[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - WAC0424051757

nhox_huy93

Thành viên tích cực
Em la thanh vien moi cua dien dan rat mong ACE giup do

Em nhan duoc to giay I-797 tu di cua em la NBL co noi dung nhu sau:
- Receipt number: WAC-04-240-51757
- Receipt date: September 1, 2004
- Priority date: August 30, 2004
- Notice date: July 15, 2009

ACE lam on check dum em la ho so cua nha em da di den dau roi, duoc bao nhieu % quang duong roi a, con khoang bao lau nua thi moi duoc PV.

Cam on ACE trong dien dan nhieu lam a!!!

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Xin cho hoi tham

Em la thanh vien moi cua dien dan rat mong ACE giup do

Em nhan duoc to giay I-797 tu di cua em la NBL co noi dung nhu sau:
- Receipt number: WAC-04-240-51757
- Receipt date: September 1, 2004
- Priority date: August 30, 2004
- Notice date: July 15, 2009

ACE lam on check dum em la ho so cua nha em da di den dau roi, duoc bao nhieu % quang duong roi a, con khoang bao lau nua thi moi duoc PV.

Cam on ACE trong dien dan nhieu lam a!!!
Chào bạn,

Tháng 08/2012 này LSQ sẽ PV cho những HS F4 có ngày ưu tiên (Priority date) trước 15/02/2012. HS bạn chưa đến ngày đáo hạn, bạn vui lòng chờ khi nào gần đến ngày đáo hạn NVC sẽ thông báo và tiến hành mỡ HS cho gia đình bạn. Dự đoán khoãng 02 -03 năm nữa là đến lượt. Thân chào

nhox_huy93

Thành viên tích cực

Chào bạn,

Tháng 08/2012 này LSQ sẽ PV cho những HS F4 có ngày ưu tiên (Priority date) trước 15/02/2012. HS bạn chưa đến ngày đáo hạn, bạn vui lòng chờ khi nào gần đến ngày đáo hạn NVC sẽ thông báo và tiến hành mỡ HS cho gia đình bạn. Dự đoán khoãng 02 -03 năm nữa là đến lượt. Thân chào
Cam on anh nhieu lam!!!

Cho em hoi la hs cua moi nguoi deu co chung ki hieu HCM.... con cua em lai la WAC. No co nghia la gi a?

Va cho em hoi neu nhu gia dinh em dong them tien thi NVC co giai quyet hs nha em som hon giong nhu nuoc Uc duoc ko?

tuandoan

8 Đoàn !

Cam on anh nhieu lam!!!

Cho em hoi la hs cua moi nguoi deu co chung ki hieu HCM.... con cua em lai la WAC. No co nghia la gi a?

Va cho em hoi neu nhu gia dinh em dong them tien thi NVC co giai quyet hs nha em som hon giong nhu nuoc Uc duoc ko?
Chào bạn,

Chào bạn,

Những HS nào có Case no: HCM... tức là những HS đó đã được USCIS chấp thuận và chuyễn wa NVC , khoãng 1 tháng sau NVC sẽ cấp case number: HCMXXXXXXXXXX. Còn HS bạn chưa có Case No. HCM là do USCIS chưa chấp thuận HS.

Note: Từ số WAC...... bạn có thể truy cập vào trang web ở link dưới để xem HS mình đã được sở Di Trú (USCIS) chấp thuận chưa. Nếu đã được SDT chấp thuận rồi thì bạn có thể email cho NVC thì sẽ biết được số HS HCM..... Tham khảo link dưới.
https://egov.uscis.gov/cris/Dashboard.do

Luật di trú Mỹ sẽ giãi quyết theo thứ tự: Ai nộp HS trước thì được giãi quyết trước. Không có chuyện trã thêm tiền thì HS sẽ được đi nhanh hơn.
- Nếu bạn có nhiều tiền và muốn đi nhanh thì bạn nên đi theo chương trình di cư dành cho doanh nhân.
Diện nhà đầu tư EB-5 visa
1. Giới thiệu:
• EB-5 là visa định cư (green card) dành cho các nhà đầu tư sang Mỹ và các thành viên gia đình đi theo (vợ/chồng và con dưới 21 tuổi, độc thân) định cư ở Mỹ dưới dạng công dân thường trú.
• Đối tượng đầu tư : bao gồm tất cả mọi người có khả năng tài chính, có nhu cầu định cư sang Mỹ, không muốn trực tiếp quản lý công việc kinh doanh và phải đầu tư vào vùng dự án do chính phủ Mỹ chỉ định.
• Các loại hình đầu tư :
- Thành lập cơ sở kinh doanh thương mại mới : thành lập công ty mới hoàn toàn, mua lại cơ sở kinh doanh đang hoạt động và cải tổ lại, mở rộng mạng lưới hoạt động.
- Đầu tư vào công ty hoặc dự án đang hoạt động được sự chấp thuận của Chính Phủ Mỹ : mức đầu tư 1tr USD hoặc 500.000 USD vào các vùng khuyến khích phát triển được sự chấp thuận của chính phủ Mỹ.
• Thời gian chấp nhận đơn EB-5 và cấp thẻ xanh : từ 09 tháng đến 01 năm.
2. Lợi ích của chương trình :
• Không giới hạn về độ tuổi
• Không yêu cầu về ngoại ngữ
• Không yêu cầu có công ty kinh doanh hoặc kinh nghiệm quản lý doanh nghiệp
• Nhà đầu tư và các thành viên gia đình có quyền sinh sống, học tập và làm việc tại bất cứ nơi nào trên đất Mỹ
• Không cần trực tiếp quản lý công việc đầu tư hàng ngày
• Được cấp thẻ xanh định cư cho cả gia đình và được phép nhập cảnh vào Mỹ bất cứ lúc nào
• Cơ hội nhập quốc tịch Mỹ sau khoảng thời gian định cư 05 năm
• Mức học phí dành cho các thành viên gia đình được áp dụng như người bản xứ
• Không yêu cầu nhà đầu tư phải tham gia vào công việc quản lý kinh doanh hàng ngày.
3. Chứng minh nguồn gốc số tiền đầu tư :
- Chứng minh nguồn gốc số tiền đầu tư ($500.000 hoặc $ 1 triệu). Có nhiều hình thức chứng minh nguồn gốc :
+ Thu nhập từ lợi nhuận doanh nghiệp
+ Thu nhập cá nhân : tặng, cho, thừa kế….
+ Từ bán Bất động sản, chứng khoán, cổ phiếu…
4. Điều kiện của thường trú nhân cho chương trình EB-5 :
+ Visa được cấp là Visa có điều kiện 02 năm cho cả ga đình
+ Hưởng quyền lợi như một công dân thường trú : sinh sống và làm việc tại Mỹ, đi về Việt Nam bất cứ lúc nào, bảo lãnh người thân, xin nhập quốc tịch…
+ Sau 02 năm đương đơn làm đơn nộp lên Sở di trú Mỹ xin xóa điều kiện sau khi chứng minh rằng: 02 năm qua việc đầu tư vẫn còn tiếp tục và thỏa mãn điều kiện tạo ra công ăn việc làm cho người bản xứ. Thẻ xanh cấp lại là thẻ xanh vĩnh viễn.

nhox_huy93

Thành viên tích cực

Chào bạn,

Chào bạn,

Những HS nào có Case no: HCM... tức là những HS đó đã được USCIS chấp thuận và chuyễn wa NVC , khoãng 1 tháng sau NVC sẽ cấp case number: HCMXXXXXXXXXX. Còn HS bạn chưa có Case No. HCM là do USCIS chưa chấp thuận HS.

Note: Từ số WAC...... bạn có thể truy cập vào trang web ở link dưới để xem HS mình đã được sở Di Trú (USCIS) chấp thuận chưa. Nếu đã được SDT chấp thuận rồi thì bạn có thể email cho NVC thì sẽ biết được số HS HCM..... Tham khảo link dưới.
https://egov.uscis.gov/cris/Dashboard.do

Luật di trú Mỹ sẽ giãi quyết theo thứ tự: Ai nộp HS trước thì được giãi quyết trước. Không có chuyện trã thêm tiền thì HS sẽ được đi nhanh hơn.
- Nếu bạn có nhiều tiền và muốn đi nhanh thì bạn nên đi theo chương trình di cư dành cho doanh nhân.
Diện nhà đầu tư EB-5 visa
1. Giới thiệu:
• EB-5 là visa định cư (green card) dành cho các nhà đầu tư sang Mỹ và các thành viên gia đình đi theo (vợ/chồng và con dưới 21 tuổi, độc thân) định cư ở Mỹ dưới dạng công dân thường trú.
• Đối tượng đầu tư : bao gồm tất cả mọi người có khả năng tài chính, có nhu cầu định cư sang Mỹ, không muốn trực tiếp quản lý công việc kinh doanh và phải đầu tư vào vùng dự án do chính phủ Mỹ chỉ định.
• Các loại hình đầu tư :
- Thành lập cơ sở kinh doanh thương mại mới : thành lập công ty mới hoàn toàn, mua lại cơ sở kinh doanh đang hoạt động và cải tổ lại, mở rộng mạng lưới hoạt động.
- Đầu tư vào công ty hoặc dự án đang hoạt động được sự chấp thuận của Chính Phủ Mỹ : mức đầu tư 1tr USD hoặc 500.000 USD vào các vùng khuyến khích phát triển được sự chấp thuận của chính phủ Mỹ.
• Thời gian chấp nhận đơn EB-5 và cấp thẻ xanh : từ 09 tháng đến 01 năm.
2. Lợi ích của chương trình :
• Không giới hạn về độ tuổi
• Không yêu cầu về ngoại ngữ
• Không yêu cầu có công ty kinh doanh hoặc kinh nghiệm quản lý doanh nghiệp
• Nhà đầu tư và các thành viên gia đình có quyền sinh sống, học tập và làm việc tại bất cứ nơi nào trên đất Mỹ
• Không cần trực tiếp quản lý công việc đầu tư hàng ngày
• Được cấp thẻ xanh định cư cho cả gia đình và được phép nhập cảnh vào Mỹ bất cứ lúc nào
• Cơ hội nhập quốc tịch Mỹ sau khoảng thời gian định cư 05 năm
• Mức học phí dành cho các thành viên gia đình được áp dụng như người bản xứ
• Không yêu cầu nhà đầu tư phải tham gia vào công việc quản lý kinh doanh hàng ngày.
3. Chứng minh nguồn gốc số tiền đầu tư :
- Chứng minh nguồn gốc số tiền đầu tư ($500.000 hoặc $ 1 triệu). Có nhiều hình thức chứng minh nguồn gốc :
+ Thu nhập từ lợi nhuận doanh nghiệp
+ Thu nhập cá nhân : tặng, cho, thừa kế….
+ Từ bán Bất động sản, chứng khoán, cổ phiếu…
4. Điều kiện của thường trú nhân cho chương trình EB-5 :
+ Visa được cấp là Visa có điều kiện 02 năm cho cả ga đình
+ Hưởng quyền lợi như một công dân thường trú : sinh sống và làm việc tại Mỹ, đi về Việt Nam bất cứ lúc nào, bảo lãnh người thân, xin nhập quốc tịch…
+ Sau 02 năm đương đơn làm đơn nộp lên Sở di trú Mỹ xin xóa điều kiện sau khi chứng minh rằng: 02 năm qua việc đầu tư vẫn còn tiếp tục và thỏa mãn điều kiện tạo ra công ăn việc làm cho người bản xứ. Thẻ xanh cấp lại là thẻ xanh vĩnh viễn.
Dạ e cám ơn Anh nhiều lắm ạ...thông tin của Anh thật La hữu ích!!!

nhox_huy93

Thành viên tích cực
Làm ơn cho em hỏi

Em mới gửi email cho NVC hỏi về Receipt Number của gia đình em nhưng em lại ghi ngày sinh của dì em là mm/dd/yy còn mẹ em lại bị lộn dd/mm/yy, không biết như vậy người ta có thể tìm được số Case Number cho em không ạ? Và em dùng email của em nhưng lại kí tên mẹ em có sao khôg ạ?

Em đã email cho họ được khoảng 1 tuần rồi vẫn chưa thấy trả lời. Không biết chừng nào em sẽ nhận được phản hồi ạ?

ziz

Support

Chào bạn , tôi đã chuyển bài của bạn về đây cho đúng chỗ , từ lần sau có điều gì bạn cứ hỏi ở đây mọi người sẽ giúp bạn . Để không lãng phí tài nguyên của diễn đàn rất mong bạn vui vẻ hợp tác nhé .

nhox_huy93

Thành viên tích cực

Chào bạn , tôi đã chuyển bài của bạn về đây cho đúng chỗ , từ lần sau có điều gì bạn cứ hỏi ở đây mọi người sẽ giúp bạn . Để không lãng phí tài nguyên của diễn đàn rất mong bạn vui vẻ hợp tác nhé .
Dạ cám ơn đã chuyển ạ!!! Em lính mới nên khôg biết ạ.

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC
Ðề: Làm ơn cho em hỏi

Em mới gửi email cho NVC hỏi về Receipt Number của gia đình em nhưng em lại ghi ngày sinh của dì em là mm/dd/yy còn mẹ em lại bị lộn dd/mm/yy, không biết như vậy người ta có thể tìm được số Case Number cho em không ạ? Và em dùng email của em nhưng lại kí tên mẹ em có sao khôg ạ?

Em đã email cho họ được khoảng 1 tuần rồi vẫn chưa thấy trả lời. Không biết chừng nào em sẽ nhận được phản hồi ạ?
Chào bạn.

Thông tin hồ sơ cá nhân của người bảo lãnh và người được bảo lãnh gửi cho NVC cần phải tuyệt đối chính xác. Do bạn nhầm lẫn như vậy nên mới không được hệ thống tự động của NVC cập nhật. Bây giờ bạn không nên gửi email tiếp cho NVC. Như vậy họ sẽ ghép những email của bạn gửi đến là spam. Hãy cố gắng đợi thêm một thời gian rồi mới email lại lần nữa.

Bạn có thể dùng email của bạn như bạn đã nói ở trên để hỏi NVC về tình trạng hồ sơ nhà mình. Nhưng nhớ là chỉ dùng duy nhất email đó thôi. Nếu bạn muốn thay đổi email khác, bạn phải gửi email thông báo cho NVC (có mẫu sẵn từ diễn đàn).

Đó là ý kiến riêng tôi muốn chia sẻ cùng bạn. Bạn có thể chờ tham khảo thêm những lời tư vấn khác từ diễn đàn.

Chúc bạn vui cùng XNC.
Thân chào.

nhox_huy93

Thành viên tích cực

Chào bạn.

Thông tin hồ sơ cá nhân của người bảo lãnh và người được bảo lãnh gửi cho NVC cần phải tuyệt đối chính xác. Do bạn nhầm lẫn như vậy nên mới không được hệ thống tự động của NVC cập nhật. Bây giờ bạn không nên gửi email tiếp cho NVC. Như vậy họ sẽ ghép những email của bạn gửi đến là spam. Hãy cố gắng đợi thêm một thời gian rồi mới email lại lần nữa.

Bạn có thể dùng email của bạn như bạn đã nói ở trên để hỏi NVC về tình trạng hồ sơ nhà mình. Nhưng nhớ là chỉ dùng duy nhất email đó thôi. Nếu bạn muốn thay đổi email khác, bạn phải gửi email thông báo cho NVC (có mẫu sẵn từ diễn đàn).

Đó là ý kiến riêng tôi muốn chia sẻ cùng bạn. Bạn có thể chờ tham khảo thêm những lời tư vấn khác từ diễn đàn.

Chúc bạn vui cùng XNC.
Thân chào.
Dạ em vừa nhận đc email của NVC và họ trả lời là:

"The principal applicant's date of birth provided with your inquiry does
not match our records. If you believe that the date of birth in our
records is incorrect please submit a copy of a government issued
document indicating the correct date of birth (i.e. birth certificate).
The document must include the day, month, and year of birth."

Em ko biết là gửi cho họ mình ghi ngày/tháng/năm theo Style của VN hay là tháng/ngày/năm theo Style của Mỹ. Và principal applicant mà họ nói có phải là NBL hay là NDBL? Mong ACE giúp đỡ dùm em, em xin cám ơn!!!

nhox_huy93

Thành viên tích cực

ACE lam on giup do dum em

Em muon viet don gui so di tru update lai d/c nha va email cua NBL va NDBL de de dang nhan thong bao tu so di tru thi em phai viet nhu the nao ah. Co phai khi co thong bao moi so di tru se email cho ca 2 NBL va NDBL?

Va em check cáse status cua nha em cho den gio van la Innitial Review va van con la WAC-04-240-51757 chu khong phai la HCMxxxxxx. Khong biet nhu vay co phai la khong binh thuong khong ah

Cam on moi nguoi nhieu!

@nhox_huy93,

Khi post bài cần phải gõ chữ có dấu để người xem dễ đọc, dễ tư vấn, và đây cũng là quy định của diễn đàn.

Last edited by a moderator:

nhox_huy93

Thành viên tích cực

Cám ơn anh nhắc nhở ạ!

Em muốn viết đơn cho sở di trú update lại d/c nhà và email của NBL và NDBL để dễ dàng nhận thông báo từ sở di trú thì em phải viết như thế nào ạ. Có phải khi có thông báo mới sở di trú sẽ email cho cả 2 NBL và NDBL?

Và em check case status của nhà em hiện tại vẫn là Initial Review và vẫn còn là WAC0424051757 chứ không phải là HCMxxxxxx như mọi người. Không biết như vậy có phải là không bình thường không ạ?

Cám ơn ACE nhiều lắm!

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Cám ơn anh nhắc nhở ạ!

Em muốn viết đơn cho sở di trú update lại d/c nhà và email của NBL và NDBL để dễ dàng nhận thông báo từ sở di trú thì em phải viết như thế nào ạ. Có phải khi có thông báo mới sở di trú sẽ email cho cả 2 NBL và NDBL?

Và em check case status của nhà em hiện tại vẫn là Initial Review và vẫn còn là WAC0424051757 chứ không phải là HCMxxxxxx như mọi người. Không biết như vậy có phải là không bình thường không ạ?

Cám ơn ACE nhiều lắm!
Không cần phải viết đơn gì cả, khi nào hồ sơ được chấp thuận họ sẽ tự động chuyển sang NVC, lúc đó bạn sẽ liên lạc qua địa chỉ email của mình.

Hồ sơ bạn vẫn còn đang ở giai đoạn xem xét ban đầu Initial Review chưa được Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS chấp thuận, khi nào được chấp thuận USCIS họ sẽ chuyển sang Trung tâm Chiếu khán Quốc gia NVC lúc đó bạn mới có số hồ sơ Case number HCM (kèm 10 số theo sau) do nơi này cấp. Yên tâm đi hồ sơ vẫn tiến triển bình thường, không vấn đề gì cả.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Cám ơn anh nhắc nhở ạ!
Initial Review và vẫn còn là WAC0424051757 chứ không phải là HCMxxxxxx như mọi người.
Hồ sơ của bạn vẫn chưa đc Sở Di Trú chấp thuận cho NBL đc Bảo Lãnh.
Sau khi sở di trú chấp thuận, sẽ chuyển hồ sơ qua trung tâm VIsa Mỹ NVC để giải quyết tiếp. Khi đó sẽ có case number HCM
Tùy theo hồ sơ, có hồ sơ 6 tháng đc chấp thuận, có hồ sơ 10 năm đc chấp thuận.

vuthangsi

Ban điều hành

Cám ơn anh nhắc nhở ạ!

Cám ơn ACE nhiều lắm!
Tại trang cá nhân của bạn có các thông tin như sau

http://xuatnhapcanh.com/forum/member.php/12227-nhox_huy93
About nhox_huy93

Case Number, Receipt Number:WAC-04-240-51757
Diện ưu tiên...:F4
PD:30/08/2004
Ngày chấp thuận: 15/07/2009

THÔNG TIN VỀ NGÀY CHẤP THUẬN HỒ SƠ 15/07/2009 LÀ Ở ĐÂU BẠN CÓ ?
CÓ ĐƯỢC THÔNG TIN NÀY TỪ NHỮNG LOẠI GIẤY TỜ NÀO ?

HỒ SƠ CỦA BẠN CÓ SỐ RECEIPT NUMBER WAC , BẮT ĐẦU TỪ 2 SỐ 04 , ĐƯỢC NỘP TỪ NGÀY
PD:30/08/2004.

NẾU ĐẾN THỜI ĐIỂM NÀY MÀ VẪN CHƯA ĐƯỢC CHẤP THUẬN VÀ CHƯA CÓ SỐ CASE NUMBER HCM.... LÀ KHÔNG BÌNH THƯỜNG .

Bạn lấy mẩu thư này gởi cho NVC
Hỏi tình trạng hồ sơ
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn

KHI CÓ THƯ TRÃ LỜI CHÍNH THỨC TỪ NVC , BẠN SẼ BIẾT ĐƯỢC TÌNH TRẠNG HỒ SƠ CỦA GIA ĐÌNH MÌNH.

CỘT SUBJECT , GHI SỐ RECEIPT NUMBER WAC 0424051757

Trường hợp gia đình bạn có thể SỞ DI TRÚ chưa cập nhật tình trạng hồ sơ trên trang web của họ thôi.

nhox_huy93

Thành viên tích cực

Ngày chấp thuận ở đây là Notice Date mà em nhận được từ form I-797 (xin lỗi em không biết up hình lên)

Và gia đình em bị lỗi địa chỉ nhà nên gia đình em bị thất lạc rất nhiều giấy tờ. Em lo là họ gửi thư yêu cầu nộp thêm giấy tờ mà gia đình em không biết nên họ đã huỷ hồ sơ gia đình em rồi. Nên em muốn update họ địa chỉ nhà dì em bên Mỹ thì tốt hơn đỡ lo giấy tờ bị thất lạc như bên Vietnam

Mong bác có thể tư vấn cho em cách update address và email! Em cám ơn nhiều ạ!!!

nhox_huy93

Thành viên tích cực

Thưa bác!

Hoàn cảnh của gia đình em là dì em bảo lãnh cho má em và em là người con đi theo. Trong mẫu đơn của forum có phần Principal Applicant Name thì em phải điền tên má em vào hay em ạ vì ba má em không rành về công nghệ thông tin nên em là người theo dõi hồ sơ cho gia đình và em sử dụng email của em để liên lạc với NVC.

Và đồng thời cuối thư có phần address của nhà em. Mà em lo lại mất thư nên em có thể điền địa chỉ nhà dì em bên Mỹ được không ạ? Em có cần update địa chỉ gửi thư mới (nhà dì em) cho NVC không ạ?

orion_tuan

Thành viên tích cực

Ngày chấp thuận ở đây là Notice Date mà em nhận được từ form I-797 (xin lỗi em không biết up hình lên)

Và gia đình em bị lỗi địa chỉ nhà nên gia đình em bị thất lạc rất nhiều giấy tờ. Em lo là họ gửi thư yêu cầu nộp thêm giấy tờ mà gia đình em không biết nên họ đã huỷ hồ sơ gia đình em rồi. Nên em muốn update họ địa chỉ nhà dì em bên Mỹ thì tốt hơn đỡ lo giấy tờ bị thất lạc như bên Vietnam

Mong bác có thể tư vấn cho em cách update address và email! Em cám ơn nhiều ạ!!!
Chào bạn!
Nếu hồ sơ bạn đã đc chấp thuận thì sơ bạn đang nằm ở trung tâm visa Mỹ NVC.
Bạn tìm mẫu thư báo địa chỉ cho NVC biết.
P/s:
-Công dân VN đang ở VN: Muốn xuất cảnh thì phải xin passport/hộ chiếu VN.
-Người nước ngoài muốn vào Mỹ: Phải xin visa/thị thực Mỹ.

vuthangsi

Ban điều hành

NOTICE DATE là ngày gởi thông báo hồ sơ .
NOTICE DATE được ghi trong Form I-797 APPROVAL NOTICE , chính là ngày chấp thuận hồ sơ .

Bạn dùng mẩu thư đã được hướng dẫn ở trên gởi cho NVC .
Phần cuối thư ghi địa chỉ , số điện thoại ,email hiện tại của gia đình bạn .
Lá thư này sau khi được NVC trã lời sẽ giải quyết 3 viêc

1 Biết tình trạng hồ sơ hiện nay của gia đình .
2 Biết số case number .
3 Thông báo địa chỉ hiện tại của gia đình bạn cho NVC .

Bạn nên nhớ thư này là người được bảo lảnh chính điền , là ba hoặc mẹ của bạn .
Các thông tin họ tên ngày tháng năm sinh phải ghi của nđbl chính .
bạn chỉ là người điền đơn hộ mà thôi .

ĐĨA CHỈ CỦA NBL BÊN MỶ , SẼ DO CHÍNH NGƯỜI NÀY ĐIỀN GỞI CHO NVC .

nhox_huy93

Thành viên tích cực

Thưa bác,

Địa chỉ nhà em là địa chỉ không hợp lệ nên thư từ sẽ không đến được. Nên em sợ khi em ghi vào đơn rồi sau này NVC gửi thư về địa chỉ này sẽ bị thất lạc.

Nhà em cũng đã lập ra hộp thư bưu điện, em có thể dùng địa chỉ hộp thư này để thay thế được không ạ?