[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - WAC1390467944

binhnguyen290976

Thành viên mới
Xin chào anh chị cho em hỏi năm 2013 em có làm hồ sơ f4 wac1390467944 đến nay em chưa nhận thêm bất cứ thông tin gì nữa xin hỏi là hồ sơ của em có bị gì không? Em xin cảm ơn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào anh chị cho em hỏi năm 2013 em có làm hồ sơ F4 WAC1390467944 đến nay em chưa nhận thêm bất cứ thông tin gì nữa xin hỏi là hồ sơ của em có bị gì không? Em xin cảm ơn.
Chào binhnguyen290976,
Kết quả check hồ sơ của bạn
Case Was Received
On April 12, 2013, we received your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number WAC1390467944, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by May 12, 2013, contact the USCIS Contact Center at www.uscis.gov/contactcenter. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Ngày 12/04/2013, Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS có nhận đơn Form I-130 của bạn, số biên nhận WAC1390467944, hồ sơ đang ở giai đoạn xem xét ban đầu chưa được chấp thuận Approval Date. Hồ sơ gia đình bạn vẫn tiến triển bình thường không vấn đề gì cả, nên bạn cố gắng chờ thêm thời gian nữa.

binhnguyen290976

Thành viên mới
Dạ em xin cảm ơn chị Phương Châu cho em hỏi thêm một vấn đề là người bảo lãnh có thu nhập thấp và ở thuê nhà của chính phủ và còn khoản 3 năm nữa là đến tuổi về hưu thì có ảnh hưởng đến hồ sơ bảo lãnh không em có nghe người ta nói là những người nghèo thì không được giải quyết có đúng không? Em xin cảm ơn và chúc chị cùng gia đình có được một mùa Xuân an lành và trọn vẹn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em xin cảm ơn chị PhuongChau cho em hỏi thêm một vấn đề là người bảo lãnh có thu nhập thấp và ở thuê nhà của chính phủ và còn khoản 3 năm nữa là đến tuổi về hưu thì có ảnh hưởng đến hồ sơ bảo lãnh không em có nghe người ta nói là những người nghèo thì không được giải quyết có đúng không? Em xin cảm ơn và chúc chị cùng gia đình có được một mùa Xuân an lành và trọn vẹn.
Nếu người bảo lãnh không đủ để Bảo trợ Tài chánh cho gia đình bạn, thì có thể tìm người đồng bảo trợ, chứ không phải là gia đình nghèo là không được giải quyết.
P/s: Cám ơn những lời chúc đầu Xuân của bạn.Chúc hồ sơ gia đình bạn thời gian sắp tới luôn thuận lợi, may mắn, để sớm được xuất cảnh định cư đoàn tụ với gia đình.

binhnguyen290976

Thành viên mới
Dạ em cảm ơn chị cho em hỏi nếu như người bảo lãnh đến tuổi hưu không có thu nhập thì hồ sơ có ảnh hưởng không vậy chị tại vì lúc trước người bảo lãnh nói là cần phải có tiền trong ngân hàng thì hồ sơ mới không bị ảnh hưởng vì sợ dự luật mới của chính phủ có đúng vậy không chị? Em cảm ơn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em cảm ơn chị cho em hỏi nếu như người bảo lãnh đến tuổi hưu không có thu nhập thì hồ sơ có ảnh hưởng không vậy chị tại vì lúc trước người bảo lãnh nói là cần phải có tiền trong ngân hàng thì hồ sơ mới không bị ảnh hưởng vì sợ dự luật mới của chính phủ có đúng vậy không chị? Em cảm ơn.
Không đúng! Người bảo lãnh có thể nhờ người đứng ra đồng bảo trợ tài chánh cho hồ sơ của gia đình bạn.

binhnguyen290976

Thành viên mới
Dạ em cảm ơn chị nhiều.Vậy là người bảo lãnh không có thu nhập cũng không sao miễn là mình có người bảo trợ tài chánh là được đúng không chị ,à chị cho em hỏi thêm là hồ sơ của em khoản bao lâu được chấp thuận vậy?Em xin cảm ơn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em cảm ơn chị nhiều. Vậy là người bảo lãnh không có thu nhập cũng không sao miễn là mình có người bảo trợ tài chánh là được đúng không chị, à chị cho em hỏi thêm là hồ sơ của em khoản bao lâu được chấp thuận vậy? Em xin cảm ơn.
Người bảo lãnh vẫn phải đứng ra Bảo trợ Tài chánh cho hồ sơ gia đình ban, nếu như không đủ thì lúc đó mới tìm người đồng bảo trợ. Còn việc thời gian bao lâu được chấp thuận Approval Date, thì không thể đoán chính được. Vì tùy thuộc vào trường hợp của mỗi hồ sơ khác nhau nên bạn phải cố gắng chờ.
P/s: Tôi đã di chuyển và gom bài viết của bạn về đây. Lần sau có thắc mắc gì, thì cần hỏi bài tại đây. Tuyệt đối không được mở thêm topic mới nữa. Vậy nhé bạn.

binhnguyen290976

Thành viên mới
Em chào chị Phương Châu em có câu hỏi này muốn nhờ chị giúp đỡ chị cho em hỏi là giấy bảo trợ tài chính nộp ở giai đoạn nào của tiến trình của hồ sơ f4 vậy? Em xin cảm ơn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em chào chị PhuongChau em có câu hỏi này muốn nhờ chị giúp đỡ chị cho em hỏi là giấy Bảo trợ tài chính nộp ở giai đoạn nào của tiến trình của hồ sơ F4 vậy? Em xin cảm ơn.
Khi hồ sơ gia đình bạn đáo hạn được NVC thông báo mở.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em cảm. Chị cho em hỏi như vậy là hồ sơ nhà em khoản bao lâu nữa thì được mở vậy?
Hiện tại diện visa F4 đang mở hồ sơ đến trước ngày 22/07/2007. Hồ sơ này của bạn hiện tại vẫn còn ở USCIS chưa được xem xét chấp thuận Approval Date, và có ngày ưu tiên là 12/04/2013, còn phải chờ thời gian khá lâu khoảng 6 năm nữa mới tới lượt. Tuy nhiên còn tùy thuộc vào tình hình diễn biến lịch visa trong thời gian sắp tới tăng nhanh, hay chậm, hoặc đứng yên. Riêng ở thời điểm hiện tại thì đang bị thụt lùi đến 7 tháng.
Bạn xem lịch visa tháng 02/2020, ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/lch-visa-thang-02-2020-va-lch-mo-h-so.32771/

binhnguyen290976

Thành viên mới
Dạ em cảm ơn cho em hỏi là có trường hợp nào hồ sơ trên 7 năm mà chưa chấp thuận không chị ? Tại vì em có thấy có hồ sơ có số năm chờ đợi ít hơn nhưng đã được chấp thuận rồi . Cảm ơn chị

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em cảm ơn cho em hỏi là có trường hợp nào hồ sơ trên 7 năm mà chưa chấp thuận không chị? Tại vì em có thấy có hồ sơ có số năm chờ đợi ít hơn nhưng đã được chấp thuận rồi. Cảm ơn chị.
Tùy thuộc vào trường hợp của mỗi hồ sơ khác nhau, nếu số năm chờ đợi càng lâu thì càng có lợi cho các thành viên nằm trong độ tuổi CSPA cùng đi.

binhnguyen290976

Thành viên mới
Em chào chị Phương Châu cho em hỏi là nếu hồ sơ f4 vừa chấp thuận xong mà người bảo lãnh đột ngột qua đời thì hồ sơ đó có bị hủy không? Em xin cảm ơn chị

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em chào chị PhuongChau cho em hỏi là nếu hồ sơ F4 vừa chấp thuận xong mà người bảo lãnh đột ngột qua đời thì hồ sơ đó có bị hủy không? Em xin cảm ơn chị.
Hồ sơ sau khi được USCIS xem xét chấp thuận Approval Date, chuyển sang NVC có số hồ sơ Case Number HCM. Nếu không may người bảo lãnh đột ngột qua đời, thì phải gửi giấy báo tử thông báo cho NVC biết, và sau đó tìm người bảo lãnh khác đứng thay thế, cũng Bảo trợ Tài chánh tiếp tục để theo dõi hồ sơ này của gia đình bạn.
Nếu như hồ sơ gia đình bạn hiện tại vẫn còn ở USCIS còn đang ở giai đoạn xem xét ban đầu, mà người bảo lãnh mất, thì hồ sơ này sẽ bị hủy, đóng lại hoàn toàn.

binhnguyen290976

Thành viên mới
Dạ em xin chào chị Phương Châu cho em hỏi là mình phải làm lại hồ sơ từ đầu hay chuyển qua tên người bảo lãnh mới và có giữ lại thời gian ban đầu không chị em xin cảm ơn chị.