[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ IR2 - HCM2010798023

cuong1990

Thành viên mới
Sau khi dien va gui don Ds 3032 duoc 5 thang nay em chua nhan duoc tin tuc tu National visa yeu cau de lam nhung buoc tiep theo. Vay lam cho em khi nao em moi co don yeu cau phong van va lam nhung thu tuc tiep theo.

cuong1990

Thành viên mới
Check dum em ho so Hcm 2010798023

Sau khi dien va gui don Ds 3032 duoc 5 thang nay em chua nhan duoc tin tuc tu National visa yeu cau de lam nhung buoc tiep theo. Vay lam cho em khi nao em moi co don yeu cau phong van va lam nhung thu tuc tiep theo.

cuong1990

Thành viên mới
Lý lịch tư pháp tại Hà Nội

Cho em hỏi em muốn làm lý lịch tư pháp ở Hà Nội thì làm ở đâu?

money

Thành viên mới
Ðề: Lý lịch tư pháp tại Hà Nội

Bạn đến sở tư pháp thành phố Hà Nội .

Chú ý : Nếu thời gian từ 16 tuổi đến thời điểm hiện tại chỉ sống ở Hà nội thì làm rất nhanh.............
Chào bạn!Bạn có thể cho mình biết .con mình 16 tuổi,chỉ có HC mà chưa có CMND thì chỉ cần mang HC đến STP để làm LLTP hay k?và con mình liệu có cần phải có mặt (vì cháu đag ở xa).thx u

cuong1990

Thành viên mới

Cảm ơn 2 bạn , Và bạn có thể cho mình biết la lý lịch tư pháp có thời hạn trong bao nhiêu lâu vậy nhỉ?

langvuon

khoai nướng

(theo Thông tư liên tịch số 07/1999/TTLT-BTP-BCA ngày 8/2/1999 của Bộ Tư pháp - Bộ Công an quy định việc cấp Phiếu lý lịch tư pháp)
Thủ tục cấp phiếu Lý lịch tư pháp tại Sở Tư pháp (số 1B Trần Phú, Hà Đông, Hà Nội) thời gian là 16 ngày cho trường hợp thông thường và 33 ngày trong trường hợp phức tạp.

Trong trường hợp uỷ quyền cho người khác làm thủ tục, Giấy uỷ quyền phải có chứng thực của UBND cấp xã nơi cư trú của người uỷ quyền hoặc người được uỷ quyền. Nếu người ủy quyền cư trú ở nước ngoài thì giấy uỷ quyền phải có chứng nhận của Cơ quan đại diện ngoại giao, Cơ quan lãnh sự của Việt Nam ở nước ngoài.
Giấy khai sinh hoặc giấy đăng ký kết hôn, hộ khẩu hoặc những giấy tờ chứng minh quan hệ đối với những trường hợp ủy quyền xin cấp LLTP.
Thủ tục: Người yêu cầu cấp Phiếu lý lịch tư pháp phải nộp Tờ Khai yêu cầu cấp Phiếu lý lịch tư pháp (Trường hợp này khai vào mẫu dùng cho trường hợp ủy quyền) và kèm theo các giấy tờ sau: bản photo giấy CMND hoặc hộ chiếu; bản photo sổ hộ khẩu hoặc giấy chứng nhận thường trú của người yêu cầu cấp LLTP.
Lưu ý, cần mang theo bản gốc của các giấy tờ trên để đối chiếu. Người được ủy quyền khi đi xin cấp Phiếu LLTP cho người khác cần mang theo CMND, sổ hộ khẩu .

Lãnh sự quán Hoa Kỳ chấp nhận phiếu LLTP được cấp có thời hạn trong vòng 1 năm

langvuon

khoai nướng

Chào bạn!Bạn có thể cho mình biết .con mình 16 tuổi,chỉ có HC mà chưa có CMND thì chỉ cần mang HC đến STP để làm LLTP hay k?và con mình liệu có cần phải có mặt (vì cháu đag ở xa).thx u
Trường hợp cha, mẹ hoặc vợ chồng thì khi đi làm thủ tục hoặc nhận thay giấy LLTP thì không cần phải làm giấy ủy quyền. Chỉ cần mang theo giấy tờ chứng minh là đủ

cuong1990

Thành viên mới

Cảm ơn bạn! nhưng có điều này mình vẫn chưa hiểu, bạn nói là LLTP co thời hạn trong vòng 16 ngày đối với trường hợp bình thường còn 33 ngày đối với trường hợp phức tạp thế còn trường hợp bạn nói là LSQ Hoa Kì chấp nhận LLTP trong vòng 1 năm thì minh vẫn chưa hiểu?. Vì 2 trường hợp đầu tiên là từ 16-33 ngày là hết hạn rồi mà.

vuthangsi

Ban điều hành

từ 16 đến 33 ngày là thời gian kể từ ngày nộp đơn xin cấp l l t p cho đến khi nhận được l l t p.và giấy này có hiệu lực sử dụng trong vòng 1 năm kể từ ngày cấp .

money

Thành viên mới

Cảm ơn 2 bạn , Và bạn có thể cho mình biết la lý lịch tư pháp có thời hạn trong bao nhiêu lâu vậy nhỉ?
mình thấy mọi người nói 1n đó bạn.

tuandoan

8 Đoàn !
Check dùm hồ sơ Hcm 2010798023- Ir2
Chào bạn,

Chúc mừng HS bạn completed on 21/07/2011. Diện IR2 (công dân HK bảo lảnh con dưới 21 tuổi) sau khi HS completed khoãng hơn 6 tuần là được PV. Chúc bạn mau sớm nhận được thư mời PV. Thân chào

cuong1990

Thành viên mới
Mất bao lâu thì có kết quả khám sức khoẻ?

Cho em hỏi mình khám sức khoẻ xong thì sẽ có kết quả luôn hay phải đợi trong bao lâu?

small_tiger

Thành viên mới
Ðề: Mất bao lâu thì có kết quả khám sức khoẻ?

hi cuong1990: nếu bạn khám sức khỏe mà ko gặp vấn đề gì thì chỉ trong 2 ngày là xong, ngày đầu tiên, nếu sức khỏe bạn good thì bạn sẽ được nhận giấy hồng + 1 bì thư với lời dặn của bác sĩ là ko đc mở ra, sau đó bs sẽ hẹn bạn ngày hôm sau lên lấy hồ sơ về. chúc bạn ksk thành công

michael_jack

Thành viên tích cực
Ðề: Hcm2010798023- ir2. Hồ sơ complete 21/7

Check dum minh, case cua minh khi nao dc phong van!
Ngày phỏng vấn không check được ,Do NVC quyết định và lên lịch thôi Nếu bạn muốn chính xác ngày phỏng vấn thì gửi mail cho NVC : Gửi về địa chỉ Email của National Visa Center là: NVCINQUIRY@state.gov
Subject: Case Number [Số hồ sơ]

Dear Madam or Sir:

I would be grateful to inform me when my family will be scheduled for an interview at the U.S. Consulate General in Ho Chi Minh City.

To my knowledge, my family’s case is now complete at the National Visa Center.

Please note that I am the principal beneficiary and I was born on [ngày sanh của người được bảo lãnh chính], in [nơi sanh], Vietnam . As for the petitioner, his [or her] full name is [tên họ của người bảo lãnh]. He [or she] was born on [ngày sanh của người bảo lãnh], in [nơi sanh], Vietnam .

Looking forward to hearing from you as soon as possible, I remain.

Yours truly,

[Tên họ của người được bảo lãnh]

[Địa chỉ]

[Số điện thoại]

cuong1990

Thành viên mới
Sau phỏng vấn mất bao lâu thì sẽ được cấp visa

Mình thuộc diện bảo lãnh ir2 sắp đi phỏng vấn , cho mình hỏi : Mình phỏng vấn thành công thì sau bao lâu sẽ được cấp visa. Thanks.

nguyenchauanh

Thành viên tích cực
Ðề: Sau phỏng vấn mất bao lâu thì sẽ được cấp visa

Mình thuộc diện bảo lãnh ir2 sắp đi phỏng vấn , cho mình hỏi : Mình phỏng vấn thành công thì sau bao lâu sẽ được cấp visa. Thanks.
p/v xong, nếu thành công thì khoảng 7 đến 10 ngày nhận vs

cuong1990

Thành viên mới
Xuất cảnh sang Mỹ từ Hà Nội hay từ Tp Hồ Chí Minh

Cho mình hỏi Khi từ Việt Nam sang Mỹ mình ko biết mình phải xuất cảnh từ HaNoi được hay ko hay phải xuất cảnh từ tp Ho chi Minh ?