[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - WAC1790191847

trầnxnc

Thành viên mới
Xin kính chào anh/chị,

Em có vài câu hỏi xin được các anh/chị giúp đỡ. Dưới đây là thông tin hồ sơ của em:
Receipt number: WAC1790191847
Received date: Jan 27, 2017
Priority date: Jan 27, 2017
Anh/chị có thể giúp em kiểm tra tình trạng hồ sơ này không ah?
Và, nay chị của em có em bé, em cần phải làm thế nào để bổ sung thêm con của chị em vào hồ sơ?

Xin chân thành cảm ơn anh/chị!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin kính chào anh/chị,

Em có vài câu hỏi xin được các anh/chị giúp đỡ. Dưới đây là thông tin hồ sơ của em:
Receipt Number: WAC1790191847
Received Date: Jan 27, 2017
Priority Date: Jan 27, 2017
Anh/chị có thể giúp em kiểm tra tình trạng hồ sơ này không ah?
Và, nay chị của em có em bé, em cần phải làm thế nào để bổ sung thêm con của chị em vào hồ sơ?

Xin chân thành cảm ơn anh/chị!
Chào trầnxnc,
Kết quả check hồ sơ của chị bạn.
Case Was Received
On January 27, 2017, we received your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number WAC1790191847, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by February 26, 2017, contact the USCIS Contact Center at www.uscis.gov/contactcenter. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Ngày 27/01/2017, Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS có nhận đơn Form I-130 của chị bạn số biên nhận WAC1790191847, hồ sơ đang ở giai đoạn xem xét ban đầu chưa được chấp thuận Approval Date.
Khi nào hồ sơ đến lượt đáo hạn được NVC thông báo mở, lúc đó sẽ bổ sung giấy khai sinh để NVC xem xét thêm tên bé, giờ thì chị của bạn không cần phải làm gì cả, mà cố gắng chờ thêm thời gian nữa.

trầnxnc

Thành viên mới
Cám ơn chị PhuongChau rất là nhiều. Em có thêm một câu hỏi mong được chị giúp đỡ. Thởi gian từ lúc USCIS tiếp nhận hồ sơ cho đến khi được USCIS chấp thuận là bao lâu đối với diện F4? Chắc phải 6,7 năm nữa chị PhuongChau nhỉ trong trường hợp mọi thứ đều suôn sẻ? Em biết câu hỏi này vô chừng, ko thể có một con số chính xác, vì còn tuỳ thuộc vào mỗi hồ sơ và nhiều thứ nữa, nhưng thực sự em muốn được an tâm phần nào.
Xin chân thành cám ơn chị PhuongChau và các anh/chị diễn đàn XNC.

Thành

Thích đủ thứ ...
Các diện F3 hoặc F4 thời gian chờ chấp thuận không thể dự đoán được thời gian. Có hồ sơ nộp vào thì vài tháng sau đã được chấp thuận và có Case Number, nhưng cũng có hồ sơ phải chờ gần đến ngày đáo hạn mới nhận được thông báo chấp thuận và Case number. Có một điều quan trọng là hồ sơ nào thời gian chờ được chấp thuận càng lâu thì càng có lợi cho những gia đình có con lớn tuổi, vì lúc này những người con quá tuổi sẽ được tính tuổi CSPA, trừ đi số năm chờ đợi. Chính vì điều này mà có những gia đình hồ sơ được chấp thuận quá sớm thì mừng, nhưng sau đó lại buồn vì có con quá tuổi bị ở lại mà không được tính tuổi CSPA. Ngược lại, có hồ sơ 8-10 năm sau mới được chấp thuận, khi hồ sơ đến hạn thì những người con được trừ đi 8-10 năm chờ đợi, lúc này thì tất cả đều được đoàn tụ cùng gia đình. Vài dòng cho bạn rõ về vấn đề này, chúc may mắn!

trầnxnc

Thành viên mới
Cám ơn phần trả lời và lời chúc may mắn của anh Thành rất là nhiều. Vậy là gia đình em có thể an tâm chờ đợi rồi. Xin gửi anh Thành, chị PhuongChau và các anh/chị diễn đàn XNC lời chúc sức khoẻ!