[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - WAC1290002093

emilyd

Thành viên tích cực
Xin chào anh chị em,
Mình đang làm hồ sơ bão lãnh cho anh mình,nhưng đến bây giờ cũng chưa có bất cứ thông tin nào.Mong anh chị em giúp dùm mình.Minh cảm ơn rất nhiều
Case Number: Wac 1290002093
Priority date: September 29,2011
Notice day: October 3,2011

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào anh chị em,
Mình đang làm hồ sơ bảo lãnh cho anh mình, nhưng đến bây giờ cũng chưa có bất cứ thông tin nào. Mong anh chị em giúp dùm mình. Mình cảm ơn rất nhiều.
Case Number: WAC1290002093
Priority Date: September 29,2011
Notice Date: October 3,2011.
Chào emilyd,
Kết quả check hồ sơ anh của bạn.
Case Was Received
On September 29, 2011, we received your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number WAC1290002093, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by October 29, 2011, contact the USCIS Contact Center at www.uscis.gov/contactcenter. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Ngày 29/09/2011, Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS có nhận đơn Form I-130 của bạn số biên nhận WAC1290002093, hồ sơ đang ở giai đoạn xem xét ban đầu chưa được chấp thuận Approval Date.

emilyd

Thành viên tích cực
Cảm ơn ban Phương Châu dã trả lời thư của mình.Bạn có thể cho mình biết làm cách nào để có thư chấp nhận hay không?Mình có thấy mọi người thường có giấy khoảng 3-5 năm nhưng mình thì chưa gì.Có khi nào trở ngại gì không ban?(tại mình mới Nghe mọi người nói rằng sở đi trú có quyền k chấp nhận giấy tờ của mình.Không biết có đúng không vậy ban?Mình xin cảm ơn và mong nhận được câu trả lời.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cảm ơn bạn PhuongChau đã trả lời thư của mình.Bạn có thể cho mình biết làm cách nào để có thư chấp nhận hay không? Mình có thấy mọi người thường có giấy khoảng 3-5 năm nhưng mình thì chưa gì. Có khi nào trở ngại gì không bạn? (tại mình mới Nghe mọi người nói rằng Sở Di trú có quyền không chấp nhận giấy tờ của mình. Không biết có đúng không vậy bạn? Mình xin cảm ơn và mong nhận được câu trả lời.
Hồ sơ chờ đợi càng lâu là càng có lợi cho các thành viên nằm trong độ tuổi CSPA cùng đi. Tùy trường hợp của mỗi hồ sơ khác nhau chứ không phải là từ 3 - 5 năm là được chấp thuận Approval Date. Theo tôi bạn nên nói với người bảo lãnh gọi điện cho USCIS để hỏi về tình trạng hồ sơ của mình theo số này: Phone: 1-800-375-5283.

emilyd

Thành viên tích cực
Cảm ơn bạn Phương Châu đã trả lời.Mình sẽ gọi USCIS thử xem sao.