IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - Hoàng Quân Gia

Hoàng Quân Gia

Thành viên tích cực
Ðề: Xin giúp đỡ

Trước hết, tôi xin cám ơn các anh chị và các bạn đã tận tình giúp đỡ tôi hoàn tất hồ sơ bảo lãnh ba mẹ. Hiện nay hồ sơ bảo lãnh của ba mẹ tôi đã nộp cho NVC và đang chờ trả lời của NVC. Tôi làm theo hướng dẫn của các anh chị trong diễn đàn, đặc biệt là giúp đỡ nhiệt thành của bạn Kiuvii nên tôi nghĩ, hồ sơ bảo lãnh của ba mẹ tôi có kết quả tốt đẹp.
Để chuẩn bị cho hồ sơ ở Tòa Lãnh sự HK, xin các bạn và các anh chị cho tôi hỏi: Tôi có cần gửi hồ sơ 1040 và Tax 2009, 2010 và 2011 của vợ chồng tôi về cho ba mẹ tôi ở VN sắp xếp vào hồ sơ nộp cho LSQ không? Nếu cần, tôi phải làm 2 bộ cho ba và mẹ hay chỉ cần 1 bộ chung? Xin các anh chị và các bạn hướng dẫn cách sắp xếp hồ sơ ở LSQ sao cho tốt nhất.
Trân trọng cám ơn các anh chị và các bạn.

kiuvii

Cựu Ban điều hành

Để chuẩn bị cho hồ sơ ở Tòa Lãnh sự HK, xin các bạn và các anh chị cho tôi hỏi: Tôi có cần gửi hồ sơ 1040 và Tax 2009, 2010 và 2011 của vợ chồng tôi về cho ba mẹ tôi ở VN sắp xếp vào hồ sơ nộp cho LSQ không? Nếu cần, tôi phải làm 2 bộ cho ba và mẹ hay chỉ cần 1 bộ chung? Xin các anh chị và các bạn hướng dẫn cách sắp xếp hồ sơ ở LSQ sao cho tốt nhất.
Chào Bạn HQG

Bạn có thể gọi điện cho NVC để hỏi thăm hồ sơ Cha Mẹ bạn đã hòan tất hay chưa.

Mặc dù trong thư phỏng vấn không yêu cầu nộp các giấy tờ như : Đơn xin thi thực DS 230 hay bảo trợ tài chánh I 864. Nhưng khi sơ vấn các Nhân Viên LS vẫn yêu cầu cho xem các giấy tờ như trên. Vì vậy những giấy tờ gì bạn đã nộp cho NVC thì Bạn cũng nên gửi về VN cho Ba Mẹ Bạn bản copy và mang theo khi phỏng vấn.

Riêng lí lịch tư pháp, mặc dù đã nộp bản chính cho NVC rồi, nhưng khi sơ vấn họ cũng yêu cầu cho xem bản chính. vì vậy nếu Cha Mẹ bạn có thêm bản chính LLTP thì mang theo phòng hờ.

Chúc Bạn gặp nhiều may mắn

Thân

Hoàng Quân Gia

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn Kiuvii nhiều lắm.
Hôm nay xin nhờ bạn Kiuvii hướng dẫn cách sắp xếp hồ sơ nộp cho TLSHK ở SG. Vì cha mẹ mình đã lớn tuổi, không biết tiếng Anh nên nhờ bạn hướng dẫn chi tiết và rõ ràng để mình nói lại với cha mẹ mình.
Cám ơn bạn một lần nữa nhé.

vuthangsi

Ban điều hành

Cám ơn bạn Kiuvii nhiều lắm.
Hôm nay xin nhờ bạn Kiuvii hướng dẫn cách sắp xếp hồ sơ nộp cho TLSHK ở SG. Vì cha mẹ mình đã lớn tuổi, không biết tiếng Anh nên nhờ bạn hướng dẫn chi tiết và rõ ràng để mình nói lại với cha mẹ mình.
Cám ơn bạn một lần nữa nhé.
Bạn xem hướng dẩn ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=2818.

Hoàng Quân Gia

Thành viên tích cực

Thưa các anh chị và các bạn,
Vừa rồi, tại chỗ tôi làm việc, nghe bàn tán là hiện nay khám sức khỏe phải tốn 300 USD và từ khi phỏng vấn đậu đến lúc nhận visa phải mất 3 tuần. Thông tin này có chính xác không vậy? Mong các anh chị và các bạn giúp đỡ. Cám ơn các anh chị và các bạn.

vuthangsi

Ban điều hành

Vừa rồi, tại chỗ tôi làm việc, nghe bàn tán là hiện nay khám sức khỏe phải tốn 300 USD và từ khi phỏng vấn đậu đến lúc nhận visa phải mất 3 tuần. Thông tin này có chính xác không vậy? Mong các anh chị và các bạn giúp đỡ. Cám ơn các anh chị và các bạn.
Bạn xem ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...OM-về-lệ-phí-Khám-sức-khoẻ-từ-ngày-04-01-2011

Bạn ơi bây giờ là mùa Thu rồi , nước bên Mẽo lạnh tê tái nên cá Tháng Tư cũng Chết mất tiêu rồi .

Hoàng Quân Gia

Thành viên tích cực

Bạn ơi bây giờ là mùa Thu rồi , nước bên Mẽo lạnh tê tái nên cá Tháng Tư cũng Chết mất tiêu rồi .
Thưa quý anh chị,
Tôi vừa nhận email của NVC, nhưng không hiểu ý của NVC. Xin các anh chị có kinh nghiệm chỉ bảo, hướng dẫn giúp tôi. Việc gấp quá, mong các anh chị hết lòng giúp đỡ. Xin cám ơn anh chị rất nhiều.

XXXXXXXXXX
xxxxxxxxxxxxx
*HCM2012xxxxxxxx*CHECKLIST
October 17, 2012
NVC Case Number: HCM2012xxxxxxxx
Dear XXXXXXXXXXXXXX:
We have reviewed the documents which you submitted in support of an application for an immigrant
visa. Please review the information listed under each applicant's name and provide any documents
which are indicated as missing or need additional information. You must submit the required
information. Failure to provide the requested information will delay your immigrant visa interview.
Please read the enclosed information to determine where to send all required copies of missing
documents. If you have any questions regarding this letter, please call the National Visa Center at (603)
334-0700 between the hours of 7:30am and midnight ET.
Please include a copy of this letter with your correspondence and write your case number clearly (exactly
as it appears below) on the upper right-hand corner of alldocuments.
From the date you mail or transmit the requested information, please allow 20 business days for NVC to
review this documentation/your mail. When we complete our review, the NVC will notify
you/petitioner/beneficiary/attorney with information regarding the next processing step.
If a period of one year passes without contacting the NVC (by e-mail, telephone, or mail), all
submitted fees and documents will expire. Upon expiration, the fees and documents would need to
be resubmitted in order to continue the immigration process.
Case Number: HCM2012xxxxxxxx
Beneficiary's Name: XXXXXXXXXXXXXXXXXXXX
Preference Category: IR5 - PARENT OF US CITIZEN
Priority Date: 02MAR2012
National Visa Center
Case Number Barcode Cover Sheet
mail to the address given below.
Note:Failure to use this cover sheet will delay your visa.
Use this cover sheet onlyfor the case number indicated
below.
Information for any other case(s) being mailed in the
same package
must include the cover sheet for thatcase.
National Visa Center
ATTN: DR
31 Rochester Avenue, Suite 100
Portsmouth, NH 03801-2914
• Do Notuse this cover sheet if you are submitting forms and/or
supporting documents by e-mail (Electronic Processing).
Instead, type your NVC case number in the subject line of the
e-mail message. Follow the directions on
www.immigrantvisas.state.govto correctly scan and submit
forms and documents.
HCM2012xxxxxxx
*HCM2012xxxxxx*
INSTRUCTIONS FOR: XXXXXXXXXX
^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^
______CORRESPONDENCE INSTRUCTIONS:_________________________________
When responding to the National Visa Center, please include the bar code sheet that came with this
letter. Failure to include the bar code sheet may cause a delay in the processing of your case. The bar
code sheet should be placed on top of all documents being submitted for this case and mailed to the
address provided.
______1 - IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 1:_______________________
The NVC has received the requested Affidavit of Support (Form I-864) or supporting documents.
However, we are still waiting for the response to the checklist letter for the Immigrant Visa Application
or civil documentation. Please return the requested information so that we may complete the processing
of your case.
[TLD 10/17/2012] HCM2012XXXXXXX

kiuvii

Cựu Ban điều hành

Chào Bạn Hoàng Quân Gia

Mẫu checklist trên có nghĩa là NVC thông báo, Họ vẫn đang đợi bạn bổ sung đơn xin visa Ds-230 và các giấy tờ dân sự khác cho hồ sơ của Cha hoặc Mẹ bạn. Tuy nhiên nếu trường hợp bạn đã nộp các giấy tờ đó rồi mà NVC vẫn gửi checklist này cho bạn thì bạn chỉ cần gọi điện thoại cho NVC và thông báo cho họ các giấy tờ bạn đã nộp đầy đủ vào ngày tháng năm ....và yêu cầu họ kiểm tra lại cho bạn.

Trường hợp của Bạn cũng giống bạn Lonelyme sau khi bạn ấy gọi vô thì NVC thông báo họ đã nhận được các giấy tờ trên.

Thân

Hoàng Quân Gia

Thành viên tích cực

Chào Bạn Hoàng Quân Gia

Mẫu checklist trên có nghĩa là NVC thông báo, Họ vẫn đang đợi bạn bổ sung đơn xin visa Ds-230 và các giấy tờ dân sự khác cho hồ sơ của Cha hoặc Mẹ bạn. Tuy nhiên nếu trường hợp bạn đã nộp các giấy tờ đó rồi mà NVC vẫn gửi checklist này cho bạn thì bạn chỉ cần gọi điện thoại cho NVC và thông báo cho họ các giấy tờ bạn đã nộp đầy đủ vào ngày tháng năm ....và yêu cầu họ kiểm tra lại cho bạn.

Trường hợp của Bạn cũng giống bạn Lonelyme sau khi bạn ấy gọi vô thì NVC thông báo họ đã nhận được các giấy tờ trên.

Thân
Cám ơn bạn Kiuvii rất nhiều. Hôm trước NVC yêu cầu mình bổ sung bản chính GDKKH của mình. Mình gửi rồi nhưng họ chưa nhận được. Theo hướng dẫn của Kiuvii, Mình gọi điện báo, họ bảo sẽ kiểm tra lại. Theo bạn Kiuvii thì bao lâu họ sẽ báo cho mình biết kết quả kiểm tra này vậy? Nếu thất lạc thì mình phải làm thế nào? Mong bạn Kiuvii và các anh chị giúp đỡ.
Chân thành cám ơn.

Hoàng Quân Gia

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn Kiuvii rất nhiều. Hôm trước NVC yêu cầu mình bổ sung bản chính GDKKH của mình. Mình gửi rồi nhưng họ chưa nhận được. Theo hướng dẫn của Kiuvii, Mình gọi điện báo, họ bảo sẽ kiểm tra lại. Theo bạn Kiuvii thì bao lâu họ sẽ báo cho mình biết kết quả kiểm tra này vậy? Nếu thất lạc thì mình phải làm thế nào? Mong bạn Kiuvii và các anh chị giúp đỡ.
Chân thành cám ơn.
Thân gửi bạn Kiuvii và các anh chị trong diễn đàn,
Vừa rồi, mình có gọi điện vào NVC, hỏi về tình trạng hồ sơ bảo lãnh của ba mẹ mình. NVC trả lời là hồ sơ đã complet và đã chuyển về LSQ HK ở SG. Mình thắc mắc là có nhiều trường hợp là khi hồ sơ hoàn tất, NVC gửi thư báo cho người bảo lãnh biết và thông báo ngày phỏng vấn. Vậy sao trường hợp ba mẹ mình, NVC chẳng gửi thư báo, nếu mình không gọi điện hỏi thì chắc không biết hồ sơ đã hoàn tất nữa.
Xin cho mình hỏi: Từ khi hồ sơ gửi về LSQ thì bao lâu nhận được thư mời phỏng vấn vậy? Và NVC hay LSQ sẽ gửi thư mời phỏng vấn? Gần cuối năm rồi, mình mong mọi chuyện nhanh chóng có kết quả nên có gì làm phiền các anh chị, xin được miễn thứ.
Cám ơn các anh chị và các bạn rất nhiều.

vuthangsi

Ban điều hành

Thân gửi bạn Kiuvii và các anh chị trong diễn đàn,
Vừa rồi, mình có gọi điện vào NVC, hỏi về tình trạng hồ sơ bảo lãnh của ba mẹ mình. NVC trả lời là hồ sơ đã complet và đã chuyển về LSQ HK ở SG. Mình thắc mắc là có nhiều trường hợp là khi hồ sơ hoàn tất, NVC gửi thư báo cho người bảo lãnh biết và thông báo ngày phỏng vấn. Vậy sao trường hợp ba mẹ mình, NVC chẳng gửi thư báo, nếu mình không gọi điện hỏi thì chắc không biết hồ sơ đã hoàn tất nữa.
Xin cho mình hỏi: Từ khi hồ sơ gửi về LSQ thì bao lâu nhận được thư mời phỏng vấn vậy? Và NVC hay LSQ sẽ gửi thư mời phỏng vấn? Gần cuối năm rồi, mình mong mọi chuyện nhanh chóng có kết quả nên có gì làm phiền các anh chị, xin được miễn thứ.
Cám ơn các anh chị và các bạn rất nhiều.
Chào bạn .
Nếu bạn chắc chắn hồ sơ của cha và mẹ bạn đã được chuyển về LẢNH SỰ QUÁN HOA KỲ ,bạn vào ĐÂY điền đơn điện tử gởi cho LSQ để hỏi ngày phỏng vấn
http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html
bạn xem hướng dẫn điền đơn điện tử ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?14822-Hướng-dẫn-điền-mẫu-đơn-điện-tử-gửi-LSQ-Hoa-Kỳ
vì hồ sơ bảo lảnh của cha và mẹ bạn có 2 case number riêng biệt ,nên bạn gời 2 đơn khác nhau cho từng case number.và đơn được viết bằng tiếng anh .(TRONG Ô MESSAGE TEXT) . TẠI Ô NGANG SUBJECT bạn chọn
WHERE IS MY CASE, I WANT TO CHECK MY INTERVIEW DATE.
Chào bạn.

Hoàng Quân Gia

Thành viên tích cực

Chào bạn .
Nếu bạn chắc chắn hồ sơ của cha và mẹ bạn đã được chuyển về LẢNH SỰ QUÁN HOA KỲ ,bạn vào ĐÂY điền đơn điện tử gởi cho LSQ để hỏi ngày phỏng vấn
bạn xem hướng dẫn điền đơn điện tử ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?14822-Hướng-dẫn-điền-mẫu-đơn-điện-tử-gửi-LSQ-Hoa-Kỳ
vì hồ sơ bảo lảnh của cha và mẹ bạn có 2 case number riêng biệt ,nên bạn gời 2 đơn khác nhau cho từng case number.và đơn được viết bằng tiếng anh .(TRONG Ô MESSAGE TEXT) . TẠI Ô NGANG SUBJECT bạn chọn
WHERE IS MY CASE, I WANT TO CHECK MY INTERVIEW DATE.
Chào bạn.
Xin cám ơn sự giúp đỡ tận tình của bạn VuThangSi. Mình sẽ làm theo hướng dẫn của bạn. Chúc bạn và các anh chị em trong diễn đàn luôn dồi dào sức khỏe.

Hoàng Quân Gia

Thành viên tích cực

Xin cám ơn sự giúp đỡ tận tình của bạn VuThangSi. Mình sẽ làm theo hướng dẫn của bạn. Chúc bạn và các anh chị em trong diễn đàn luôn dồi dào sức khỏe.
Chào các anh chị,
Xin các anh chị giup đỡ: Kể từ khi NVC báo là đã chuyển hồ sơ về TLSHK ở SG thì bao lâu mình có thể gửi thư hỏi ngày phỏng vấn được mà không sợ làm phiền TLS. Mình được anh VuThangSi hướng dẫn nhưng không biết nên gửi thư lúc nào là tiện nhất. Mong quý anh chị giúp đỡ.
Cám ơn các anh chị nhiều.

Hoàng Quân Gia

Thành viên tích cực

Chào các anh chị,
Xin các anh chị giup đỡ: Kể từ khi NVC báo là đã chuyển hồ sơ về TLSHK ở SG thì bao lâu mình có thể gửi thư hỏi ngày phỏng vấn được mà không sợ làm phiền TLS. Mình được anh VuThangSi hướng dẫn nhưng không biết nên gửi thư lúc nào là tiện nhất. Mong quý anh chị giúp đỡ.
Cám ơn các anh chị nhiều.
Dear Sir or Madam:

The National Visa Center has received all documentation necessary to complete pre-processing
of your case. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner
and attorney (if applicable) will be notified.

The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment
until the US Embassy or Consulate General has issued a visa.

The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of
the interview. Additional documentation requirements if applicable can be referenced at
the following URL: http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3742.html

Sincerely,

Director
National Visa Center
Thưa các anh chị, Hôm nay tôi nhận được email này của NVC. Theo hiểu biết hạn hẹp của tôi thì email này NVC thông báo hồ sơ bảo lãnh của ba mẹ tôi đã hoàn tất và NVC đã gửi về Tòa LS HK ở TPHCM.
Xin nhờ các anh chị giải thích giùm những thắc mắc của tôi: Thông thường, ba mẹ tôi phải chờ bao lâu thì nhận được thư mời phỏng vấn? Và, NVC báo là có thể Tòa LS yêu cầu nộp thêm một số giấy tờ nhưng khi vào địa chỉ của NVC, tôi không biết ba mẹ tôi phải mang theo những giấy tờ gì nữa. Xin các anh chị có kinh nghiệm giúp đỡ. Chân thành cám ơn các anh chị.

hotuan

Thành viên tích cực

Dear Sir or Madam:

The National Visa Center has received all documentation necessary to complete pre-processing
of your case. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner

The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment

The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of
the interview. Additional documentation requirements if applicable can be referenced at

Sincerely,

Director
National Visa Center
Thưa các anh chị, Hôm nay tôi nhận được email này của NVC. Theo hiểu biết hạn hẹp của tôi thì email này NVC thông báo hồ sơ bảo lãnh của ba mẹ tôi đã hoàn tất và NVC đã gửi về Tòa LS HK ở TPHCM.
Xin nhờ các anh chị giải thích giùm những thắc mắc của tôi: Thông thường, ba mẹ tôi phải chờ bao lâu thì nhận được thư mời phỏng vấn? Và, NVC báo là có thể Tòa LS yêu cầu nộp thêm một số giấy tờ nhưng khi vào địa chỉ của NVC, tôi không biết ba mẹ tôi phải mang theo những giấy tờ gì nữa. Xin các anh chị có kinh nghiệm giúp đỡ. Chân thành cám ơn các anh chị.
Trường hơp bạn mình vừa trai qua nên trả lời hộ dùm bạn, thư này là NVC báo là đã nhận được đầy đủ hồ sơ của bạn và đang xử lý 10 ngày sau bạn sẽ nhận tiếp thư NVC báo là dã hoàn tất và chờ NVC lên lịch phỏng vấn cho hồ sơ bạn, sau hoàn tất mình nghiên cứu các hồ sơ khác bửa nay chắc sau 45 ngày hoàn tất mới có giấy báo phỏng vấn, mình cũng diện IR5 mới nhận được thư hồ sơ hoàn tất 06-11-2012 cũng đang chờ thư phỏng vấn, chúc bạn và mình thành công.

vuthangsi

Ban điều hành

Dear Sir or Madam:

Sincerely,

Director
National Visa Center
Chào bạn .
NVC thông báo đã nhận được đầy đủ hồ sơ giấy tờ hồ sơ bảo lảnh của ba mẹ bạn .
khi nào gia đình bạn nhận được giấy gọi phỏng vấn ,thì mới biết được sẽ bổ xung thêm giấy tờ gì .
Bạn đã gởi thư cho LSQ để hỏi ngày phỏng vấn chưa ?
Còn khi nào có giấy gọi phỏng vấn thì bạn phải gởi thư hỏi ,khi có thư trả lời thì mới biết được .
Trong giấy gọi phỏng vấn ,sẽ ghi yêu cầu đem theo các loại giấy tờ gì ,mình cứ theo đó mà làm .
NHỮNG VIỆC CẦN LÀM THÌ ĐÃ TRẢ LỜI CHO BẠN RỒI .
bạn xem thêm ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?2818-Sắp-xếp-giấy-tờ-chuẩn-bị-PV
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/maudon/huongdan.html

Hoàng Quân Gia

Thành viên tích cực

Chào bạn .
NVC thông báo đã nhận được đầy đủ hồ sơ giấy tờ hồ sơ bảo lảnh của ba mẹ bạn .
khi nào gia đình bạn nhận được giấy gọi phỏng vấn ,thì mới biết được sẽ bổ xung thêm giấy tờ gì .
Bạn đã gởi thư cho LSQ để hỏi ngày phỏng vấn chưa ?
Còn khi nào có giấy gọi phỏng vấn thì bạn phải gởi thư hỏi ,khi có thư trả lời thì mới biết được .
Trong giấy gọi phỏng vấn ,sẽ ghi yêu cầu đem theo các loại giấy tờ gì ,mình cứ theo đó mà làm .
NHỮNG VIỆC CẦN LÀM THÌ ĐÃ TRẢ LỜI CHO BẠN RỒI .
bạn xem thêm ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?2818-Sắp-xếp-giấy-tờ-chuẩn-bị-PV
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/maudon/huongdan.html
Xin cám ơn các anh/chị Ho Tuan, VuThangSi đã nhanh chóng giúp đỡ. Qua hai giải thích của các anh/chị, tôi vẫn chưa hiểu rõ ràng lắm nên mạo muội hỏi thêm, xin các anh /chị đừng trách và hết sức thông cảm.
Như vậy, hiện nay ba mẹ tôi ngồi chờ NVC gửi thư mời phỏng vấn hay chủ động gửi email vào Tòa LS HK để hỏi ngày phỏng vấn? Thông thường thư mời phỏng vấn do Toà LS gửi hay do NVC gửi vậy? Về phần sau thì đã được anh VuThangSi giúp đỡ, tôi đã gửi cho ba mẹ tôi biết rồi. Mong nhận được sự giúp đỡ của các anh chị,
Chân thành cám ơn hai anh/chi.

vuthangsi

Ban điều hành

Xin cám ơn các anh/chị Ho Tuan, VuThangSi đã nhanh chóng giúp đỡ. Qua hai giải thích của các anh/chị, tôi vẫn chưa hiểu rõ ràng lắm nên mạo muội hỏi thêm, xin các anh /chị đừng trách và hết sức thông cảm.
Như vậy, hiện nay ba mẹ tôi ngồi chờ NVC gửi thư mời phỏng vấn hay chủ động gửi email vào Tòa LS HK để hỏi ngày phỏng vấn? Thông thường thư mời phỏng vấn do Toà LS gửi hay do NVC gửi vậy? Về phần sau thì đã được anh VuThangSi giúp đỡ, tôi đã gửi cho ba mẹ tôi biết rồi. Mong nhận được sự giúp đỡ của các anh chị,
Chân thành cám ơn hai anh/chi.
Hồ sơ đả về LSQ HOA KỲ ,thì mình phải chủ động gởi thư hỏi ngày phỏng vấn .
CÒN CHỜ GÌ NỮA .
Gởi thư cho LSQ như đã hướng dẫn ở trên đó .
Ba và mẹ bạn mổi người gởi một thư riêng vì 2 hồ sơ có 2 case riêng biệt
Nếu ba ,mẹ bạn không rành tiếng anh thì nhờ người ta viết trước ra tờ giấy bên ngoài ,sau đó mới điền đơn trên mạng được .LÀM NGAY ĐI ,ĐỪNG CHỜ GÌ NỮA .