[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ IR1 - HCM2019578051*

Ngan Huynh

Thành viên mới
Chào anh/chị
Hồ sơ của em diện CR1
Số hồ sơ : HCM2019578051
Priority date : 14/06/2018
Do em kết hôn trên 2 năm, chồng người mỹ quốc tịch mỹ, con em cũng quốc tịch mỹ gần 2 tuổi luôn rồi ạ nên em nhận đc thông báo hồi tháng 5 này visa class của em từ CR1 chuyển qua IR1
Và hiện tại em đang bị yêu cầu bổ sung rất nhiều hồ sơ tháng nào cũng yêu cầu bổ sung, 24 tháng 6 vừa rồi họ vừa yêu cầu bổ sung transcript em đã upload xong nhưng chưa thấy accepted nữa , em rất lo và hoang mang không biết có bị yêu cầu bổ sung gì thêm nữa không em làm giấy tờ với bên dịch vụ trả tiền đầy đủ mà phải năn nỉ họ upload bổ sung hồ sơ dùm mà em thấy giống như đi xin xỏ vậy anh chị ạ

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào anh/chị
Hồ sơ của em diện CR1
Số hồ sơ: HCM2019578051
Priority date: 14/06/2018
Do em kết hôn trên 2 năm, chồng người mỹ quốc tịch mỹ, con em cũng quốc tịch mỹ gần 2 tuổi luôn rồi ạ nên em nhận được thông báo hồi tháng 5 này visa class của em từ CR1 chuyển qua IR1.
Và hiện tại em đang bị yêu cầu bổ sung rất nhiều hồ sơ tháng nào cũng yêu cầu bổ sung, 24 tháng 6 vừa rồi họ vừa yêu cầu bổ sung transcript em đã upload xong nhưng chưa thấy accepted nữa, em rất lo và hoang mang không biết có bị yêu cầu bổ sung gì thêm nữa không em làm giấy tờ với bên dịch vụ trả tiền đầy đủ mà phải năn nỉ họ upload bổ sung hồ sơ dùm mà em thấy giống như đi xin xỏ vậy anh chị ạ.
Chào Ngan Huynh,
Kết quả check hồ sơ của bạn.
U.S. Department of State
IMMIGRANT VISA APPLICATION
Action required: Submit requested documents
Immigrant Visa Case Number: HCM2019578051

On 2019-04-24, the National Visa Center (NVC) received your Form DS-260 (Immigrant Visa Application).
Next steps:
Gather the documents below and send them to us in one (1) envelope or email. Instructions on how to send us your documents are online at https://nvc.state.gov/submit. Do not send these documents separately or it will delay your case processing time.
NOTE: If you already sent NVC the financial and civil documents for your case, please go to https://travel.state.gov/content/vi...uments/Submit_documents/nvc-self-tracker.html for information on your case status. Keep in mind that if you recently submitted documents, NVC may still be reviewing them.

• Step 2: Your Petitioner collects photocopies of financial documents showing income level (example: their federal U.S. tax return, W-2 form). (See detailed instructions)
    • Step 5: Submit documents to the National Visa Center
      • Send 1 envelope to:
        National Visa Center
        Attn: Document Review
        31 Rochester Ave Suite 100
        Portsmouth, NH 03801-2914
You can find our current document review times at http://nvc.state.gov/submit. However, NVC will not review your file until we have received your form DS-260, the financial documents from the petitioner and the applicant's civil documents. At that time, we will let you know by letter or email if there is anything that is missing or incomplete.
Please note:

• Your case will not advance until you complete the step(s) above.
    • If there is no activity on your case for one (1) year, your case will enter termination. If your case is terminated, you will have to restart the process and repay fees.
    • If you move or change your address, we will not be able to provide updated information and your case may be terminated. To update your address, please use our online form at http://nvc.state.gov/ask. You can also call +1-603-334-0700 from 7:00 a.m. to 11:59 p.m. (Eastern Standard Time) Monday through Friday.
Nội dung trên thông báo như sau:
YÊU CẦU ỨNG DỤNG VISA NGAY LẬP TỨC
Của Bộ Ngoại giao Hoa Kỳ:
Gửi các tài liệu được yêu cầu
Số trường hợp Visa Di dân: HCM2019578051 Vào 2019-04-24, Trung tâm Visa Quốc gia (NVC) đã nhận được Mẫu đơn DS-260 (Đơn xin Visa Di dân) của bạn. Các bước tiếp theo: Tập hợp các tài liệu dưới đây và gửi chúng cho chúng tôi trong một (1) phong bì hoặc email. Hướng dẫn về cách gửi cho chúng tôi tài liệu của bạn đang trực tuyến tại https://nvc.state.gov/submit. Không gửi các tài liệu này một cách riêng biệt hoặc nó sẽ trì hoãn thời gian xử lý trường hợp của bạn.
Lưu ý: Nếu bạn đã gửi cho NVC các tài liệu tài chính và dân sự cho trường hợp của bạn, vui lòng truy cập https://travel.state.gov/content/visas/en/immigrate/immigrant- Process / document / Sem_d_dument / nvc-elf-racker .html để biết thông tin về tình trạng trường hợp của bạn. Hãy nhớ rằng nếu gần đây bạn đã gửi tài liệu, NVC vẫn có thể xem xét chúng.
Bước 1: Người bảo lãnh của bạn chọn và hoàn thành Mẫu I-864 (Bản khai Hỗ trợ). (Xem hướng dẫn chi tiết).
Bước 2: Người bảo lãnh của bạn thu thập các bản sao tài liệu tài chính thể hiện mức thu nhập (ví dụ: tờ khai thuế liên bang của Hoa Kỳ, mẫu W-2). (Xem hướng dẫn chi tiết).
Bước 3: Thu thập bản sao các tài liệu dân sự của bạn (ví dụ: bản sao giấy khai sinh, hộ chiếu). (Xem hướng dẫn chi tiết).
Bước 4: Bước 4: Tập hợp các tài liệu trên vào một gói. (Xem hướng dẫn chi tiết).
Bước 5: Gửi tài liệu đến Trung tâm thị thực quốc gia
Gửi 1 phong bì tới:
Trung tâm thị thực quốc gia Attn:
Xem xét tài liệu 31 Rochester Ave Suite 100 Portsmouth,
NH 03801-2914 Bạn có thể tìm thấy thời gian xem xét tài liệu hiện tại của chúng tôi tại http: / /nvc.state.gov/submit.
Tuy nhiên, NVC sẽ không xem xét hồ sơ của bạn cho đến khi chúng tôi nhận được mẫu DS-260 của bạn, các tài liệu tài chính từ người khởi kiện và các tài liệu dân sự của người nộp đơn. Vào thời điểm đó, chúng tôi sẽ cho bạn biết bằng thư hoặc email nếu có bất cứ điều gì còn thiếu hoặc chưa hoàn thành.
Xin lưu ý: Trường hợp của bạn sẽ không ứng trước cho đến khi bạn hoàn thành (các) bước trên.
Nếu không có hoạt động nào trong trường hợp của bạn trong một (1) năm, trường hợp của bạn sẽ bước vào chấm dứt. Nếu trường hợp của bạn bị chấm dứt, bạn sẽ phải khởi động lại quy trình và hoàn trả phí. Nếu bạn di chuyển hoặc thay đổi địa chỉ của bạn, chúng tôi sẽ không thể cung cấp thông tin cập nhật và trường hợp của bạn có thể bị chấm dứt. Để cập nhật địa chỉ của bạn, vui lòng sử dụng mẫu trực tuyến của chúng tôi tại http://nvc.state.gov/ask.
Bạn cũng có thể gọi + 1-603-334-0700 từ 7:00 sáng đến 11:59 tối. (Giờ chuẩn miền đông) từ thứ Hai đến thứ Sáu.
Trên là kết quả check hồ sơ của bạn, và theo thông tin là bạn có nhờ dịch vụ giúp lo hồ sơ. Vậy bạn muốn tôi giúp tư vấn, hướng dẫn về vấn đề gì?
P/s: Tôi đã di chuyển và mở riêng topic này cho bạn. Lần sau có thắc mắc gì, thì cần hỏi bài tại đây. Không được hỏi hồ sơ di trú của mình trong topic của người khác, là vi phạm nội quy diễn đàn. Vậy nhé bạn.

Ngan Huynh

Thành viên mới
Chào Ngan Huynh,
Kết quả check hồ sơ của bạn.

Nội dung trên thông báo như sau:

Trên là kết quả check hồ sơ của bạn, và theo thông tin là bạn có nhờ dịch vụ giúp lo hồ sơ. Vậy bạn muốn tôi giúp tư vấn, hướng dẫn về vấn đề gì?
P/s: Tôi đã di chuyển và mở riêng topic này cho bạn. Lần sau có thắc mắc gì, thì cần hỏi bài tại đây. Không được hỏi hồ sơ di trú của mình trong topic của người khác, là vi phạm nội quy diễn đàn. Vậy nhé bạn.
Cảm ơn chị Phuong Chau ! Vì hồ sơ của em bị đổi từ CR1 sang IR1 nên họ yêu cầu bổ sung rất nhiều hồ sơ, em đã điền DS260, form I864 sau đó họ yêu cầu bổ sung I864A, W2 form, 1099 2 năm gần nhất và gần nhất là tráncript, em bổ sung hồ sơ 3 tháng nay họ cứ yêu cầu lắc nhắc như vậy em ko biết có phải bổ sung thêm gì nữa ko ạ ? Vì mỗi lần bổ sung là em nhờ dịch vụ họ upload dùm vì em và chồng ko có laptop để upload lên web nên bên dịch vụ rất khó chịu ko muốn làm, em lỡ trả phí cho họ hết 400 đô rồi, còn 100 đô khi nào có lịch phỏng vấn mới trả nốt mà giấy tờ cứ bị yêu cầu bổ sung nên bên dịch vụ chán ko muốn làm giúp, em toàn phải tự làm

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cảm ơn chị Phuong Chau! Vì hồ sơ của em bị đổi từ CR1 sang IR1 nên họ yêu cầu bổ sung rất nhiều hồ sơ, em đã điền DS-260, form I-864 sau đó họ yêu cầu bổ sung I-864A, W2 form, 1099 2 năm gần nhất và gần nhất là trasncript, em bổ sung hồ sơ 3 tháng nay họ cứ yêu cầu lắc nhắc như vậy em không biết có phải bổ sung thêm gì nữa không ạ? Vì mỗi lần bổ sung là em nhờ dịch vụ họ upload dùm vì em và chồng không có laptop để upload lên web nên bên dịch vụ rất khó chịu không muốn làm, em lỡ trả phí cho họ hết 400 đô rồi, còn 100 đô khi nào có lịch phỏng vấn mới trả nốt mà giấy tờ cứ bị yêu cầu bổ sung nên bên dịch vụ chán không muốn làm giúp, em toàn phải tự làm.
Hồ sơ của bạn chỉ mới thực hiện xong tới bước 2, còn phải thực hiện tiếp theo các bước 3, 4, 5, gửi NVC để họ xem xét hoàn tất complete hồ sơ, nếu hoàn chỉnh không bị checklist thì sau đó chuyển về LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM rồi mới được xếp lịch phỏng vấn. Diện visa IR1 sẽ rất nhanh vì không phải tùy thuộc vào diễn biến lịch visa hàng tháng như các diện F khác. Nhưng khâu quan trọng là các giấy tờ cần thiết và các thủ tục phải đầy đủ.

Ngan Huynh

Thành viên mới
Hồ sơ của bạn chỉ mới thực hiện xong tới bước 2, còn phải thực hiện tiếp theo các bước 3, 4, 5, gửi NVC để họ xem xét hoàn tất complete hồ sơ, nếu hoàn chỉnh không bị checklist thì sau đó chuyển về LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM rồi mới được xếp lịch phỏng vấn. Diện visa IR1 sẽ rất nhanh vì không phải tùy thuộc vào diễn biến lịch visa hàng tháng như các diện F khác. Nhưng khâu quan trọng là các giấy tờ cần thiết và các thủ tục phải đầy đủ.
Chị ơi em không hiểu ở đoạn gửi NVC để họ xem xét complete hồ sơ ! Em tưởng là tất cả giấy tờ em scan lên web của nvc là xong rồi chứ ? Chỉ việc đợi email thông báo conplete thôi ? Khi đi phỏng vấn thì em mang giấy tờ gốc theo để đối chiếu với giấy tờ em scan trên web ? Em hơi bị rối não một chút chị thông cảm

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chị ơi em không hiểu ở đoạn gửi NVC để họ xem xét complete hồ sơ! Em tưởng là tất cả giấy tờ em scan lên web của nvc là xong rồi chứ? Chỉ việc đợi email thông báo conplete thôi? Khi đi phỏng vấn thì em mang giấy tờ gốc theo để đối chiếu với giấy tờ em scan trên web? Em hơi bị rối não một chút chị thông cảm.
Tất cả các loại gửi giấy tờ gửi đi đều phải có thời gian để NVC xem xét hoàn tất, nếu thiếu thì hồ sơ sẽ bị checklist phải bổ sung. Khi đi phỏng vấn LSQ sẽ yêu cầu mang theo bản chính để họ xem xong sẽ trả lại.
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/cac-giay-to-duc-yeu-cu-mang-theo-trong-bui-phng-van.31041/