[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - WAC1490228783

Sy Nguyen

Thành viên mới
Chào chị phương Châu thân mến ! lời đầu em chúc chị nhiều sức khỏe! Đây là mã số của em Wac1490228783 Priority day :17/04/2014 . em có một câu hỏi mong chịgiải đáp giúp em: hồi tháng trước anh trai em mới mất vì ung thư. em không biết ngày ưu tiên của em có được giữ lại hay không hay em phải nhờ anh chị khác mở lại hồ sơ F4 .

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào chị PhuongChau thân mến! Lời đầu em chúc chị nhiều sức khỏe! Đây là mã số của em WAC1490228783, Priority Date: 17/04/2014. Em có một câu hỏi mong chị giải đáp giúp em: hồi tháng trước anh trai em mới mất vì ung thư. Em không biết ngày ưu tiên của em có được giữ lại hay không hay em phải nhờ anh chị khác mở lại hồ sơ F4.
Chào Sy Nguyen,
Kết quả check hồ sơ của bạn.
Case Was Received
On April 17, 2014, we received your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number WAC1490228783, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by May 17, 2014, contact the USCIS Contact Center at www.uscis.gov/contactcenter. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Ngày 17/04/2014, Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS có nhận đơn Form I-130 số biên nhận WAC1490228783 của gia đình bạn. Hồ sơ đang ở giai đoạn xem xét ban đầu chưa được chấp thuận Approval Date.
P/s: BQT diễn đàn thành thật chia buồn cùng gia đình bạn về sự mất mát đi người thân. Về trường hợp hồ sơ này của gia đình bạn, vì người bảo lãnh mất khi hồ sơ chưa được chấp thuận, nên phải tìm anh chị em khác xin để mở lại hồ sơ bảo lãnh mới gửi USCIS, và phải làm lại từ đầu chứ không thể giữ lại được ngày ưu tiên Priority Date cũ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em chân thành cảm ơn lời chia sẻ của chị!
Bạn nhờ anh chị em nào khác bên Mỹ xin mở lại hồ sơ bảo lãnh mới gửi USCIS sớm đi. Vì sắp tới đây diện bảo lãnh F4 Anh, Chị, Em của Công dân Hoa Kỳ không biết là có thay đổi gì khác hay không nữa?

Sy Nguyen

Thành viên mới
Dạ vâng em cảm ơn chị!Chắc em sẽ mở hồ sơ California service . Vì đứa con lớn của em năm nay 14 tuổi rồi.