[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - WAC1190521924

Minnie248

Thành viên mới
Em xin chào các anh chị BĐH diễn đàn. Chúc mọi người có một ngày làm việc vui vẻ.
1/. Ngày ưu tiên Priority Date: June 30, 2011
2/. Ngày chấp thuận Approval Date: chưa có
3/. Số biên nhận Receipt Number (do USCIS cấp): WAC1190521924
4/. Số hồ sơ Case Number HCM (do NVC cấp): chưa có

Em muốn hỏi tình trạng hồ sơ của bên em, vì vẫn chưa nhận được Approval Date. Bên em phải làm gì tiếp theo để hồ sơ được duyệt ạ. Em cám ơn.

Chúc mọi người sức khỏe và mọi điều an lành.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em xin chào các anh chị BĐH diễn đàn. Chúc mọi người có một ngày làm việc vui vẻ.
1/. Ngày ưu tiên Priority Date: June 30, 2011
2/. Ngày chấp thuận Approval Date: chưa có.
3/. Số biên nhận Receipt Number (do USCIS cấp): WAC1190521924
4/. Số hồ sơ Case Number HCM (do NVC cấp): chưa có.

Em muốn hỏi tình trạng hồ sơ của bên em, vì vẫn chưa nhận được Approval Date. Bên em phải làm gì tiếp theo để hồ sơ được duyệt ạ. Em cám ơn.

Chúc mọi người sức khỏe và mọi điều an lành.
Chào Minnie248,
Kết quả check hồ sơ của bạn.
Case Was Received
On June 30, 2011, we received your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number WAC1190521924, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by July 30, 2011, contact the USCIS Contact Center at www.uscis.gov/contactcenter. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Ngày 30/06/2011, Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS có nhận đơn Form I-130 của bạn, số biên nhận WAC1190521924, hồ sơ đang ở giai đoạn xem xét ban đầu chưa được chấp thuận Approval Date nên chưa số HCM, cũng như hiện tại bạn không cần làm gì cả mà cố gắng chờ thêm thời gian nữa.
P/s: Khi post bài bạn không nên dùng từ "mọi người" để gọi tắt chung như thế. Bạn có thể gọi là Cô/Chú, hoặc Anh/Chị diễn đàn nghe sẽ tốt hơn. Cũng như cám ơn những lời chúc sức khỏe và an lành của bạn.

Minnie248

Thành viên mới
Dạ em xin cám ơn chị đã giúp đỡ kiểm tra hồ sơ của em. Chúc chị Phương Châu một ngày làm việc thuận lợi.

Hồ sơ của em nộp đơn từ 2011 đến nay 2019 vẫn chưa có Approval Date nên rất lo lắng và không biết có gặp vấn đề gì không, điều này vẫn bình thường đúng không chị. Thông thường khoảng bao nhiêu năm thì sẽ được Aprroval vậy chị. Em cám ơn ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em xin cám ơn chị đã giúp đỡ kiểm tra hồ sơ của em. Chúc chị PhuongChau một ngày làm việc thuận lợi.

Hồ sơ của em nộp đơn từ 2011 đến nay 2019 vẫn chưa có Approval Date nên rất lo lắng và không biết có gặp vấn đề gì không, điều này vẫn bình thường đúng không chị. Thông thường khoảng bao nhiêu năm thì sẽ được Approval vậy chị. Em cám ơn ạ.
Không thể đoán chính xác được thời gian là bao lâu, vì tùy thuộc vào trường hợp của mỗi hồ sơ khác nhau. Hồ sơ chờ đợi chấp thuận Approval Date càng lâu, thì càng có lợi cho các thành viên nằm trong độ tuổi CSPA cùng đi.
Tuy nhiên để biết tình trạng hồ sơ, bạn nói với người bảo lãnh điện thoại cho USCIS theo số này để hỏi: Phone: 1-800-375-5283.