IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - HCM2011584035

thuy9

Thành viên tích cực
Tôi là thành viên mới tham gia, nhờ diễn đàn hỏi giúp hồ sơ của tôi đã giải quyết tới đâu wac 1190059306

Cảm ơn diễn đàn

Last edited by a moderator:

Tien Nguyen

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: con gái bảo lãnh mẹ

Tôi là thành viên mới tham gia, nhờ diễn đàn hỏi giúp hồ sơ của tôi đã giải quyết tới đâu wac 1190059306

Cảm ơn diễn đàn
Chào thuy9

USCIS đã nhận được thư bảo lãnh của chị vào ngày November 2, 2010. Hiện nay hồ sơ đang đợi xét duyệt bởi USCIS

Thanks

thuy9

Thành viên tích cực
con gái bảo lãnh mẹ

Tôi cảm ơn Tiến nguyễn đã xem giùm nha. Cám ơn nhiều

thuy9

Thành viên tích cực
con bảo lãnh mẹ

xin chào các anh chị trên diễn đàn ,

Xin cho tôi hỏi từ khi mở hồ sơ bảo lĩnh cho đến khi được USCIS chấp thuận đơn bão lãnh là khoảng bao lâu . Hoàn cảnh của tôi chỉ có một mẹ một con không biết họ có ưu tiên xét nhanh hơn khong ?

Xin cám ơn các anh chị

linda

Ban điều hành
Ðề: con bảo lãnh mẹ

xin chào các anh chị trên diễn đàn ,

Xin cho tôi hỏi từ khi mở hồ sơ bảo lĩnh cho đến khi được USCIS chấp thuận đơn bão lãnh là khoảng bao lâu . Hoàn cảnh của tôi chỉ có một mẹ một con không biết họ có ưu tiên xét nhanh hơn khong ?

Xin cám ơn các anh chị
Không có gì ưu tiên cả bạn ah.

Theo như người nhà của tôi bảo lãnh mà tôi biết, từ khi nộp đơn đến khi đóng tiền visa là 8 tháng, sau đó tuỳ theo làm hồ sơ nhanh hay chậm, đầy đủ hay có bị missing gì không, nêú mọi việc thông suốt thì kể từ ngày bảo lãnh đến khi PV là 14 tháng.

linh.pd

Thành viên mới

Chào Chị Linda,

Cho mình hỏi con bảo lành là thường trú nhân hay công dân Mỹ vậy chị. Trường hợp thường trú nhân thì thời gian bảo lãnh là khoảng bao lâu chị có thể cho Linh biết được không?

Cám ơn Chị nhiều.

thuy9

Thành viên tích cực

Chào Linh.pd

Thường trú nhân không thể bảo lãnh cha mẹ được , chỉ khi nào có quốc tịch mới bảo lãnh cha mẹ được như trường hợp của tôi

thuy9

Thành viên tích cực
con bảo lãnh mẹ

Xin chào các anh chị

Xin cho tôi hỏi vấn đề này , Khai sinh của tôi làm từ năm 1959 đến nay đã quá cũ và bị mờ, nên tôi đã làm lại KS mới,nên khi bên US cần nộp ks tôi có thể nộp ks mới được không nhung tôi sợ bị nhầm lẫn tên vì ks cũ thì không có dấu mà kS mới lại có dấu vì tên tôi là THUÝ. vậy khi di phỏng vấn tôi phải mang theo ks cũ hay ks mới tốt hơn
Vậy các anh chị trả lời giúp

Xin chân thành cám ơn

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hi Thuy9,

Nhằm giúp cho chính bạn có thể kiểm soát được các câu hỏi và tình trạng về hồ sơ của mình, đồng thời hỗ trợ ACE trên diễn đàn nắm rõ diễn biến và có các thông tin đầy đủ để trả lời nhanh chóng, chính xác…
Các (3) topic của bạn đã được chuyển về đây hết rồi, kể từ bi giờ, nếu cần hỏi gì liên quan đến hồ sơ của bạn hãy post bài tại đây, đừng mở thêm topic nữa nha.
Mong bạn lưu ý.

Chúc vui vẻ cùng xuatnhapcanh.com

thuy9

Thành viên tích cực

Xin chào các anh chị
WAC 1190059306 từ ngày nộp hồ sơ con tôi bảo lĩnh cho tôi dến nay đã được sở di trú chấp thuận chưa nhờ các anh chị xem giùm
Xin cám ơn

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Xin chào các anh chị
WAC 1190059306 từ ngày nộp hồ sơ con tôi bảo lĩnh cho tôi dến nay đã được sở di trú chấp thuận chưa nhờ các anh chị xem giùm
Xin cám ơn
Hồ sơ vẫn còn đang chờ xét duyệt tại USCIS.

thuy9

Thành viên tích cực

Chào các bạn
Hồ sơ của tôi dã gần 2 tháng mà chưa thấy uscis chấp thuận tôi thấy lo quá vậy các bạn xem giùm tôi đã được USCIS xem xét chưa
Cám ơn các bạn nhiều

thuy9

Thành viên tích cực

Chào các bạn
Các bạn có thể xem lại giùm tôi hồ sơ wac 1190059306 đã được sở di trú xem xét chưa
Xin chân thành cám ơn

heaven

Cựu Ban điều hành

On November 2, 2010, we received this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN, and mailed you a notice describing how we will process your case. Please follow any instructions on this notice. You will be notified by mail when a decision is made, or if the office needs something from you.
hs bạn đang được cứu xét khi nào quyết định xong uscis sẽ thông báo cho bạn

thuy9

Thành viên tích cực

Chào các bạn
Các bạn xem giùm WAC 1190059306 đã được chấp thuận chưa, mong các bạn xem giùm sao lâu quá , tôi không biết diện IR5 có bị như diện F không
Xin chân thành cám ơn

thuy9

Thành viên tích cực

Chào các bạn
Hồ sơ của tôi đã nộp gần 4 tháng mà sao vẫn chưa nhận dược giấy chấp thuận bảo lãnh . Vậy thông thường một hồ sơ bão lãnh diện iR 5 mới dược chấp thuận . Nhờ các bạn trả lời giúp
Xin cám ơn

phanthingocanh

Thành viên tích cực

Chào các bạn
Hồ sơ của tôi đã nộp gần 4 tháng mà sao vẫn chưa nhận dược giấy chấp thuận bảo lãnh . Vậy thông thường một hồ sơ bão lãnh diện iR 5 mới dược chấp thuận . Nhờ các bạn trả lời giúp
Xin cám ơn
Theo N.A biết là khoảng 6 tháng đó bạn,củng như trường hơp N.A nè Thuy9 ơi bạn dùng trich dẩn đi nha,:1::1::1:

thuy9

Thành viên tích cực

chào các bạn
Hồ sơ của tôi đã dược chấp thuận vào ngày 10 tháng 3 vậy đã Case number chưa?
Xin cám ơn

1

1283

Guest

Chào các anh chị!
em là thành viên mới, tình cờ biết được diễn đàn này, em đọc qua thấy rất hay và bổ ích.
chồng em đang chuẩn bị mở hồ sơ bảo lãnh Mẹ Chồng, em lên đây để hỏi kinh nghiệm của các anh chị, làm ơn giúp em với ạ!
theo em đọc được trên đây thì những giấy tờ cần thiết nộp lúc mở hồ sơ bao gồm:
- Giấy quốc tịch của chồng em, photo 1 bản có cần công chứng không ạ!
- Giấy khai sinh của chồng và mẹ chồng em, có cần dịch sang tiếng Anh ko ?
- Form I 130
- lệ phí chính xác là bao nhiêu? nếu em gởi hồ sơ vào tháng 4/2011.
- .... còn gì nữa không các anh chị? em không muốn bị miss hồ sơ, nên muốn hỏi kĩ ạ!
em hỏi hơi nhiều nhưng rất mong các anh chị giúp đở.
em cám ơn rất nhiều!

Last edited by a moderator:

thuy9

Thành viên tích cực

Chào các bạn
Các bạn có thể xam giùm tôi hồ sơ wac1190059306 đã có case number chưa . xin chân thành cám ơn các bạn