạn
mong tin bạn nhé ( vân )
Vẫn nhận bình thường nha bạn, nhưng có lẽ các hs nhận sau này thì thời gian được xét duyệt sẽ kéo dài... dài... dài, bà cô mình mới nộp hs hồi đầu năm, chuyện di dân thì hiếp pháp Mỹ qui định rồi không bỏ được đâu nhưng NVC họ sẽ có chiêu khác để hạn chế việc này nếu họ muốn, bằng cách là kéo dài thời gian bảo lãnh ra mai mốt VN mình chắc cũng như Philippine kéo dài cỡ 20 năm, nản quá rồi người xin bảo lãnh tự bỏ luôn...

vanbac76

Thành viên tích cực

cảm ơn bạn đã tư vấn nhé , vậy mà mình cừ nghe nói họ không nhận hồ sơ nữa

vanbac76

Thành viên tích cực
help me

gần nhà mình có bà chị bà thuộc diện mỹ lai , gốc lai , mà giờ thì chính phủ không nhận diện mỹ lai nữa , vậy còn cơ hội để xuất ngoại không , chị sinh em bé ra cũng lai y như chị luôn , mắt xanh tóc vàng , ai biết chỗ làm hồ sơ xin giúp đỡ với , thành thật cảm ơn
Vân

vanbac76

Thành viên tích cực
Ðề: Chân thành cảm ơn các anh chị diễn đàn XNC !

gần nhà mình có bà chị bà thuộc diện mỹ lai , gốc lai , mà giờ thì chính phủ không nhận diện mỹ lai nữa , vậy còn cơ hội để xuất ngoại không , chị sinh em bé ra cũng lai y như chị luôn , mắt xanh tóc vàng , ai biết chỗ làm hồ sơ xin giúp đỡ với , thành thật cảm ơn
Vân

Thành

Thích đủ thứ ...

Vân
Thông tin từ LSQ Hoa Kỳ Tại Tp.HCM
Chương trình trẻ lai Mỹ

Điều Luật nhập cảnh vào Hoa Kỳ qui định về việc cấp thị thực nhập cảnh vào Hoa Kỳ theo diện Trẻ Lai Mỹ định nghĩa Trẻ Lai Mỹ là “ngoại kiều sinh tại Việt Nam sau ngày 1 tháng 1 năm 1962 và trước ngày 1 tháng 1 năm 1976 và có cha là công dân Hoa Kỳ”. Luật di dân Hoa Kỳ về chương trình Trẻ Lai Mỹ cho phép những đương đơn nào là vợ hoặc chồng, con cái, cha mẹ ruột hoặc cha mẹ nuôi, anh chị em ruột hoặc anh chị em nuôi còn độc thân và dưới 21 tuổi của Trẻ Lai được định cư ở Hoa Kỳ theo Trẻ Lai. Những ai nghĩ rằng mình đáp ứng được những tiêu chuẩn này và mong muốn được xem xét để nhập cư vào Hoa Kỳ có thể nộp đơn xin thị thực nhập cảnh vào Hoa Kỳ theo diện Trẻ Lai Mỹ bao gồm:

Thư yêu cầu được xem xét theo diện Trẻ Lai nêu rõ:
Tên đầy đủ của Trẻ Lai;
Ngày và nơi sinh của Trẻ Lai;
Địa chỉ đăng ký hộ khẩu hiện tại của Trẻ Lai và địa chỉ liên lạc;
Lý do Trẻ Lai tin rằng cha ruột của mình là công dân Hoa Kỳ.
Bản sao của giấy khai sinh và Chứng minh nhân dân.
Bản sao bằng chứng có liên quan đến tình trạng Trẻ Lai.
Hồ sơ nêu trên có thể được gửi theo đường bưu điện, thư điện tử hoặc nộp trực tiếp tại địa chỉ:

TỔNG LÃNH SỰ QUÁN MỸ
Bộ phận thị thực di dân
4 Lê Duẩn, Quận 1
TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam
Email: hcmcinfo@state.gov

Trẻ Lai không nên gửi bản chính các giấy tờ nêu trên bằng đường bưu điện đến Tổng lãnh sự quán Hoa Kỳ tại TP. Hồ Chí Minh. Tổng lãnh sự quán Hoa Kỳ tại TP. Hồ Chí Minh không chịu trách nhiệm trả lại các giấy tờ bản chính hoặc giấy tờ được gửi riêng lẻ.

Miễn phí thị thực cho Trẻ Lai Mỹ. Những đương đơn được chấp thuận theo chương trình này sẽ được chúng tôi sắp xếp cho chuyến đi đến Hoa Kỳ.http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/tre/lai.html
Nếu cảm thấy đủ tiêu chuẩn thì hãy đến LSQ để nộp đơn nhé.

cuti

Thành viên tích cực

Thông tin từ LSQ Hoa Kỳ Tại Tp.HCM

Nếu cảm thấy đủ tiêu chuẩn thì hãy đến LSQ để nộp đơn nhé.
Diện con lai này vẫn còn hả anh Thành, hồi lâu nghe nói diện này đã closed rồi mà???

vanbac76

Thành viên tích cực

ngày xưa bà mẹ của chị mỹ lai này sanh ra chị , giờ chị mỹ lai này đã 40 tuổi rồi , mà mẹ chị mỹ lai chết rồi , nên chị có hy vọng làm thủ tuc xuất ngoại được không ? và giờ chị mỹ lai này lập gia đình sanh ra em bé cũng lai như chị luôn
anh giúp em với
thank anh nhiều lắm , mong thư nhé