[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - WAC0424051757

kate0912

Ban điều hành
Ðề: Hồ sơ F4 - WAC0424051757

Em đã đọc đi đọc lại em vẫn chưa hiểu em phải làm gì. Mọi người trên diễn đàn thì bảo em chờ đến ngày gàn tới lượt hãng hỏi còn bác vuthangsi thì lại bảo 11 năm rồi sao visa vẫn còn nằm ở sở di trú. Ko lẽ có gì đó làm ko đúng. Nếu 11 năm hồ sơ ko nên nằm ở sở di trú thì hồ sơ nên nằm ở đâu? Em lo lắm nhơ mọi ngươfi giúp đỡ cho em hoàn thành hồ sơ ạ
Bạn được mấy phẩy tổng kết Toán năm lớp 12 ?

kate0912

Ban điều hành
Ðề: Hồ sơ F4 - WAC0424051757

Dạ 8 phẩy. Em học toán được lắm ạ
lolz. chép bài của bạn ah ? hay mua điểm ? :43: . Trường nào mà cho bạn 8 phẩy Toán thì Bộ Giáo Dục phải đóng cửa.
Tôi không tin một người được 8 phẩy Toán mà có tư duy như vậy.
Quay lại vấn đề di trú của bạn , như trên Mr.Si đã nói , hồ sơ của bạn đang ở NVC . Bạn gọi trực tiếp cho NVC để hỏi sẽ biết kết quả ngay .Ngoài ra bạn có thể email cho NVC.

Bạn vào lấy mẫu thư gửi NVC, để biết tình trạng hồ sơ của mình.

Hướng dẫn cách điền đơn và gửi email cho NVC.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showth...%E1%BB%9Bi-NVC

NVC sẽ trả lời bạn sau khoảng 4-6 tuần.

nhox_huy93

Thành viên tích cực
lolz. chép bài của bạn ah ? hay mua điểm ? :43: . Trường nào mà cho bạn 8 phẩy Toán thì Bộ Giáo Dục phải đóng cửa.
Tôi không tin một người được 8 phẩy Toán mà có tư duy như vậy.
Quay lại vấn đề di trú của bạn , như trên Mr.Si đã nói , hồ sơ của bạn đang ở NVC . Bạn gọi trực tiếp cho NVC để hỏi sẽ biết kết quả ngay .Ngoài ra bạn có thể email cho NVC.

Bạn vào lấy mẫu thư gửi NVC, để biết tình trạng hồ sơ của mình.

Hướng dẫn cách điền đơn và gửi email cho NVC.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showth...%E1%BB%9Bi-NVC

NVC sẽ trả lời bạn sau khoảng 4-6 tuần.
Xin cám ơn bạn đã giúp mình. Có lẽ lúc đầu bạn ko hiểu câu hoi của mình muốn biết là trường hợp bình thường sau 11 năm nếu hồ sơ ko ở NVC thì nó nên ở đâu? Lãnh sự quán VN for further processing? Nếu vẫn còn ở NVC ko lẽ có gì bị chậm trễ hay sao?

Còn về việc bằng cấp của mình thì mình học high school bên úc từ nhỏ nên ko có chuyện mua bằng nha bạn lol

Anyway cám ơn bạn nhiều lắm đã giúp mình nha. Mình sẽ gọi trực tiếp cho NVC :)

kate0912

Ban điều hành
Xin cám ơn bạn đã giúp mình. Có lẽ lúc đầu bạn ko hiểu câu hoi của mình muốn biết là trường hợp bình thường sau 11 năm nếu hồ sơ ko ở NVC thì nó nên ở đâu? Lãnh sự quán VN for further processing? Nếu vẫn còn ở NVC ko lẽ có gì bị chậm trễ hay sao?

Còn về việc bằng cấp của mình thì mình học high school bên úc từ nhỏ nên ko có chuyện mua bằng nha bạn lol

Anyway cám ơn bạn nhiều lắm đã giúp mình nha. Mình sẽ gọi trực tiếp cho NVC :)
Câu hỏi của bạn 1 đứa con nít đọc cũng hiểu . Chứ đừng nói bất kỳ ai trên forum này. Chỉ có điều mọi người thấy lạ vì sự đơn giản như vậy mà bạn không hiểu

Xin lỗi bạn. Mọi người không cần biết bạn học ở Úc hay ở đâu. Đừng nói là ÚC , đến ngay cả ở Mỹ chuyện gian lận thi cử hay điểm số không phải là hiếm .

Dù sao cuối cùng bạn đã hiểu . Chúc mọi sự tốt đẹp !

vuthangsi

Ban điều hành
Dạ em xin cám ơn. Nếu 11 năm mà vẫn còn nằm ở sở di trú là sao ạ? Nếu đúng ra thì hồ sơ nên đi đến đâu ạ? NBL vẫn ở nguyên địa chỉ cũ nhưng NDBL thì tùe nào đến gioè chưa nhận đc giấy tơ gì vì địa chỉ lung tung.
Cả NBL và NDBL đều ko rõ về hồ sơ này nên nhờ diễn đàn giúp đỡ xem hồ sơ đi đến đâu ạ. Vậy bây gioè em phải email hay gọi cho ai hay có cần phải làm thủ tục giấy tờ gì ko? Em xin cám ơn

BẠN ĐÃ THIẾT LẬP SƯ LIÊN LẠC THÔNG TIN VỚI NVC QUA EMAIL NÊN DÙ CÓ THAY ĐỔI ĐỊA CHỈ CƯ TRÚ CŨNG KHÔNG SỢ THẤT LẠC THƯ .

HỒ SƠ GIA ĐÌNH BẠN Ở ĐÂY

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/15820-Hồ-sơ-F4-WAC0424051757/page3

Case Number: WAC0424051757
Petitioner's Name: VU, KIM LOAN
Principal Applicant's Name: VU,KIM OANH THI
Preference Category: F4
Your Priority Date: 30Aug2004
Foreign State Chargeability: VIETNAM

Thời điểm hiện tại NVC đang gởi thư phỏng vấn cho các hồ sơ DIỆN F4 , , có ngày ưu tiên trước ngày 22/10/2002.

http://travel.state.gov/content/vis...ulletin/2015/visa-bulletin-for-july-2015.html

Hồ sơ gia đình bạn có ngày ưu tiên 30/08/2004 , chưa đến lượt xem xét .

ĐIỀU NÀY NVC ĐÃ THÔNG BÁO TRÃ LỜI CHO BẠN QUA EMAIL Ở TRÊN .

Due to the numerical limitations on immigrant visa issuance prescribed by law, this petition is not eligible for further processing at this time. The petition will be retained at the NVC until an immigrant visa becomes available. The petitioner, principal applicant, or attorney of record will be notified when this petition is eligible for further processing.
DO CÓ SỰ HẠN CHẾ VỀ SỐ LƯỢNG THỊ THỰC ĐƯỢC CẤP PHÁT HẰNG NĂM , THEO LUẬT DI TRÚ HOA KỲ , NÊN TẠI THỜI ĐIỂM HIỆN TẠI ,TRƯỜNG HỢP HỒ SƠ NÀY CHƯA ĐẾN LƯỢT XEM XÉT .
KHI HỒ SƠ ĐẾN LƯỢT XEM XÉT, NVC SẼ GỞI THÔNG BÁO MỠ HỒ SƠ CHO NBL, NDBL, VÀ LUẬT SƯ ĐẠI DIỆN CUẢ HỒ SƠ NÀY , NẾU CÓ .

Nếu muốn bạn vào đây xem hướng dẫn cách thức liên lạc với NVC , để hỏi thông tin hồ sơ gia đình mình .

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/21666-Hướng-dẫn-điền-thông-tin-liên-lạc-với-NVC

HỒ SƠ GIA ĐÌNH BẠN ĐANG Ở NVC .

Tiến trình hồ sơ tại Trung tâm thị thực quốc gia (NVC)

Bước thứ hai trong quá trình giải quyết thị thực định cư là tiến trình tại Trung tâm Thị thực Quốc gia.

Sau khi được Sở Di Trú Hoa Kỳ chấp thuận, hồ sơ bảo lãnh được chuyển đến Trung tâm Thị thực Quốc gia (NVC) để tiếp tục tiến trình giải quyết hồ sơ.

Sau khi nhận được hồ sơ bảo lãnh được Sở Di Trú chấp thuận, NVC tạo một số hồ sơ (HCM xxxx-xxx-xxx) cho mỗi hồ sơ bảo lãnh

và lưu giữ các hồ sơ tại NVC cho đến khi ngày ưu tiên của các hồ sơ sắp sửa đến lượt giải quyết.

Khi hồ sơ đến lượt giải quyết, THÔNG THƯỜNG LÀ TRƯỚC NGÀY ƯU TIÊN KHOÃNG 6 THÁNG . NVC sẽ cung cấp hướng dẫn về Tiến trình hồ sơ Bảo trợ Tài chánh và Tiến trình nộp hồ sơ của đương đơn.

HỒ SƠ GIA ĐÌNH BẠN CHƯA CÓ ĐẾN GIAI ĐOẠN NÀY .

nhox_huy93

Thành viên tích cực

BẠN ĐÃ THIẾT LẬP SƯ LIÊN LẠC THÔNG TIN VỚI NVC QUA EMAIL NÊN DÙ CÓ THAY ĐỔI ĐỊA CHỈ CƯ TRÚ CŨNG KHÔNG SỢ THẤT LẠC THƯ .

HỒ SƠ GIA ĐÌNH BẠN Ở ĐÂY

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/15820-Hồ-sơ-F4-WAC0424051757/page3

Case Number: WAC0424051757
Petitioner's Name: VU, KIM LOAN
Principal Applicant's Name: VU,KIM OANH THI
Preference Category: F4
Your Priority Date: 30Aug2004
Foreign State Chargeability: VIETNAM

Thời điểm hiện tại NVC đang gởi thư phỏng vấn cho các hồ sơ DIỆN F4 , , có ngày ưu tiên trước ngày 22/10/2002.

http://travel.state.gov/content/vis...ulletin/2015/visa-bulletin-for-july-2015.html

Hồ sơ gia đình bạn có ngày ưu tiên 30/08/2004 , chưa đến lượt xem xét .

ĐIỀU NÀY NVC ĐÃ THÔNG BÁO TRÃ LỜI CHO BẠN QUA EMAIL Ở TRÊN .

DO CÓ SỰ HẠN CHẾ VỀ SỐ LƯỢNG THỊ THỰC ĐƯỢC CẤP PHÁT HẰNG NĂM , THEO LUẬT DI TRÚ HOA KỲ , NÊN TẠI THỜI ĐIỂM HIỆN TẠI ,TRƯỜNG HỢP HỒ SƠ NÀY CHƯA ĐẾN LƯỢT XEM XÉT .
KHI HỒ SƠ ĐẾN LƯỢT XEM XÉT, NVC SẼ GỞI THÔNG BÁO MỠ HỒ SƠ CHO NBL, NDBL, VÀ LUẬT SƯ ĐẠI DIỆN CUẢ HỒ SƠ NÀY , NẾU CÓ .

Nếu muốn bạn vào đây xem hướng dẫn cách thức liên lạc với NVC , để hỏi thông tin hồ sơ gia đình mình .

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/21666-Hướng-dẫn-điền-thông-tin-liên-lạc-với-NVC

HỒ SƠ GIA ĐÌNH BẠN ĐANG Ở NVC .

Tiến trình hồ sơ tại Trung tâm thị thực quốc gia (NVC)

Bước thứ hai trong quá trình giải quyết thị thực định cư là tiến trình tại Trung tâm Thị thực Quốc gia.

Sau khi được Sở Di Trú Hoa Kỳ chấp thuận, hồ sơ bảo lãnh được chuyển đến Trung tâm Thị thực Quốc gia (NVC) để tiếp tục tiến trình giải quyết hồ sơ.

Sau khi nhận được hồ sơ bảo lãnh được Sở Di Trú chấp thuận, NVC tạo một số hồ sơ (HCM xxxx-xxx-xxx) cho mỗi hồ sơ bảo lãnh

và lưu giữ các hồ sơ tại NVC cho đến khi ngày ưu tiên của các hồ sơ sắp sửa đến lượt giải quyết.

Khi hồ sơ đến lượt giải quyết, THÔNG THƯỜNG LÀ TRƯỚC NGÀY ƯU TIÊN KHOÃNG 6 THÁNG . NVC sẽ cung cấp hướng dẫn về Tiến trình hồ sơ Bảo trợ Tài chánh và Tiến trình nộp hồ sơ của đương đơn.

HỒ SƠ GIA ĐÌNH BẠN CHƯA CÓ ĐẾN GIAI ĐOẠN NÀY .

Dạ em xin cám ơn bác Vuthangsi nhiều lắm ạ. Câu trả lời thật là rõ ràng rành mạch. Em xin cám ơn bác. Vậy là em chỉ chờ đến gần ngày ưu tiên thì họ sẽ thông báo. Cám ơn bác nhiều em hết lo lắng rồi ạ