[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ IR2 - HCM2014698075

anhnguyen130197

Thành viên mới
Xin chào tất cả các Cô Chú Anh Chị trên Diễn Đàn.

-Em xin nhờ Cô Chú Anh Chị giúp em check hồ sơ của em. No: MSC1391361537

-Tình trạng hồ sơ của em như vậy thì bao lâu mới có thể Phỏng vấn ạ!

Chân Thành Cảm Ơn! Chúc Cô Chú Anh Chị có một ngày tốt lành! :1:

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ðề: [IR ]Xin các bác giúp ạ!

Xin chào tất cả các Cô Chú Anh Chị trên Diễn Đàn.

-Em xin nhờ Cô Chú Anh Chị giúp em check hồ sơ của em. No: MSC1391361537

-Tình trạng hồ sơ của em như vậy thì bao lâu mới có thể Phỏng vấn ạ!

Chân Thành Cảm Ơn! Chúc Cô Chú Anh Chị có một ngày tốt lành! :1:
Kết quả check hồ sơ của bạn.

MSC1391361537

Post Decision Activity

On June 18, 2014, we mailed you a notice that we have approved this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN. Please follow any instructions on the notice. If you move before you receive the notice, call customer service at 1-800-375-5283.

For approved applications/petitions, post-decision activity may include USCIS sending notification of the approved application/petition to the National Visa Center or the Department of State. For denied applications/petitions, post-decision activity may include the processing of an appeal and/or motions to reopen or reconsider and revocations.
Hồ sơ bạn đã được Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS chấp thuận approved ngày 18/06/2014.

Bạn vào lấy mẫu thư gửi NVC, hỏi số hồ sơ Case number HCM.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/74-Thư-hỏi-national-visa-center-số-hồ-sơ

anhnguyen130197

Thành viên mới

Kết quả check hồ sơ của bạn.

Hồ sơ bạn đã được Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS chấp thuận approved ngày 18/06/2014.

Bạn vào lấy mẫu thư gửi NVC, hỏi số hồ sơ Case number HCM.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/74-Thư-hỏi-national-visa-center-số-hồ-sơ
Em cảm ơn ạ!

Theo anh/ chị thì bao lâu mới được gọi phỏng vấn lận?
:D Xin cảm ơn

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Em cảm ơn ạ!

Theo anh/ chị thì bao lâu mới được gọi phỏng vấn lận?
:D Xin cảm ơn
Muốn nhận được thư mời phỏng vấn, bạn phải thỏa các điều kiện sau:

1/. Hồ sơ hoàn tất complete tại NVC.
2/. Lịch visa vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên.
3/. Dựa vào năng lực xếp lịch phỏng vấn của LSQ Hoa Kỳ.

anhnguyen130197

Thành viên mới

Em xin cập nhật tình trạng hồ sơ:
Case Number : HCM2014698075
Ngày chấp thuận : 18 JUN 2014

* Người bảo lãnh đã điền DS-261 và đóng bill 88$

Em xin cảm ơn!

anhnguyen130197

Thành viên mới

Cho em hỏi hồ sơ của em hiện giờ sao rồi ạ?
Cảm ơn A/C!

vuthangsi

Ban điều hành

Cho em hỏi hồ sơ của em hiện giờ sao rồi ạ?
Cảm ơn A/C!
Muốn biết hồ sơ bây giờ ra sao rồi thì phải gởi email cho NVC để hỏi .

DIỂN ĐÀN XNC CHỈ HƯỚNG DẪN CÁCH LÀM CHỨ KHÔNG CÓ LÀM THAY CÁC CÔNG VIỆC MÀ BẠN PHẢI LÀM .

Hồ sơ của mình thì phải lo đi chứ , đâu có cái kiểu lâu lâu lại quăng lên đây câu hỏi hồ sơ của tôi sao rồi ?

anhnguyen130197

Thành viên mới
Ðề: [IR2 ]Xin các bác giúp ạ!

"Immigrant Visa Case Number: HCM2014698075 01 HCM
Case Creation Date: 17-Jul-2014
Status Updated Date: 18-Sep-2014

Your case is ready for your interview when scheduled at the U.S. Consular section. If you have already scheduled an appointment for an interview, please prepare your documents as directed in your appointment letter and appear at the consulate on the appointed date and time. Otherwise, please wait until you have been notified of your interview appointment. Additional information about how Immigrant Visa interview appointments are scheduled can be found at: http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3731.html

For more information, please visit TRAVEL.STATE.GOV."

Em vừa check case status. Theo A/C thì khoảng bao lâu sẽ ấn định ngày phỏng vấn Bây giờ em nên chuẩn bị sẵn sàng mọi thứ đúng không ạ?:1:
Chân thành cảm mơn Anh/Chị.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: [IR2 ]Xin các bác giúp ạ!

"immigrant visa case number: Hcm2014698075 01 hcm
case creation date: 17-jul-2014
status updated date: 18-sep-2014

your case is ready for your interview when scheduled at the u.s. Consular section. If you have already scheduled an appointment for an interview, please prepare your documents as directed in your appointment letter and appear at the consulate on the appointed date and time. Otherwise, please wait until you have been notified of your interview appointment. Additional information about how immigrant visa interview appointments are scheduled can be found at: http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3731.html

for more information, please visit travel.state.gov."

em vừa check case status. Theo a/c thì khoảng bao lâu sẽ ấn định ngày phỏng vấn bây giờ em nên chuẩn bị sẵn sàng mọi thứ đúng không ạ?:1:
Chân thành cảm mơn anh/chị.
Hồ sơ của bạn sẽ nhận được thư phỏng vấn trong một vài ngày nữa .

your case is ready for your interview when scheduled at the u.s. Consular section.

If you have already scheduled an appointment for an interview, please prepare your documents as directed in your appointment letter and appear at the consulate on the appointed date and time.

Otherwise, please wait until you have been notified of your interview appointment.

Additional information about how immigrant visa interview appointments are scheduled can be found at:

http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3731.html

Trường hợp của bạn đã sẵn sàng cho một cuộc hẹn phỏng vấn được lên kế hoạch tại bộ phận lãnh sự quán HOA KỲ .

Nếu bạn đã lên kế hoạch một cuộc hẹn phỏng vấn, hãy chuẩn bị tài liệu của bạn theo hướng dẫn trong thư mời phỏng vấn và có mặt tại lãnh sự quán vào thời gian ghi trên thư phỏng vấn ..

Nếu không, hãy đợi cho đến khi bạn đã được thông báo về cuộc hẹn phỏng vấn của bạn.

Thông tin thêm về cách hẹn phỏng vấn visa định cư được lên kế hoạch có thể được tìm thấy tại:

http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3731.html [/ url] [/QUOTE] [/color]

ntkh5

Thành viên mới
Ðề: Cr1

Chào Em!!

Em cảm ơn nhầm người trả lời giúp Em rồi đó, Anh vuthangsi đã trả lời giúp em topic trên, sẵn đây Tôi xin cảm Ơn Anh vuthangsi đã giúp tôi về những gì mình cần tư vấn.

Tôi và mọi người cùng Chúc mừng Anh vuthangsi và gia đình Anh đã phỏng vấn thành công.

Sau này Anh cũng hãy giúp đỡ và tư vấn cho chúng tôi những điều cần hỏi nữa nhé!!!!!, xin chân thành cảm ơn Anh!!!!!

anhnguyen130197

Thành viên mới
ðề: [ir ]

Hôm nay em đã đi khám sức khoẻ tại IOM. IOM rất tốt làm rất nhanh. Thuận tiện khám rồi chích ngừa ở Nguyễn Văn Trỗi. Chỉ trong 1 buổi sáng là xong. À. Hôm nay IOM yêu cầu nộp 5 tấm hình 3,5x4.5 hay 5x5 cũng được., và có tờ khai mới.
Em đang chờ phỏng vấn ( OCT 16 2014) và rất hồi hộp
Em cảm ơn A/C đã giúp đỡ.

anhnguyen130197

Thành viên mới
Ðề: [IR2]Xin các bác giúp ạ!

Ngày 16 tháng 10 vừa qua em đã phỏng vấn đậu. Cảm ơn cô chú anh chị rất nhiều.
Ngày 17 tháng 10 visa đã được in. Như vậy chờ bao lâu vis tới nhà ạ?
Một lần nữa e xin cảm ơn cô chú anh chị rất nhiều! Chúc cô chú anh chị luôn gặp nhiều may mắn trong cuộc sống luôn vui khỏe hạnh phúc!

NguyenNguyen

Thành viên mới

Ngày 16 tháng 10 vừa qua em đã phỏng vấn đậu. Cảm ơn cô chú anh chị rất nhiều.
Ngày 17 tháng 10 visa đã được in. Như vậy chờ bao lâu vis tới nhà ạ?
Một lần nữa e xin cảm ơn cô chú anh chị rất nhiều! Chúc cô chú anh chị luôn gặp nhiều may mắn trong cuộc sống luôn vui khỏe hạnh phúc!
khoảng 1 tuần là lâu nhất thôi bạn. Chúc mừng bạn nhé! Bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm pv cho mình dc ko? thanks bạn

anhnguyen130197

Thành viên mới

khoảng 1 tuần là lâu nhất thôi bạn. Chúc mừng bạn nhé! Bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm pv cho mình dc ko? thanks bạn
Cảm ơn bạn!
Khi đi phỏng vấn, mình phải chân thật, nghe kỹ câu hỏi, trả lời ngắn gọn rõ ràng, nhìn thẳng vào mắt viên chức đang phỏng vấn bạn. Chuẩn bị kỹ thông tin về người bảo lãnh: Họ đi diện gì năm nào, vào quốc tịch ngày mấy? Hiện giờ ở đâu và bạn và ng bảo lãnh liên lạc bằng cách gì....Thế là buổi phỏng vấn thành công tốt đẹp.
Khi nào bạn phỏng vấn? CHÚC BẠN MAY MẮN!

NguyenNguyen

Thành viên mới

Cảm ơn bạn!
Khi đi phỏng vấn, mình phải chân thật, nghe kỹ câu hỏi, trả lời ngắn gọn rõ ràng, nhìn thẳng vào mắt viên chức đang phỏng vấn bạn. Chuẩn bị kỹ thông tin về người bảo lãnh: Họ đi diện gì năm nào, vào quốc tịch ngày mấy? Hiện giờ ở đâu và bạn và ng bảo lãnh liên lạc bằng cách gì....Thế là buổi phỏng vấn thành công tốt đẹp.
Khi nào bạn phỏng vấn? CHÚC BẠN MAY MẮN!
Mình pv 10-11, mà lo lắng quá. :((. vì 2 vc ko có bill điện thoại. Nói chuyện chủ yếu qua viber va facetime ah. hic. :(.
Thanks bạn đã chỉ giúp mình nhé

ThoLe

Thành viên mới

Mình pv 10-11, mà lo lắng quá. :((. vì 2 vc ko có bill điện thoại. Nói chuyện chủ yếu qua viber va facetime ah. hic. :(.
Thanks bạn đã chỉ giúp mình nhé
Viber cũng in được chi tiết cuộc gọi, bạn in rồi đem theo 1 ít cho có, bổ sung những bằng chứng khác vô. Vợ chồng mình thì gọi nhau bằng thẻ internet gọi nước ngoài, hôm PV họ cũng coi cái thẻ, rồi còn theo đường link trên thẻ tải phần mềm về để đăng nhập vô coi chi tiết gọi trong cái thẻ của mình nửa, cuối cùng có chi tiết gọi, đúng số của Người Bảo Lãnh rồi cũng êm xui. Mình mang theo nhiều thẻ, họ chỉ kiểm tra 1 thẻ. Rồi coi những bằng chứng khác.

Last edited by a moderator: