[Hôn phu & Hôn thê] Hồ Sơ i-485 , i-765

d.thanhle

Thành viên mới
Chào mọi người và admin.
Tình trạng hồ sơ của em nhưng thế này, mong mọi người giúp đỡ, thật sự em hoang mang.
em qua mỹ dạng hồ sơ K1 và đã lăn tay vào ngày 1.3.2018 nhưng khi em kiểm tra hồ sơ xin thẻ xanh I-485 và giấy đi làm I-765 thì nhận được thông báo như thế này, giờ em phải làm thế nào ạ, mong mọi người giúp đỡ.

Validation Error(s)
You must correct the following error(s) before proceeding:

• User-Defined Error
I-485 của em: MSC1890561470

còn cái I-765 nó báo:
Notice Was Returned To USCIS Because The Post Office Could Not Deliver It
On March 8, 2018, the Post Office returned a notice we sent you for your Form I-765, Application for Employment Authorization, Receipt Number MSC1890561473, because they could not deliver it. This could have a serious effect on your case. Please go to www.uscis.gov/e-request to request a copy of the notice immediately. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.

I-765 của em: MSC1890561473

em đã gửi request cho mẫu I-765 rồi, nhưng em ko biết mẫu xin thẻ xanh ( I-485) có trục trặc gì không lại ko hiện lên, mong mọi người giúp đỡ
- Lúc em nộp hs là nộp chung 2 đơn.
Cảm ơn cả nhà!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào mọi người và admin.
Tình trạng hồ sơ của em nhưng thế này, mong mọi người giúp đỡ, thật sự em hoang mang.
em qua mỹ dạng hồ sơ K1 và đã lăn tay vào ngày 1.3.2018 nhưng khi em kiểm tra hồ sơ xin thẻ xanh I-485 và giấy đi làm I-765 thì nhận được thông báo như thế này, giờ em phải làm thế nào ạ, mong mọi người giúp đỡ.

Validation Error(s)
You must correct the following error(s) before proceeding:

• User-Defined Error
I-485 của em: MSC1890561470

còn cái I-765 nó báo:
Notice Was Returned To USCIS Because The Post Office Could Not Deliver It
On March 8, 2018, the Post Office returned a notice we sent you for your Form I-765, Application for Employment Authorization, Receipt Number MSC1890561473, because they could not deliver it. This could have a serious effect on your case. Please go to www.uscis.gov/e-request to request a copy of the notice immediately. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.

I-765 của em: MSC1890561473

Em đã gửi request cho mẫu I-765 rồi, nhưng em ko biết mẫu xin thẻ xanh ( I-485) có trục trặc gì không lại ko hiện lên, mong mọi người giúp đỡ
- Lúc em nộp hs là nộp chung 2 đơn.
Cảm ơn cả nhà!
Chào d.thanhle,
Nội dung trên được dịch như sau:
Lỗi xác thực (s)
Bạn phải sửa (các) lỗi sau trước khi tiếp tục:
Lỗi do người dùng xác định
I-485 em: MSC1890561470.

I-765
Thông báo đã được trả lại cho USCIS vì Bưu điện không thể gửi
Vào ngày 8 tháng 3 năm 2018, Bưu điện gửi lại thông báo chúng tôi đã gửi cho bạn cho Mẫu đơn I-765 của bạn, Đơn xin cấp phép làm việc, Số biên nhận MSC1890561473, vì họ không thể gửi nó. Điều này có thể ảnh hưởng nghiêm trọng đến trường hợp của bạn. Vui lòng truy cập www.uscis.gov/e-request để yêu cầu một bản sao của thông báo ngay lập tức. Nếu bạn di chuyển, hãy truy cập www.uscis.gov/addresschange để cung cấp cho chúng tôi địa chỉ gửi thư mới của bạn.
Bạn cần đọc kỷ nội dung trên, và thực hiện đúng theo hướng dẫn.
MSC của bạn sao lại có 2 thông tin khác nhau vậy? MSC1890561470MSC1890561473.
P/s: Khi post bài bạn không nên dùng từ "mọi người" để gọi tắt chung như thế. Có thể gọi là Cô/Chú, hoặc Anh/Chị nghe sẽ tốt hơn. Ngoài ra tuyệt đối không được viết tắt, vậy nhé bạn.