[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ IR2 - lehaithuan

lehaithuan

Thành viên mới
Thân chào các anh chị trong diễn đàn, em muốn hỏi về I864 , khi ông xã em nộp bằng chứng bảo lãnh cho con gái em (2 tuổi), thì phải nộp cùi lương. Nhưng vừa rồi chồng em về việt nam ăn tết nên mới qua lại, tính đến lúc nộp I864 thì chỉ có 2 cùi lương, vậy thì có được không ? Em xin chân thành cảm ơn. Chúc anh chị sức khoẻ.

Ðề: Ir2- Công dân Mỹ bảo lãnh con dưới 18t

Chào bạn,

Cùi lương không cần thiết nếu giấy thuế của chồng bạn cho thấy thu nhập trên mức 125 % qui định cho số người trong hộ của chồng bạn, có nghĩa là chồng bạn + bạn + số con của bạn + số con lệ thuộc của chồng bạn (nếu có) .

Ngoài ra, giấy chứng nhận việc làm có thể thay cho cùi chi phiếu tiền lương vì trên giấy chứng nhận việc làm, người chủ thường ghi thời gian bắt đầu làm việc, qui chế công nhân (biên chế toàn thời gian hay tạm thời), giờ làm việc hàng tuần, tiền lương giờ và lương lãnh được trong năm trước .

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

lovely

Thành viên tích cực

chàn bạn!! rất vui được trò chuyện cùng bạn, mình với bạn đều giống nhau..chồng mình nộp hồ sơ bảo lãnh mình và con mình ..mình thì thuộc diện CR1 và con mình thuộc diện IR2..chồng mình cũng nói họ bắt nộp giấy 40 quarter 10 năm việc làm..bây giờ mình cũng đang chờ phỏng vấn ?
còn bạn và ox bạn là diện gì ? chắc cũng giống như mình phải ko? mình cũng đang lo ko biết diện của mình khi phỏng vấn có khó khăn ko? vì mình và con mình đều là 2 diện khác' nhau..vi ox mình mới co quốc tịch đây, và bé nhà mình thì sanh trước hôn thú..nên mình cũng ko biết diện CR1 và diện IR2 khác nhau như thế nào ? bạn đã có giấy mời phỏng vấn chưa ?

lehaithuan

Thành viên mới

chàn bạn!! rất vui được trò chuyện cùng bạn, mình với bạn đều giống nhau..chồng mình nộp hồ sơ bảo lãnh mình và con mình ..mình thì thuộc diện CR1 và con mình thuộc diện IR2..chồng mình cũng nói họ bắt nộp giấy 40 quarter 10 năm việc làm..bây giờ mình cũng đang chờ phỏng vấn ?
còn bạn và ox bạn là diện gì ? chắc cũng giống như mình phải ko? mình cũng đang lo ko biết diện của mình khi phỏng vấn có khó khăn ko? vì mình và con mình đều là 2 diện khác' nhau..vi ox mình mới co quốc tịch đây, và bé nhà mình thì sanh trước hôn thú..nên mình cũng ko biết diện CR1 và diện IR2 khác nhau như thế nào ? bạn đã có giấy mời phỏng vấn chưa ?
Chào bạn vi bé nhà bạn sanh trước hôn thú nên mình ko rõ là có phải test DNA không. Còn 2 mẹ con mình thì đã pv và có visa rồi bạn. Bé nhà mình thì sanh sau khi vc mình DKKH 2 năm. Cuộc pv nhanh gọn, họ xem cùi vé máy bay lúc ox mình về vn mà mình cấn bầu.