[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - WAC0505652194

mungdoan58

Thành viên mới
Ðề: xin tư vấn về hồ sơ f4

ACE giúp ý kiến:
Hồ sơ cua mình như nêu ở phần trên, mình đang phân vân , hiện mình có đứa con gái đầu đang ở Mỹ, đứa thứ hai đang ở với vợ chồng mình, năm nay chay 21 tuổi ( NS 1991), nếu như mình đi xuất cảnh theo diện IR5 do con gai lớn bảo lãnh, thì đứa con thứ hai của mình có thể đi theo diện F4 được không? Mong ACE đi trước cho mình ý kiến. Cám ơn nhiều

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC
Ðề: xin tư vấn về hồ sơ f4

ACE giúp ý kiến:
Hồ sơ cua mình như nêu ở phần trên, mình đang phân vân , hiện mình có đứa con gái đầu đang ở Mỹ, đứa thứ hai đang ở với vợ chồng mình, năm nay chay 21 tuổi ( NS 1991), nếu như mình đi xuất cảnh theo diện IR5 do con gai lớn bảo lãnh, thì đứa con thứ hai của mình có thể đi theo diện F4 được không? Mong ACE đi trước cho mình ý kiến. Cám ơn nhiều
Chào bạn.

Con gái đầu có thể nộp hồ sơ bảo lãnh bạn theo diện IR5 đồng thời nộp hồ sơ bảo lãnh con gái thứ 2 của bạn theo diện F4 mà không ảnh hưởng gì cả. Tuy nhiên diện F4 chờ đợi tương đối lâu, khoảng 10 -> 12 năm.

Chúc gia đình bình an.
Thân chào.

* Nếu bạn là đương đơn chính của hồ sơ F4 ở trên, người con thứ 2 của bạn là diện đi theo cùng hồ sơ này, nhưng bạn muốn đi diện IR5 cho nhanh, sau này hồ sơ F4 trên sẽ bị huỷ, tất nhiên không ai được thừa hưởng diện F4 nói trên cả.